Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Vutuananh174

Xóa đối tượng nằm ngoài hoặc trong 1 polyline

Các bài được khuyến nghị

Mình muốn hỏi 1 chuyện, đó là làm thế nào để xóa đối tượng nằm trong 1 polyline khép kín , hoặc phần ngoài của polyline đó. Ai biết chỉ giáo nhé. Thank! :tongue2:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình muốn hỏi 1 chuyện, đó là làm thế nào để xóa đối tượng nằm trong 1 polyline khép kín , hoặc phần ngoài của polyline đó. Ai biết chỉ giáo nhé. Thank! :tongue2:

Bạn sử dụng lệnh trim hoặc dùng lisp nếu có nhiều đối tượng:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=11747

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình muốn hỏi 1 chuyện, đó là làm thế nào để xóa đối tượng nằm trong 1 polyline khép kín , hoặc phần ngoài của polyline đó. Ai biết chỉ giáo nhé. Thank! :bigsmile:

Nếu một đối tượng thì dùng lệnh Trim, còn nhiều đối tượng thì dùng lệnh Extrim. Bạn thử nhé, rất hay. Chúc bạn thành công

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn anh em đã chỉ giáo . Nhưng có lẽ do tiết kiệm lời quá hix hix nên anh em chưa hiểu.

Thế này anh em à: Mình có 1 polyline khép kín tạo thành 1 miền( Frame) . Mình muốn dùng 1 lệnh nào đó có thể xóa tất cả các đối tượng nằm trong hoặc ngoài miền đó. Cảm ơn nhiều!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn anh em đã chỉ giáo . Nhưng có lẽ do tiết kiệm lời quá hix hix nên anh em chưa hiểu.

Thế này anh em à: Mình có 1 polyline khép kín tạo thành 1 miền( Frame) . Mình muốn dùng 1 lệnh nào đó có thể xóa tất cả các đối tượng nằm trong hoặc ngoài miền đó. Cảm ơn nhiều!!

Chào bạn Vutuananh174, HoangSon614, quangha84

Các bạn hãy đọc thật kĩ các bài viết trong topic này nhé :

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...t=0&start=0

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay