Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thuongtin207

Lỗi Đường Nét Trong Lệnh Dimstyle Và Khi Xuất File Qua Pdf!

Các bài được khuyến nghị

Nhờ mọi người giúp đỡ!

Mình mới tập tành học Cad nhưng sau khi in bảng vẽ sang file PDF nó lại bị nhòe như trong hình,mặc dù copy file qua máy khác in thì lại không sao. Mình vào lệnh Dimstyle cũng thấy đường nét bị nhòe như vậy.Mọi người ai có cách khắc phục giúp mình với.Thanks!

vs

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn up cai file lên mọi người xem thử chứ chưa gập trường hợp này bao giờ. thông thường sẻ do thiết lập trong máy của bạn.

đây là file mình in bị lỗi.bạn xem phần thiết lập của mình có vấn đề gì thì chỉnh giùm mình nhé. Thanks bạn.mình xài Cad 2014,win 64bit.http://www.cadviet.com/upfiles/5/144105_e120001.dwg

Với lại sau khi mình in thì dưới màn hình hiện thông báo này.không biết có phải do lỗi này mà in ko được ko,bạn biết chỉ giúp mình nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi mở bản vẽ của bạn. Mọi Dim đều có đường nét bình thường. Không tìm thấy Dimension Style là "tin" như hình đã post thành ra chịu thôi.

Hình như bạn đã gởi 1 bản vẽ hoàn toàn khác với hình đã post?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn sử dụng kiểu in theo dạng bảng. bạn kiểm tra lại nét in đã set ban set net in quá lớn nên bv in ra sẻ bị nhòe. còn cái dim bạn post hơm thấy đâu hết. cái cảnh bảo đó là nó nhắc bạn đã in xong

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi mở bản vẽ của bạn. Mọi Dim đều có đường nét bình thường. Không tìm thấy Dimension Style là "tin" như hình đã post thành ra chịu thôi.

Hình như bạn đã gởi 1 bản vẽ hoàn toàn khác với hình đã post.

tại vì mọi bản mình in đều bị tình trạng như vậy nên mình gửi 1 file Cad bất kì cho mọi người xem.File Cad mình gửi vào lệnh Dim nó cũng bị nhòe nét như vậy đó bạn.Không biết phải do lỗi cài đặt phần mềm ko nữa.Bạn vào File Cad mình gửi gõ lệnh Dimension xem có bị không.giúp mình nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn sử dụng kiểu in theo dạng bảng. bạn kiểm tra lại nét in đã set ban set net in quá lớn nên bv in ra sẻ bị nhòe. còn cái dim bạn post hơm thấy đâu hết. cái cảnh bảo đó là nó nhắc bạn đã in xong

vì mình mới mày mò học Cad nên không rành lắm,mình lấy tài liệu của người ta cho rồi về in ra PDF đọc thôi.set nét in như thế nào bạn có thể chỉ rõ giúp mình không.thanks!

Với lại cái cảnh báo bạn nói nó có chữ errors gì gì đó không biết có bình thường ko nữa.giúp mình nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

+ Chẩn đoán hình ảnh: Có thể do cài đặt máy in.

+ Bạn pick vào: "Click to view plot and publish details..." rồi copy nội dung chi tiết đưa lên đây xem sao!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

+ Chẩn đoán hình ảnh: Có thể do cài đặt máy in.

+ Bạn pick vào: "Click to view plot and publish details..." rồi copy nội dung chi tiết đưa lên đây xem sao!

lỗi của nó đây wynh!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Uầy...! Nhìn vào chỗ khoanh màu đỏ -> ICIC_A1.stb không tồn tại. Bạn bấm vào đó và chọn cái khác, còn điều khiển nét in ntn thì bạn cần xem lại phần hướng dẫn in ấn (plot) của autocad.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo