Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
SONCAD

Gặp mặt Anh em Cadviet!

Các bài được khuyến nghị

Hi bác Tue_NV

Lâu lắm gùi mới gặp lại bác (trên diễn đàn), lúc trước được bác giúp đỡ nhiều thứ mà chưa có dịp gặp mẹc giao lưu,hay sẵn dịp này bác ngao du miền Nam 1 chuyến như bác Tuannguyen,anh em cadviet giao lưu thêm xôm tụ. Sẵn dịp nhờ bác viết hộ cho anh em cái lisp nào gõ 1 phát là gom hết cá trong ao luôn nhỉ. :tongue2:

Chúc bác luôn vui vẻ.

Chào bạn 'tuan_thietkedien'

Tue_NV rất tiếc là mình không thể gặp mặt các bạn miền Nam được. Rất tiếc bạn à.

Còn việc câu cá thì nó có liên quan tới việc học Lisp và học những món khác. Bởi lẽ khi câu cá đòi hỏi thử thách lòng kiên nhẫn, sự bền lòng của người đi câu. Có liên quan mật thiết với nhau lắm lắm

Chúc các bạn câu được thật là nhiều cá

Chúc các bạn thật vui vẻ trong ngày gặp mặt sắp tới

Chào các bạn

Tue_NV

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Để em tính thử 17 nguời , mỗi nguời Kâu đuợc 2 Kon Cá, vị chi là 34 kon Cá, mỗi kon tính trung bình 8 nạng, vị chi nà 27.2 ký Cá :tongue2: . Ui Zời ơi không biết chế biến cá sao nhỉ???? :D

* Cá nuớng muối tiêu

* Cá nướng lá chuối

* Cá nướng muối ớt

* Cá Chiên Ớt Xù

* Cá Hấp Gừng xì dầu

* Cá hấp chanh tươi

* Cá sốt chua ngọt

* Cá Rán Sốt Hạt Hướng Dương

* Cá Kho Mướp Đắng

* Cá Kho Riềng

* Cá sốt ngũ liễu

* Cá viên chiên sốt cam

* Cháo Cá Chép

* Chả cá cuốn rau húng

* Cá lóc quay

...

Mà cho em hỏi uốn Beẻ hay Diệu nhở Pác SONCAD ??? :D

Bạn kể toàn những món ăn hấp dẫn, thèm quá ước gì được ăn những món đó he he he.

Mà cho em hỏi uốn Beẻ hay Diệu nhở Pác SONCAD ??? :leluoi:Không biết trong đó ăn nhậu kiểu gì. Quê mình có món đặc sản thịt cá chép vẫn còn sống thái lát mỏng 1mm thịt cá vẫn còn nóng hổi đỏ tươi. Vắt chanh vào, miếng cá tái đi như nhúng nước sôi. Lá sung, lá lộc vừng, lá cây vú vò, lá cây sâm đinh năng, lá mơ, lá ổi, ớt+ tỏi + gừng giã nhỏ mỗi thứ một ít, cho cá thái lát vào giữa cuộn chặt uống rượu nấu từ gạo nếp thì thôi rồi không còn gì để tả nữa.

Khi đi ăn các món cá không nên uống bia, thực tế mình cũng chưa uống bia với hải sản bao giờ. Bia chỉ uống chơi bời giải khát và thưởng thức các món thị rừng nướng, gọi là món khai vị. Khi vào cuộc nhậu chỉ có rượu là vui nhất.

Kinh nghiệm của mình khi đi nhậu ở quán, không nên mua rượu ở quán vì chất lượng rượu không biết có tốt hay không nhưng thường là giá đắt đỏ. Chỉ nên gọi một chai gọi là lấy lệ. Mình nghĩ các bạn cứ chủ động mang rượu ở nhà mình đi là phương án tối ưu vì rượu quán giá đắt mà chưa chắc đã đảm bảo chất lượng! Chúc các bạn có một ngày vui vẻ!

:D :D :D :D :D

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc anh anh Cadviet gặp mặt câu cá - cafe tại TP. HCM ngày 1/11 vui vẻ, nghe các Bác tả đủ các món nhậu hấp dẫn, câu cá vui chơi... mà phát thèm. Nhưng do có công việc đột xuất nên tôi không đến chung vui với các Bác được, hẹn khi khác. Mong các Bác thông cảm.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao Miền Nam off nhiều vậy. ph168xd mới thấy off mà. Trời đất :tongue2:

Các Bác trong đó chuẩn bị cho kế hoạch tụ họp 3 miền đi chứ, ai lại cứ ăn mảnh thế này

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các Bác post buổi đi picnic để anh em cadviet cùng thưởng thức nhé, nhất là những con cá câu được. :tongue2:

Những con cá câu trượt là con cá to, cá câu được là con cá nhỏ he he

Chúc các bác một buổi picnic vui vẻ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Những con cá câu trượt là con cá to, cá câu được là con cá nhỏ he he

Chúc các bác một buổi picnic vui vẻ!

To to nhỏ nhỏ to to nhỏ,

nhỏ nhỏ to to nhỏ nhỏ to.

to to nhỏ nhỏ gì cũng được,

nhỏ nhỏ to to cũng post lên.

Chúc các Bác câu được nhiều cá và.... :tongue2:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thông tin mới nhận đc là các bác nhà ta ko câu đc con cá nào to hết nhưng đc 3 đĩa cá trạch. Còn chi tiết thì các bác nán sang ngày mai nhé

Ơ ơ câu được con cá rõ to mà :tongue2:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ha ha Bác Bình đi câu cá mà bắt được ếch mới tài chứ! Con Ếch to ơi là to làm Bác phải nhào xuống chộp lấy chộp để mới bắt được..Sướng thật!!! :D

Tình hình là Anh em câu cá lại giăng lưới bắt được 1 đám gà nước, thế là đưa lên lò nướng luôn :D

Bác Bình cẩn thận lo lỡ câu được con cá sấu mà giật lên thì phải đội nón bảo hiểm mới an toàn! :tongue2:

:D "Chỉ có thể là Sài Gòn đỏ" :D

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

sao chỉ có mỗi tấm quảng cáo bia sài gòn đỏ của bác bình thôi vậy chú OTC :tongue2: .

hôm qua được bữa đi câu nhớ đời, đi câu mà bắt được cả gà nước với cua đồng thật là tuyệt.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sao chỉ có mỗi tấm quảng cáo bia sài gòn đỏ của bác bình thôi vậy chú OTC :D .

uct chứ ??? OTC pác nói làm em cứ lại liên tuởng đến cổ phiếu lại thèm :tongue2:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hê hê.. Bác Bình đi câu cá mờ vồ được ếch ộp là hên lắm đó, em xin chúc mừng!

Làng em có câu ca dao:

Số em là số đào hoa

Số anh đào ếch đôi ta cùng ...đào...

Các bác Fax ảnh lên anh Cadviet244 lên cho em chiêm... bao một cái hê hê...

@bác Dương: Bác tư vấn giúp em cách chơi cổ phiếu nhé!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hê hê.. Bác Bình đi câu cá mờ vồ được ếch ộp là hên lắm đó, em xin chúc mừng!

Làng em có câu ca dao:

Số em là số đào hoa

Số anh đào ếch đôi ta cùng ...đào...

Các bác Fax ảnh lên anh Cadviet244 lên cho em chiêm... bao một cái hê hê...

@bác Dương: Bác tư vấn giúp em cách chơi cổ phiếu nhé!

He he hình cadviet244 đã có trong họp mặt Offline tại Tp HCM lần trước rồi! Haanh có thể mở lại xem điểm mặt chỉ tên chính xác.

Còn cadviet244 hôm qua anh liên lạc thì đang ngồi hát Karaoke với bạn bè và hát bài : Hứa thật nhiều thật hứa thì cũng thật nhiều :tongue2:

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sao chỉ có mỗi tấm quảng cáo bia sài gòn đỏ của bác bình thôi vậy chú OTC :tongue2: .

hôm qua được bữa đi câu nhớ đời, đi câu mà bắt được cả gà nước với cua đồng thật là tuyệt.

Đây là tấm vừa bắt gà nước của bác Bình xong nè, tay bác vẫn còn đang tóm một con gà nước đấy.

......

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây là một số hình ảnh buổi câu cá picnic nè! Bà con cùng bình lựng nhá.... :tongue2:

1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.

10.

11.

12.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chết thật!

Sao bác lại bỏ cá vào túi áo?

Hờ bác ấy đem cá từ nhà theo đến mới lấy ra móc vào lười câu cho oai đấy khà khà :tongue2:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đây là một số hình ảnh buổi câu cá picnic nè! Bà con cùng bình lựng nhá.... :iluvyousmiley:

1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.

10.

11.

12.

Chào SONCAD! Chắc buổi gặp mặt vui lắm nhể

Mình rất tò mò, bạn có thể trích ngang lý lịch các thành viên được không? (Chỉ cần sơ lược: Tên, tuổi...OK).Cảm ơn bạn

Nếu có dịp khác anh em miền nam gặp mặt chắc cho mình xin 1 vé. Nói chung mình cũng rất ham vui, nhưng thực tình nơi mình ở cũng không được gần lắm nên hơi ngại. (cách ....200km -> TP Phan Thiết - Bình Thuận). Nếu các bạn trong đó có dịp ra Phan Thiết gọi điện cho mình, các anh em mình gặp mặt (Hoàng Sơn: 0917.239.229)

Chúc sức khoẻ tất cả các bạn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào SONCAD! Chắc buổi gặp mặt vui lắm nhể

Mình rất tò mò, bạn có thể trích ngang lý lịch các thành viên được không? (Chỉ cần sơ lược: Tên, tuổi...OK).Cảm ơn bạn

Nếu có dịp khác anh em miền nam gặp mặt chắc cho mình xin 1 vé. Nói chung mình cũng rất ham vui, nhưng thực tình nơi mình ở cũng không được gần lắm nên hơi ngại. (cách ....200km -> TP Phan Thiết - Bình Thuận). Nếu các bạn trong đó có dịp ra Phan Thiết gọi điện cho mình, các anh em mình gặp mặt (Hoàng Sơn: 0917.239.229)

Chúc sức khoẻ tất cả các bạn.

Chào Bác HoangSon614!

Anh em rất vui mừng đón tiếp Bác tham gia Offline miền Nam. Do một số ảnh Bác Bình chưa post lên nên chưa đầy đủ hết các anh em.

Giới thiệu sơ lược đến Bác theo thứ tự ảnh chụp :

1. Son cad và kysimaquai

+ Soncad (Sơn : 1977) dân cầu đường.

+ Kysymaquai( Thạch : 8x) dân điện.

2. Soncad và Bác Phamthanhbinh

+ Phamthanhbinh (Bình ) dân cơ khí.

5. vanduong và kysimaquai

+ vanduong (Đương : 1983) : dân điện.

6. Bác Leolas Tài

+ Leolas (Tài : 1961) dân cơ khí.

8. Tuan thietkedien và Bác Bình

+ Tuan thietkedien (Tuấn : 8x) : dân điện)

13. Miennui_tomo3d (Áo trắng đeo kính)

+ Miennui_tomo3d (Thịnh : 8x) : dân kiến trúc trang trí nội thất.

@hiepquang : Hi hi cá đó đó Bác Hiệp à :tongue2:

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh SonCad kỳ quá, từ sáng tới giờ e thấy a vanduong ở trong topic này luôn chỉ mong trả lời câu đố anh đưa ra,( cũng là một món trong bữa ăn) mà giờ gần 12h đêm rồi mà vẫn còn đợi câu đố nè.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh SonCad kỳ quá, từ sáng tới giờ e thấy a vanduong ở trong topic này luôn chỉ mong trả lời câu đố anh đưa ra,( cũng là một món trong bữa ăn) mà giờ gần 12h đêm rồi mà vẫn còn đợi câu đố nè.

Đó chú ko thấy Bác Bình cầm chiến lợi phẩm à!

Cá trạch đó, vừa câu xong là Bác cầm chặt chiến lợi phẩm trên tay luôn kẻo rớt...

Thường thì những ngày sát rằm nước lên nhanh và cao, dịp này cá thường no nước và rất ít ăn mồi. Thời điểm câu lý tưởng nhất là từ 25 âm lịch - 5 âm lịch!

Hôm nay nhìn lại dĩa cá nướng xả ớt mà vẫn thấy ngon nhỉ... :tongue2:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đây là tấm vừa bắt gà nước của bác Bình xong nè, tay bác vẫn còn đang tóm một con gà nước đấy.

......

Hề hề, không phải đâu là không phải đâu.

Định vồ con gà nước nhưng vồ chẳng được , lại vớ phải con ếch bự do gà nó ăn thừa bỏ lại đấy các bác ạ. Hề hề, đó đó các bác thấy cái đùi ếch chưa. Hề hề tại mọi người sợ mất vệ sinh chứ không có thì đã có cả món gà đồng chiên bơ rồi. Hít hà cái đùi ếch béo thế mà bỏ đi, phí của giời quá.

PS: I'm sorry mọi người do có mỗi cái đầu đọc thì bị hư mất nên chưa pót được ảnh lên để các bác bình loạn. Mọi người hãy chờ thêm ít bữa cho thêm phần nóng ruột để mình sắm lại cái đầu đọc mới nha. Hề hề....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay