Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
levanhoan_hn

layiso trong layout

Các bài được khuyến nghị

Bạn nói cụ thể hơn đi, mình vẫn dùng lệnh Layiso trong Layout bình thường mà ko có vấn đề già cả.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Bạn nói cụ thể hơn đi, mình vẫn dùng lệnh Layiso trong Layout bình thường mà ko có vấn đề già cả.

Các bác cho em hỏi là sau khi em dùng lệnh layiso ẩn đi các layer không cần thiết để dễ nhìn (Trong layout) sau đó em dùng lệnh layon thì nó không hiện layer mình đã ẩn.Em đã đọc trên diễn đàn đã có lisp viết ẩn và hiện đối tượng chọn nhưng em muốn chọn theo layer chẳng lẽ trong cad không có lệnh hiện lại layer đã ẩn trong layout à?(em cung biết lệnh vplayer nhưng lệnh đó cần nhập tên layer -nếu có nhiều layer thì bó tay hix).Mong các bác giúp nha !(do' bac' giup e voi)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bác cho em hỏi là sau khi em dùng lệnh layiso ẩn đi các layer không cần thiết để dễ nhìn (Trong layout) sau đó em dùng lệnh layon thì nó không hiện layer mình đã ẩn.Em đã đọc trên diễn đàn đã có lisp viết ẩn và hiện đối tượng chọn nhưng em muốn chọn theo layer chẳng lẽ trong cad không có lệnh hiện lại layer đã ẩn trong layout à?(em cung biết lệnh vplayer nhưng lệnh đó cần nhập tên layer -nếu có nhiều layer thì bó tay hix).Mong các bác giúp nha !(do' bac' giup e voi)

LAYISO thì ngược với nó là LAYUNISO bạn thử xem được không

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
LAYISO thì ngược với nó là LAYUNISO bạn thử xem được không

Cảm ơn bác nhé?như vậy dùng lệnh layiso thì ổn rồi ?nhưng khi dùng lệnh layoff trong layout thì không ổn bác à? " vì dùng lệnh layon " mà nó chẳng hiện j cả hix?bác xem thế nào giúp e với?thanks nhìu nha!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bác nhé?như vậy dùng lệnh layiso thì ổn rồi ?nhưng khi dùng lệnh layoff trong layout thì không ổn bác à? " vì dùng lệnh layon " mà nó chẳng hiện j cả hix?bác xem thế nào giúp e với?thanks nhìu nha!

có khi nào trùng layẻ ko bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng không biết làm thế nào cho nhanh hiện mình chỉ dùng cách thủ công này bạn dùng tam nhé, đợi cao nhân vào chỉ giáo.
vào khung Viewport. cho mở bản layer properties Manager lên sang cột VP Freeze mở đóng băng hết lên. thế là được.

image.thumb.png.e1862a058b92934cadcac30ea216bce2.pngM×nh cu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo