Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thaiquyenck

Giúp em chuyển hình cad 3d sang 3 hình chiếu 2d với

Các bài được khuyến nghị

Em ðang học cad 3d.Bấy giờ em muốn chuyển một hình cad3d sang 3 hình chiếu trong 2d nhý một bản vẽ cõ khí bình thýờng thì phải làm thế nào ? và phải làm thế nào ðể các nét khuất trong hình trở thành nét ðứt ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Ý em ko phải là vậy.cách này thì em cũng biết rồi.Ý em là cùng trong một bản vẽ Mà chuyển từ một hình 3d sang 3 hình chiếu 2d thì có cách nào không ý(khi in ra thì nó có đủ cả 3d hình).Tức là mình chỉ cần vẽ hình 3d của vật đó và chuyển trực tiếp qua 2 hình chiếu để tham khảo và ghi kích thước.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ý em ko phải là vậy.cách này thì em cũng biết rồi.Ý em là cùng trong một bản vẽ Mà chuyển từ một hình 3d sang 3 hình chiếu 2d thì có cách nào không ý(khi in ra thì nó có đủ cả 3d hình).Tức là mình chỉ cần vẽ hình 3d của vật đó và chuyển trực tiếp qua 2 hình chiếu để tham khảo và ghi kích thước.

http://svthanhhoa.info/forum/showthread.php?t=2765

goodluck

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn dùng layout là OK. Mỗi viewport bạn để 1 hình chiếu. Gửi bạn 1 ví dụ

http://www.cadviet.com/upfiles/2/drawing2_4.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn dùng layout là OK. Mỗi viewport bạn để 1 hình chiếu. Gửi bạn 1 ví dụ

http://www.cadviet.com/upfiles/2/drawing2_4.dwg

Anh chỉ rõ hơn dùm em được không.em coi bản vẽ của anh rồi đúng là cái em đang tìm.Hướng dẫn kĩ dùm em nha.thank

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh chỉ rõ hơn dùm em được không.em coi bản vẽ của anh rồi đúng là cái em đang tìm.Hướng dẫn kĩ dùm em nha.thank

bạn vẽ được bản vẽ 3D, chuyển sang layout, chọn 4 khung nhin bằng lệnh MV , sau đó ở mỗi khung nhìn chọn 1 hướng nhìn khác nhau, 1 hướng nhìn hình 3D và hưóng còn lại là Front , Top, Left ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn chuyển hình chiếu 3d đó đến góc nhìn như ý sau do dùng lệnh ucs/view, sau đó dùng lệnh solprof để tách hình đó sang 2D (cái này chỉ làm trên layout thôi nhé) roi bạn cắt nó dán vào cho nào cần là được. skype: frombinhdinh. co gi pm mình

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

AutoCAD2013 làm được ngon lành như húp nước mắm để lôi hình chiếu, hình cắt như video trên anh ạ!

AutoCAD đời thấp thì có rất nhiều cách làm đã nói trên CADViet. Ngoài ra AutoCAD cũng cho nhiều cách nhiều cách cùn để tạo hình chiếu. Một cách cùn để tạo hình cắt là dùng lệnh slice cắt tại vị trí cần cắt >>> coppy face mặt ra >>> kẻ vẽ thêm đường...cũng nhanh đáo để!

File bản vẽ em vừa thử, khi lôi hình chiếu là nó là :

Command: li LIST 1 found

BLOCK REFERENCE Layer: "0"

Space: Model space

Handle = 13b

Block Name: "A$C4B4061A0"

http://www.cadviet.c.../114276_3d1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:D :D :D

Có bộ nào cần chuyển 2d thì alo cho 2 lúa. (Phí đủ coffee thôi, khoảng............................................................................. ~10 chai /100m2)

Đặc biệt khuyến mãi 1/2 giá, chỉ ~5 chai cho bộ nào đã post từ 2009 mà tới nay chưa xử được.

SĐT 2 lúa:                                         35085508.

Viết bằng chữ: ba năm không tắm, năm năm (cũng) không tắm.

Cám ơn sự nhiệt tình của bạn khi sử dụng dịch vụ có tính phí của 2 lúa.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có bộ nào cần chuyển 2d thì alo cho 2 lúa. (Phí đủ coffee thôi, khoảng............................................................................. ~10 chai /100m2)

Đặc biệt khuyến mãi 1/2 giá, chỉ ~5 chai cho bộ nào đã post từ 2009 mà tới nay chưa xử được.

SĐT 2 lúa:                                         35085508.

Viết bằng chữ: ba năm không tắm, năm năm (cũng) không tắm.

Cám ơn sự nhiệt tình của bạn khi sử dụng dịch vụ có tính phí của 2 lúa.

THế thì hỏng rồi bác ơi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

gõ lệnh VIEWBASE --> chọn vật thể 3D --> ENTER --> đặt tên cho trang hoặc ENTER (Mặc định là Layout1) --> chọn vị trí đầu tiên cho hình chiếu đứng rồi click chuột --> ENTER --> kéo chuột qua phải rồi click tiếp ta có hình chiếu cạnh --> kéo chuột xuống dưới hình chiếu đứng --> click chuột ta có hình chiếu bằng --> kéo xuống góc dưới bên phải rồi làm tương tự ta có hình chiếu trục đo

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo