Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
SONCAD

Gặp mặt Anh em Cadviet!

Các bài được khuyến nghị

Tôi là người dân vùng biển, nên khi đọc kỹ thuật câu: câu sông, hồ, ao... câu cá trê, cá sặc thấy khó qúa, tôi chỉ biết câu biển thôi. Hay là tôi chỉ cầm giỏ theo để khi bác nào câu được cá, tôi cho vào giỏ và mang vào quán bờ sông...và phục vụ.

He he Bác câu cá biển là hoành tráng hơn các anh em rồi! Không chừng hôm đó Bác câu được con cá cả kg thì nhậu mệt nhoài ấy nhỉ. :tongue2:

Hay là mở cuộc thi "thợ săn cá giỏi" đi các bác nhể, phần thưởng là hề hề bí mật nhá!!! :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Lâu quá rồi các anh em Cadviet Miền Nam chúng ta chưa giao lưu gặp gỡ các bác nhỉ!

Chủ nhật tuần này (ngày 1/11 đẹp lun) các anh em liên lạc tại TP HCM đã hội ý và đồng thuận tổ chức buổi họp mặt thân mật Cafe và câu cá sinh thái tự nhiên tại Thủ Đức!

Các anh em Cadviet miền Nam sắp xếp được thời gian chúng ta tổ chức họp mặt để thắt chặt tinh thần đoàn kết nhé...

Địa điểm :

Hẻm 520 Quốc Lộ 13. Khu phố 6. Phường Hiệp Bình Phước. Thủ Đức.(Sát cây xăng Huệ Thiên 2 trước hẻm có quán cafe)

Thời gian :

Tập trung lúc 2h chiều để chuẩn bị mồi, cần câu cá và lai rai cafe!

Sau đó câu chú cá nào xong tập trung lại 5h chiều "xử" cùng 1 lúc.

* Danh sách anh em tham gia :

1. PhamThanh Binh

2. SONCAD (0918 144003)

3. Vanduong (0937 025526)

4. Happyfeet

5. Vbao

6. Manhhungxda

7. Miennui_tomo3d

8. Leolas

9. Cadviet244

10.Nemo2004

11.Uct0978333594

12.Tuannguyen314169 (0919650499)

13. vndesperados

14.tn20159

15.tuan_thietkedien

16.tuongtrang (0902 68 96 68)

17. kisimaquai2001

18. ......................

:tongue2: :D

Lâu lắm mới lên xem anh em một tí , vớ được bữa cafe - câu cá . Lâu lắm anh em Cadviet chưa cafe đông đông nhẩy . bữa giờ tính tu nhưng mà nghe cái vụ này đã quá , xin phép bữa đó em nhừng tu mấy tiếng vậy . he he . :D :D

Mong buổi cafe - câu cá thành công tốt đẹp , mỗi người về có thêm 1 con cá mang về cho gia đình . he he . :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
:tongue2: :D

Lâu lắm mới lên xem anh em một tí , vớ được bữa cafe - câu cá . Lâu lắm anh em Cadviet chưa cafe đông đông nhẩy . bữa giờ tính tu nhưng mà nghe cái vụ này đã quá , xin phép bữa đó em nhừng tu mấy tiếng vậy . he he . :D :D

Mong buổi cafe - câu cá thành công tốt đẹp , mỗi người về có thêm 1 con cá mang về cho gia đình . he he . :D :D

Miennui_tomo3d đi tu cơ á??? :D

Thiện tai thiện tai mong sao mấy chú cá hôm đó đừng bắt chước miennui_tomo bỏ đi tu mà ăn chay thì mồi giun, trứng kiến, dế mèn mới phát huy được tác dụng... :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. PhamThanh Binh

2. SONCAD (0918 144003)

4. Happyfeet

5. Vbao

6. Manhhungxda

7. Miennuitomo_3d

8. Leolas

9. Cadviet244

10.Nemo2004

11.Uct0978333594

12.............

Chào bác SONCAD

Hì hì, Tue_NV nghĩ rằng tiêu đề topic bác nên đổi thành : Gặp mặt Anh Chị em Cadviet! thì hay hơn và đương nhiên là Danh sách anh em tham gia phải được đổi thành Danh sách anh Chị em tham gia. :tongue2: vì chắc rằng danh sách thành viên sẽ có mem nữ tham gia đó mà :D

Chúc các bạn có một buổi gặp mặt thật vui vẻ :D

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. PhamThanh Binh

2. SONCAD (0918 144003)

4. Happyfeet

5. Vbao

6. Manhhungxda

7. Miennuitomo_3d

8. Leolas

9. Cadviet244

10.Nemo2004

11.Uct0978333594

12.Tuannguyen314169 (0919650499)

13. vndesperados

14.tn20159

15.tuan_thietkedien

16.tuongtrang (0902 68 96 68)

17. kisimaquai2001

18. ......................

e thích số 7

Chúc các bạn một ngày chủ nhật vui vẻ, chiều tối nay Thiep phải đi Qui Nhơn rồi, nếu không cũng sẽ góp vui với các bạn.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nắng mưa là việc của trời,

Còn ta ta cứ đứng ngồi mà câu.

Dù cho chẳng thấy cá đâu,

Cứ câu cứ giật, cứ nhâu (nhậu) hoài hoài.

Hê hê hê.

"Cho hay muôn sự tại trời"

Em lo cá đớp trượt mồi bác câu

Thôi thì muốn có đồ "nhâu"

Bác vòng qua chợ mua xâu cá dài

Mua thêm cả mấy củ khoai

Vừa câu vừa nhậu lai rai hề hề....

Ai kiu tui đó có mặt gió của tui đây kakaka, cám ơn bác haanh đã đăng kí dùm nhá, trong sg nóng quá nên thơ ra không nổi không thôi làm 1 bài tặng bác liền, nóng quá nên mô hôi ra không àh hehe, chắc bác haanh muốn thấy dung nhan mỹ miều của tui rùi đây,

@ Anh Cadviet244 : nhờ anh cởi quần áo ra lội xuống hồ cắm cái ô cho mát cá để Bác Bình câu hề hề...

@ Bác Bình: nhờ bác chụp ảnh cái dung nhan mĩ mều của anh Cadviet244 và fax lên diễn đàn cho mọi người dòm một cái!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
He he Bác câu cá biển là hoành tráng hơn các anh em rồi! Không chừng hôm đó Bác câu được con cá cả kg thì nhậu mệt nhoài ấy nhỉ. :D

Hay là mở cuộc thi "thợ săn cá giỏi" đi các bác nhể, phần thưởng là hề hề bí mật nhá!!! :D

Câu cá biển thì tùy theo, có lúc hoành tráng nhưng cũng có lúc xách cần câu không có con cá nào về. :tongue2: Câu sông, suối, hồ, ao,... thì khó hơn rất nhiều, tôi đã từng chứng kiến câu suối, sông người ta thì câu có cá, còn tôi thì xách cần câu không về...sau này người ta mới kể lại cách cột phao, chì... mồi câu mà mình chưa nắm bắt được kỹ thuật. Họ thảy lưỡi câu vào vùng nước bồng bềnh rất mạnh và họ túm được một chú cá rất to. Họ giài thích:"Chính nơi đó là vực sống yên bình của cá hay là ổ cá ", Còn cách cột lưỡi, phao, chì thì rất khó trừ trường hợp có người hướng dẫn. Nói tóm lại tôi chỉ có thể đi xách cá cho các bác thôi. :D Hề hề :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Câu cá biển thì tùy theo, có lúc hoành tráng nhưng cũng có lúc xách cần câu không có con cá nào về. :tongue2: Câu sông, suối, hồ, ao,... thì khó hơn rất nhiều, tôi đã từng chứng kiến câu suối, sông người ta thì câu có cá, còn tôi thì xách cần câu không về...sau này người ta mới kể lại cách cột phao, chì... mồi câu mà mình chưa nắm bắt được kỹ thuật. Họ thảy lưỡi câu vào vùng nước bồng bềnh rất mạnh và họ túm được một chú cá rất to. Họ giài thích:"Chính nơi đó là vực sống yên bình của cá hay là ổ cá ", Còn cách cột lưỡi, phao, chì thì rất khó trừ trường hợp có người hướng dẫn. Nói tóm lại tôi chỉ có thể đi xách cá cho các bác thôi. :D Hề hề :D

Hi hi Yên tâm được 1 chút Bác à vì em có nhờ ông anh sẵn kinh nghiệm câu cá trong đó hướng dẫn, chỉ bảo về cách cột phao, mồi... chứ không có cao thủ là dễ xách cần câu về tay không lắm Bác nhỉ! :D

@ Anh Cadviet244 : nhờ anh cởi quần áo ra lội xuống hồ cắm cái ô cho mát cá để Bác Bình câu hề hề...

@ Bác Bình: nhờ bác chụp ảnh cái dung nhan mĩ mều của anh Cadviet244 và fax lên diễn đàn cho mọi người dòm một cái!

Á.... haanh kêu cadviet244 cởi hết quần áo ra lội xuống hồ rồi lại kêu Bác Bình chụp lại dung nhan fax lên diễn đàn cho mọi người cùng xem à :D:D

Cái này là diễn đàn ta sắp có ảnh nghệ thuật rồi đây!!! :D

@ cadviet 244 : Chú cởi quần áo xuống hồ cắm ô thì nên nhanh nhanh lên 1 tý nhé! Chớ nên ở dưới hồ lâu quá kẻo cá nó lạ tưởng....thì...... :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thấy các bạn rộn ràng chuẩn bị mà phát... thèm! Khoảng cuối tuần sau ssg mới có một chuyến công tác TPHCM, hiện giờ thì chịu rồi, thật là tiếc!

Chúc các bạn vui vẻ :tongue2:

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hi hi Yên tâm được 1 chút Bác à vì em có nhờ ông anh sẵn kinh nghiệm câu cá trong đó hướng dẫn, chỉ bảo về cách cột phao, mồi... chứ không có cao thủ là dễ xách cần câu về tay không lắm Bác nhỉ! :tongue2:

Á.... haanh kêu cadviet244 cởi hết quần áo ra lội xuống hồ rồi lại kêu Bác Bình chụp lại dung nhan fax lên diễn đàn cho mọi người cùng xem à :D:(

@ cadviet 244 : Chú cởi quần áo xuống hồ cắm ô thì nên nhanh nhanh lên 1 tý nhé! Chớ nên ở dưới hồ lâu quá kẻo cá nó lạ tưởng....thì...... :D

Có phải mang cần theo không nhỉ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thấy các bạn rộn ràng chuẩn bị mà phát... thèm! Khoảng cuối tuần sau ssg mới có một chuyến công tác TPHCM, hiện giờ thì chịu rồi, thật là tiếc!

Chúc các bạn vui vẻ :D

Bác có dịp vào Sài Gòn công tác thì nhắn anh em trong này 1 tiếng Bác nhé!

Bác cứ A lô trước để anh em tiện sắp xếp gặp mặt Bác 1 tý cho tình cảm! :tongue2:

@ Bác Vndesperados : Vì là câu cá sinh thái tự nhiên nên không có dịch vụ cho thuê cần Bác à, tuy nhiên em cũng đã chuẩn bị cho anh em khoảng 7-8 cần câu rồi, nếu Bác có đồ nghề thì hay quá sẽ thêm được 1 đồ nghề câu cá nữa còn mồi câu thì vô tư Bác à!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào bác SONCAD

Hì hì, Tue_NV nghĩ rằng tiêu đề topic bác nên đổi thành : Gặp mặt Anh Chị em Cadviet! thì hay hơn và đương nhiên là Danh sách anh em tham gia phải được đổi thành Danh sách anh Chị em tham gia. :tongue2: vì chắc rằng danh sách thành viên sẽ có mem nữ tham gia đó mà :D

Chúc các bác chị em có buổi họp mặt vui vẻ!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hi hi Yên tâm được 1 chút Bác à vì em có nhờ ông anh sẵn kinh nghiệm câu cá trong đó hướng dẫn, chỉ bảo về cách cột phao, mồi... chứ không có cao thủ là dễ xách cần câu về tay không lắm Bác nhỉ! :D

Á.... haanh kêu cadviet244 cởi hết quần áo ra lội xuống hồ rồi lại kêu Bác Bình chụp lại dung nhan fax lên diễn đàn cho mọi người cùng xem à :D:D

Ấy chết bác Sơn ui! Em còn là trai tơ còn rin 101% luôn, bác mà bắt em cởi quần áo lặn xuống hồ thì mấy con cá cái nó thi nhau mà đớp chắc em te tua tơi tả tàn đời cô liễu :D vậy thì uổng kíp đời trai lắm pác ui :tongue2: :D với lại pác post mấy cảnh đó lên diễn đàn thì pác haanh thèm chết luôn pác nhễu hehhehhe :D thiện tai thiện tai kakaka

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mua thêm cả mấy củ khoai

NĂM ẤY BÁC NHA NGỒI CÂU CÁ

CÓ CẦN KHÔNG MỒI CÁ DÍNH CÂU

CHỦ NHẬT TUẦN NÀY CADVIET CÂU

CÓ MỒI CÓ CẦN CÁ ĐI ĐÂU

BÁC SƠN THẤY VẬY CHỚ U SẦU

ĐỂ EM THOÁT Y LẶNG HỒ SÂU

PHEN NÀY QUYẾT ĐỊNH CÁ MỘT THAU

BỚI NGƯỜI TAAAAAA... CÁI QUẦN XILIP MỘT MÀU

MÀ PÁC HAANH BỎ XUỐNG TỪ LÂU

PHẢI VỀ XÔ THONGLONG MAU MAU

CÁ HOK THẤY, MẤT CÁI QUẦN ĐÂU

Cóóóóóóóóóóóóóó ai thấy cái quần của em đâu khônggggggggggggggg

(TỰ XỮ)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ảnh anh Cadviet244 chụp từ vệ tinh

Hi hi Yên tâm được 1 chút Bác à vì em có nhờ ông anh sẵn kinh nghiệm câu cá trong đó hướng dẫn, chỉ bảo về cách cột phao, mồi... chứ không có cao thủ là dễ xách cần câu về tay không lắm Bác nhỉ! :tongue2:

Á.... haanh kêu cadviet244 cởi hết quần áo ra lội xuống hồ rồi lại kêu Bác Bình chụp lại dung nhan fax lên diễn đàn cho mọi người cùng xem à :D:(

Hê hê hê ....

@ Bác Bình: Í quên nếu hôm ứ có anh Cadviet244 cũng đi câu bác ko phải mua cá nhé!

Anh Cadviet244 mờ câu thì cá nó đợp cả phao lẫn mồi hê hê…

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bó chiếu các bác luôn.

Tự nhiên mon đến ngày chủ nhật quá. Số tui sát cá lắm đấy không biết cả ở đây nhiều không nhỉ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Để em tính thử 17 nguời , mỗi nguời Kâu đuợc 2 Kon Cá, vị chi là 34 kon Cá, mỗi kon tính trung bình 8 nạng, vị chi nà 27.2 ký Cá :tongue2: . Ui Zời ơi không biết chế biến cá sao nhỉ???? :D

* Cá nuớng muối tiêu

* Cá nướng lá chuối

* Cá nướng muối ớt

* Cá Chiên Ớt Xù

* Cá Hấp Gừng xì dầu

* Cá hấp chanh tươi

* Cá sốt chua ngọt

* Cá Rán Sốt Hạt Hướng Dương

* Cá Kho Mướp Đắng

* Cá Kho Riềng

* Cá sốt ngũ liễu

* Cá viên chiên sốt cam

* Cháo Cá Chép

* Chả cá cuốn rau húng

* Cá lóc quay

...

Mà cho em hỏi uốn Beẻ hay Diệu nhở Pác SONCAD ??? :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Để em tính thử 17 nguời , mỗi nguời Kâu đuợc 2 Kon Cá, vị chi là 34 kon Cá, mỗi kon tính trung bình 8 nạng, vị chi nà 27.2 ký Cá :tongue2: . Ui Zời ơi không biết chế biến cá sao nhỉ???? :D

* Cá nuớng muối tiêu

* Cá nướng lá chuối

* Cá nướng muối ớt

* Cá Chiên Ớt Xù

* Cá Hấp Gừng xì dầu

* Cá hấp chanh tươi

* Cá sốt chua ngọt

* Cá Kho Mướp Đắng

* Cá Kho Riềng

* Cá sốt ngũ liễu

* Cá viên chiên sốt cam

* Cháo Cá Chép

* Chả cá cuốn rau húng

* Cá lóc quay

...

Nói chung là cả 2. Beer cũng có mà nếp cũng có! Cá nướng muối ớt chấm mắm me kìa, nóng giòn thơm phức .... Xuỵt chặc chặc zời ạ làm thèm chảy dãi :D

Bác Bình câu cá ở đâu thế này??? :D

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mua thêm cả mấy củ khoai

Hề hề,

Cám ơn bác Hà Anh gợi ý nha.

Thú thực, mình vốn không sát cá lắm, mà toàn là cá nó sát mình thôi nên cũng đã có chuẩn bị ít nhiều rồi bác ạ.

Nhậu thì nhậu mà câu thì câu ,

Nhậu cứ nhậu mà câu cứ câu,

Anh say rồi không ôm cần nổi,

Hà Anh ơi xin đừng có giận vội,

Dù chẳng câu.... vẫn cứ .... có mồi............

(phỏng theo dân ca Nghệ tĩnh)

Bác cứ yên trí nhớn, tậu một vé vào Nam đi, đảm bảo bác sẽ "Quên cả lối về" . Hề hề.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

* Cá nuớng muối tiêu

* Cá nướng lá chuối

* Cá nướng muối ớt

* Cá Chiên Ớt Xù

* Cá Hấp Gừng xì dầu

* Cá hấp chanh tươi

* Cá sốt chua ngọt

* Cá Kho Mướp Đắng

* Cá Kho Riềng

* Cá sốt ngũ liễu

* Cá viên chiên sốt cam

* Cháo Cá Chép

* Chả cá cuốn rau húng

* Cá lóc quay

...

Hề hề,

Cái nhà bác Vanduong này chửa học kế toán rồi, tính toán như bác có khác chi tính cua trong lỗ. Tình kiểu nớ có ngày gặm toàn xương mất.

Phải tính xa như bác Hà Anh mới chuẩn. Hề hề....

Nhậu là nhậu mà câu là câu bác ạ, chớ có đánh bùn sang ao mệt lắm. Hề hề.....

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hề hề,

Cám ơn bác Hà Anh gợi ý nha.

Thú thực, mình vốn không sát cá lắm, mà toàn là cá nó sát mình thôi nên cũng đã có chuẩn bị ít nhiều rồi bác ạ.

Nhậu thì nhậu mà câu thì câu ,

Nhậu cứ nhậu mà câu cứ câu,

Anh say rồi không ôm cần nổi,

Hà Anh ơi xin đừng có giận vội,

Dù chẳng câu.... vẫn cứ .... có mồi............

(phỏng theo dân ca Nghệ tĩnh)

Bác cứ yên trí nhớn, tậu một vé vào Nam đi, đảm bảo bác sẽ "Quên cả lối về" . Hề hề.

Nghe âm hưởng của bài hát trên man mác giống "giận mà thương" quá

Giận thì giận mà thương thì thương.

Anh sai đường thì em không chịu nổi.

Anh yêu ơi xin anh đừng có giận vội.

Mà trước tiên anh phải tự trách mình.

Anh cứ nhủ rằng em không thương.

Em đo lường thì rất cặn kẽ.

Chính thương anh nên em bàn với mẹ.

Phải ngăn anh không đi chuyến ngược lường.

"- Giận thì giận mà thương thì thương...Giận thì giận mà thương thì thương... nhưng thương nhiều hơn và cười cũng nhiều hơn. "

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hà Nội xa Sài Gòn quá không em cũng xin đăng ký đi cho vui. Chúc các bác Cadviet Sai Gon đi chơi vui vẻ. Câu đc nhiều cá nhỉ...Nhậu lai zai vuivui. :tongue2:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

* Cá nuớng muối tiêu

* Cá nướng lá chuối

* Cá nướng muối ớt

* Cá Chiên Ớt Xù

* Cá Hấp Gừng xì dầu

* Cá hấp chanh tươi

* Cá sốt chua ngọt

* Cá Kho Mướp Đắng

* Cá Kho Riềng

* Cá sốt ngũ liễu

* Cá viên chiên sốt cam

* Cháo Cá Chép

* Chả cá cuốn rau húng

* Cá lóc quay

...

EM xin bổ xung món Gỏi Cá....Món này nhậu thì đã lắm ah.....hix...hix.. Nói ra thèm quá.......

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nói chung là cả 2. Beer cũng có mà nếp cũng có! Cá nướng muối ớt chấm mắm me kìa, nóng giòn thơm phức .... Xuỵt chặc chặc zời ạ làm thèm chảy dãi :D

Bác Bình câu cá ở đâu thế này??? :tongue2:

Ấy chết, bác SonCad nhìn nhầm thế nào ấy chứ, rõ ràng là bác Ha anh sử dụng vệ tinh mới chộp được bác Cadviet244 rồi pót lên mà lị.

Mình đâu có đẹp "chai" được như bác ấy đâu. Khéo mà cãi nhau to đấy bác Soncad ạ. Hì hì.....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào bác SONCAD

Hi bác Tue_NV

Lâu lắm gùi mới gặp lại bác (trên diễn đàn), lúc trước được bác giúp đỡ nhiều thứ mà chưa có dịp gặp mẹc giao lưu,hay sẵn dịp này bác ngao du miền Nam 1 chuyến như bác Tuannguyen,anh em cadviet giao lưu thêm xôm tụ. Sẵn dịp nhờ bác viết hộ cho anh em cái lisp nào gõ 1 phát là gom hết cá trong ao luôn nhỉ. :D

Chúc bác luôn vui vẻ.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay