Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
princenuce

Tính gió động trong etabs

Các bài được khuyến nghị

xin cho em hỏi các bác đi trước. Em đang làm đồ án tốt nghiệp khoa xây dựng dân dụng và đang tính đến phàn gió động. Em đang có 1 điều thắc mắc chưa bít chọn dang dao động thế nào. Em đọc mấy bài của các anh khóa trên làm thi mỗi người có cách chọn khác nhau, người thì chọn dựa vao phần trăm khối lượng j j đó, người thì chọn dựa vào nhin bảng tần số xuát từ etabs ra...Bác nào chỉ em các xác định với.Em thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
xin cho em hỏi các bác đi trước. Em đang làm đồ án tốt nghiệp khoa xây dựng dân dụng và đang tính đến phàn gió động. Em đang có 1 điều thắc mắc chưa bít chọn dang dao động thế nào. Em đọc mấy bài của các anh khóa trên làm thi mỗi người có cách chọn khác nhau, người thì chọn dựa vao phần trăm khối lượng j j đó, người thì chọn dựa vào nhin bảng tần số xuát từ etabs ra...Bác nào chỉ em các xác định với.Em thanks!

Chọn số dạng dao động dựa vào phần trăm khối lượng hiệu quả là để dùng cho động đất.

Về việc tính toán gió động: bạn cần nghiên cứu tiêu chuẩn 229:1999 - Hướng dẫn tính toán thành phần động của tải trọng gió.

Vì bạn đang làm tốt nghiệp nên tôi sẽ không nêu ra quy tắc chọn số dạng dao động tính toán được chỉ dẫn trong tiêu chuẩn này, bạn phải tự tìm hiểu lấy! Tra tiêu chuẩn phải là một thói quen bắt buộc của các kỹ sư, nếu ko mãi mãi bạn chỉ nghe được toàn những thứ gì gì đấy...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo