Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
holenguyen

Trắc Dọc 2 Phương Án Tuyến

Các bài được khuyến nghị

Mọi người giúp em những vị trí khoanh tròn trong file trắc dọc 2 phương án tuyến bên dưới thì chạy đường đỏ thế nào để thoát nước tốt đây. Ban đầu em đắp cao (> 0,6 m), nhưng GVHD không đồng ý. Giờ em đắp thấp xuống, thậm chí có chỗ đào, rồi đặt cống cấu tạo Đk 0,75 m, nhưng xem trắc ngang thì những vị trí đặt cống cấu tạo nếu đặt cống vào thì nước thu được mà thoát qua ngang đường không được (Cống dày 0,2 m; lớp kết cấu áo đường dày 0,74 m). Giờ em chưa biết sửa lại theo hướng nào cho hợp lý. Mong các anh chị cho em ý kiến để em hoàn thành tốt bài tốt nghiệp.

Link file: http://www.mediafire...bd3/DATN_MR.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

thu đc nước mà lại không thoát qua ngang đường đc là sao hả bạn? ý bạn là cống thoát ngang đường ấy hả? bình đồ tuyến đâu? địa hình xung quanh như nào bạn?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Phải nhìn bình đồ thì mới quyết định được. Có 4 cách xử lý:

1. Đào mương ở hạ lưu cống.

2. Do khoảng cách các cống không lớn nên tạo độ dốc mương về các cống kế cận.

3. Nâng chiều cao mặt đường tại vị trí cống, nhưng đảm bảo độ dốc dọc theo quy phạm.

4. Chiều cao áo đường lớn nên giảm hoặc bỏ các lớp phía dưới, các lớp bt nhựa phía trên không được giảm.

Có thể kết hợp nhiều cách để có giải pháp hợp lý, nhưng bạn phải đưa ra các luận cứ bảo vệ quan điểm của bạn truớc giáo viên hướng dẫn

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Phải nhìn bình đồ thì mới quyết định được. Có 4 cách xử lý:

1. Đào mương ở hạ lưu cống.

2. Do khoảng cách các cống không lớn nên tạo độ dốc mương về các cống kế cận.

3. Nâng chiều cao mặt đường tại vị trí cống, nhưng đảm bảo độ dốc dọc theo quy phạm.

4. Chiều cao áo đường lớn nên giảm hoặc bỏ các lớp phía dưới, các lớp bt nhựa phía trên không được giảm.

Có thể kết hợp nhiều cách để có giải pháp hợp lý, nhưng bạn phải đưa ra các luận cứ bảo vệ quan điểm của bạn truớc giáo viên hướng dẫn

:)Mình thấy  với câu hỏi của holenguyen cũng chưa thể đưa ra phương án hay lời khuyên gì được vì ko có bình đồ :D , ko có quy mô mặt cắt, tác giả có vẻ k thấy quay lại nữa thì phải :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đối với đồ án thì bạn có thể modi phê thoải mái đi bạn ạ! Bạn làm trên phần mềm gì mình hướng dẫn sửa số liệu trên đó (Trừ Nova 2015) nhé!

hoặc Email trực tiếp cho mình: thietkeduong.com@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo