Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
khoacokhi

Hình chiếu trục đo

Các bài được khuyến nghị

Xin chào các ban thanh viên mình hỏi này chút

Em đã vẽ AUTOCAD nói chung cũng thạo cả 2D và 3D, nhưng vẽ ren ,lò xo em vẽ không được mấy anh bày em với nhé

cảm ơn

Và ta muốn tô bóng bản vẽ ở chế độ render khi chuyển sang dạng bmp để dàn vào nộidung khác

dùng tô bóng shade chất lượng đẹp hơn render và ghi kích thước luôn trong một khối ảnh thực rất đẹp , Nhưng khi chuyển sang bmp màu tô bóng nó biến mất , máy anh nào biết chỉ em với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Xin chào các ban thanh viên mình hỏi này chút

Em đã vẽ AUTOCAD nói chung cũng thạo cả 2D và 3D, nhưng vẽ ren ,lò xo em vẽ không được mấy anh bày em với nhé

cảm ơn

Và ta muốn tô bóng bản vẽ ở chế độ render khi chuyển sang dạng bmp để dàn vào nộidung khác

dùng tô bóng shade chất lượng đẹp hơn render và ghi kích thước luôn trong một khối ảnh thực rất đẹp , Nhưng khi chuyển sang bmp màu tô bóng nó biến mất , máy anh nào biết chỉ em với

Bạn muốn có chế độ tô bóng chất lượng cao để dàn vào nội dung khác, bạn hãy sử dụng chức năng plot của AutoCAD rồi in vào máy in ảo BMP.

Cách làm cụ thể như sau:

1. Tạo máy in ảo BMP: Vào menu file > plotter manager. Trong cửa sổ Plotters, chọn Add-A-Plotter wizard > My Computer > Raster file formats > MS-Windows BMP.

2. In ra máy in ảo: Sử dụng lệnh Plot, trong phần Plotter name chọn máy in ảo vừa tạo. Trong phần Shade viewport options (bạn nhấn vào phím more options Alt + > nếu như không thấy mục này). Bạn chọn Shade plot -> High và Quality -> Maximum. Các bước khác, thực hiện như lệnh in bình thường.

File BMP kết quả sẽ có độ sắc nét cao.

Bạn có thể sử dụng phương pháp như trên để in ra PDF, EPS là những định dạng dễ kiểm soát bề dày nét và tỷ lệ in hơn.

Lưu ý: cách này chỉ áp dụng được với AutoCAD 2004 trở lên. ACAD2000,2002 cũng làm được nhưng chất lượng ảnh BMP không cao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay