Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
viettelgroup

Học Xây Dựng Có Nhất Thiết Phải Học Bim?

Các bài được khuyến nghị

Tư vấn giúp em vụ này với các thớt ơi. Hôm bữa có đọc 1 topic thấy cũng có hỏi về BIM nhưng chưa tìm được thông tin tài liệu em cần cho đề tài.

Dự là đang làm cái đề tài về BIM nhưng tìm hiểuthông tin trên mạng thấy nó mù tịt và hơi bị rời rạc. Riết bị ám ảnh luôn nhưng lỡ yêu xây dựng thì giờ em phải đu theo với hi vọng ra trường được vô cty nước ngoài làm vì mô hình thông tin xây dựng này nghe nói ngày càng được áp dụng phổ biến rồi (nghe thầy nói thế).

Ngày nào gặp thầy chủ nhiệm đề tài cũng nghe thầy“nhồi” cái điệp khúc “Ngày nay, làm xây dựng phải biết tới BIM vì nó giúp các kỹ sư, kiến trúc sư,thiết kế quản lý dự án tốt hơn. Do đó, đã chọn ngành học là xây dựng thì nên hiểu sâu, hiểu kỹ về BIM”. Vậy, học xây dựng nhất thiết phải học BIM đúngkhông? Cho xin cái tư vấn chân thành để định hướng cái nghề với.

Cũng nghe các bác bảo sinh viên xây dựng ra trườngcó chứng chỉ BIM dễ xin việc và lương bổng cũng cao. Dễ thăng tiến trong nghề,không biết có đúng vậy không? Em thì đang mộng cao, muốn làm việc trong môi trường nước ngoài để mau nâng cao chuyên môn trình độ, định hướng thì sau này làm thầu.

Cũng đang tham khảo tài liệu trên mạng thấy cũng có nhiều anh em chia sẻ nhiều về cơ hội nghề nghiệp, đang tổng hợp thêm từ các thớt pro trên diễn đàn để có thông tin mới nhất. Thớt nào có thì share cho em. Nếu có thêm mô hình ứng dụng nào cạnh tranh hay hơn thì cho em để em làm cái so sánh.

Thớt nào cũng từng làm đề tài về BIM thì cho em hóng cái « bí kíp » zới. Viết dài vậy chủ yếu là xin xỏ dữ liệu làm đề tài đó mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Đang tìm hiểu về BIM , mình có nhóm bạn cũng tự tìm hiểu về BIM đây bạn có muốn gia nhập nhóm BIMclup không ?

Yêu cầu tham gia như thế nào vậy? Đang cần thông tin thực tế về mô hình ứng dụng thông minh này để đề tài có tính thuyết phục đây. Nghe nói sắp tới bên Đại học Bách Khoa có hội thảo chia sẻ về vấn đề này hay sao ấy? Nhưng sao tìm trên fanpage BK ko thấy nên không biết đăng kí thế nào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thớt nào cũng từng làm đề tài về BIM thì cho em hóng cái « bí kíp » zới. Viết dài vậy chủ yếu là xin xỏ dữ liệu làm đề tài đó mà.

THUYẾT MINH ỨNG DỤNG CÔNG NGHỆ BIM TRONG THIẾT KẾ KẾT CẤU CÔNG TRÌNH XÂY DỰNG

Em nó đây: http://www.cadviet.com/upfiles/5/11837_thuyetminh_ung_dung_bim.rar

P/S: Chủ thớt đã có nhã ý xin ...xỏ, em cũng liều mạng úp lên cái vừa sưu tầm được.

Nếu nó là tài liệu hữu ích đúng cái anh cần tìm,

anh có thể cho em xin.... đểu một buồng dừa  có được không??? :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

P/S: Chủ thớt đã có nhã ý xin ...xỏ, em cũng liều mạng úp lên cái vừa sưu tầm được.

Xin trái được rồi xin ...1 buồng thì....dã man quá.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này hay à , lên đây xin làm đề tài luôn mới ghê chứ  :)  :unsure:  :angry2: anh em cùng hội cùng thuyền lập nhóm luôn đi các bác , có bác nào học kiến trúc ra không vào nhóm em đây nè 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nói đúng và hiểu đúng thì công nghệ BIM phải viết là B.I.M và nó là đây BUILDING INFORMMATION MODELING hay còn gọi là mô hình số hóa của công trình, nó được mô phỏng chính xác tới từng chi tiết trong cong trình. Nó phối hợp cả kiến trúc, kết cấu, thông gió, điện .....trong 1 ô hình. bạn có thể nhìn được toàn bộ khi chưa xây công trình và làm giảm thiểu các xung đột khi xây dựng và thi công thì có nên học nó hok.

Tùy chọn thôi mà :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin trái được rồi xin ...1 buồng thì....dã man quá.

Không dã man lắm vì dừa rất rẻ đâu có đắt, nói chính xác phải là B.Ầ.N T.I.Ệ.N  (bần tiện) bác ạ! :) :) :)

(Gía dừa Xiêm chỗ em người ta bán lẻ 10 ngàn đồng/quả, nếu mua từ 20 quả trở lên giá chỉ có 7ngàn rưởi/ quả)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không dã man lắm vì dừa rất rẻ đâu có đắt, nói chính xác phải là B.Ầ.N T.I.Ệ.N  (bần tiện) bác ạ! :) :) :)

(Gía dừa Xiêm chỗ em người ta bán lẻ 10 ngàn đồng/quả, nếu mua từ 20 quả trở lên giá chỉ có 7ngàn rưởi/ quả)

người ta là sinh viên mà.sv nge đồn là ngèo nhất bi giờ hơm biết sao chứ ngày trước là thế

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:D :D :D

Tùy chọn "học hay không" là câu hỏi khó rồi.

- Xét về mặt kỹ thuật thì không nên ........ từ chối.

- Xét về đẳng cấp xã hội thì không nên ...... học, <-- phí sức. 

- Đẳng cấp xã hội có thể tạo ra dựa trên 2 phần mềm chủ lực: C.O.C.C & U.S.D. 

:D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em chân thành cảm ơn sự chia sẻ của các anh. Nói chung là cũng gom góp được vài thông tin em cần rồi. Nếu cần bổ sung gì thêm thì em sẽ "la làng" lần 2 vậy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trờ wo, chết cười với cái P/S của bác này. Nhưng thấy giá trị đó, có thể save về làm dữ liệu tham khảo được. Thế pác đã nhận được buồng dừa nào của chủ thớt chưa? có thì cho em xin 1 trái  zới, màu này nắng nóng 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo