Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
sgcq

[Giải Trí] Sản Phẩm Của 2 Lúa, Mời Bạn Bình Phẩm.

Các bài được khuyến nghị

:D :D :D

Sau một thời gian cày xới, 2 lúa đã có được 2 cái logo riêng.

Thân mời các ae trên diễn đàn mình ném tất cả cái gì muốn ném vào nó. Bạn có thể ném gạch, kẹo, đá ... theo tiêu chuẩn sau:

KHÔNG HẠN CHẾ

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Thân mời các ae trên diễn đàn mình ném tất cả cái gì muốn ném vào nó. Bạn có thể ném gạch, kẹo, đá ... theo tiêu chuẩn sau:

KHÔNG HẠN CHẾ

1/ Hình to : Rất khó ném đá vì có hai hình tròn mầu vàng:

Hình tròn:  Hình tròn khác với hình vuông ở chỗ nó có thể lăn như bi được. Khi mầu vàng được đặt vào hình tròn

nó trở thành biểu tượng của sự thân thân thiện, có thể ví như ánh nắng mặt trời, đem lại nguồn năng lượng tốt lành cho cây cối đâm chồi nở hoa, tạo cảm giác ấm áp và không khí tươi vui tràn đầy sức sống.

Chốt lại là em thích chữ ký của anh Hai Lúa :) :) :)

1/Hình nhỏ:

S có hai  hình tròn bên trong = Stress  

Mầu trắng: Gam mầu lạnh, khi đặt vào hình tròn, dễ khiến trẻ con sợ sệt vì trẻ con hay liên tưởng đến cái khẩu trang của bác sĩ tiêm chủng!

Mầu đỏ: Gam mầu nóng, khi đặt vào hình tròn, dễ khiến nhiều người lớn lên tưởng đến đèn đỏ ....và cảnh sát giao thông... :) :) :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

KHÔNG HẠN CHẾ

Hề hề hề,

1/- Hình to ý bác Hai đang thắc mắc cái đất nước hình chữ S này sẽ ra sao.

2/- Hình nhỏ ý bác Hai muốn rằng cái đất nước hình chữ S này sẽ có nhiều đô la. (Hai cái chấm thay cho một đường thẳng )

3/- Đoán mò chơi, trúng cũng chả có thưởng mà chửa trúng thì trật, Bác Hai chớ mắng mỏ nghen.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

KHÔNG HẠN CHẾ

Hi ..., Mình suy gẫm sao 2 lúa không chọn các chữ cái khác ?

Nhất định chữ S là 1 biểu tượng , điểm nhấn , hoặc tượng trưng như bác Bình thắc mắc ......

Đoán mò: 2 lúa đã thiết kế hình 1 chua Rotate 180 , CHÍNH XÁC PHẢI LÀ S:

Hình 2 đang ngẩm lời bình @Hoằn , bác Bình , hồi sau bình tiếp..

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

1/- Hình to ý bác Hai đang thắc mắc cái đất nước hình chữ S này sẽ ra sao.

2/- Hình nhỏ ý bác Hai muốn rằng cái đất nước hình chữ S này sẽ có nhiều đô la. (Hai cái chấm thay cho một đường thẳng )

3/- Đoán mò chơi, trúng cũng chả có thưởng mà chửa trúng thì trật, Bác Hai chớ mắng mỏ nghen.

Em nghĩ mãi không ra ý 1/ & 2/ . :) :) :)

Bác Phamthanhbinh "siêu...........................................................................................................................tưởng" thật!

Em xin được đỡ nhời anh Hai Lúa một cái:

1/  Chữ S - chữ viết tắt thương hiệu của anh Hai Lúa SGCQ - không phải là lệnh tắt của lệnh STRETCH.

Bố bảo anh Hai Lúa cũng không dám hủy diệt môi trường sống bằng cách dùng lệnh STRESS , à quên, lệnh STRETCH để kéo dãn mảnh đất hình chữ S thành ĐƯỜNG THẲNG, bác ạ!

SG + CQ = SGCQ ~ S

( SG = SPECIFIC GRAVITY ; CQ = CERTIFICATE OF QUALITY )

2/   Anh Hai Lúa là người CÓ ĐỦ TÂM, đó là sự thật, điều này rất dễ thấy! 

Nhưng em dám khẳng định một điều chắc chắn  như ...MUỖI  ĐỐT ...GỖ (muỗi đốt gỗ) rằng:

anh Hai Lúa  KHÔNG CÓ ĐỦ TẦM để mong "muốn rằng cái đất nước hình chữ S này sẽ có nhiều đô la", bác ạ!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chia sẻ với bác về vần đề này.

Chắc các member bận làm ăn. Làm ..... ít, ăn nhiều.

Phải công nhận anh Hai Lúa siêu thật! Một khi anh Hai Lúa đã ăn thì ra ăn , đã chơi thì ra chơi, đã làm thì lại vừa làm vừa chơi.... :) :) :) Vậy mà vẫn có USD để ăn chơi xả láng và siêu tưởng. Chẳng bù cho bạn thân của anh là chị Hà em, suốt ngày lọ mọ cày sâu cuốc bẫm một nắng hai sương chẳng có thời gian vào diễn đàn để chơi suốt từ 15 Tháng Chín 2015 00:21 đến giờ: 

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chẳng bù cho bạn thân của anh là chị Hà em, suốt ngày lọ mọ cày sâu cuốc bẫm một nắng hai sương chẳng có thời gian vào diễn đàn để chơi suốt từ 15 Tháng Chín 2015 00:21 đến giờ: 

Em xin hỏi nghiêm túc Hoằn và anh Hai Lúa và các bác trên diễn đàn:

Đáp số là 1 hay 9 ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đáp số là 1 hay 9 ???

Hề hề hề,

Xin trả lời nghiêm túc với bác Haanh rằng thì là:

1/- Ngày nhỏ đi học thì kết quả 9 sẽ được điểm 10.

2/- Ngày lớn đi cày thì kết quả  9 sẽ được 1.....0

3/- Đến bây giờ thì  kết quả 9 sẽ được ........ một .....đống.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Với câu hỏi của chị Hà: Đáp số là 1 hay 9 ???

Em cũng xin trả lời nghiêm túc, theo đúng nội dung câu hỏi : cả hai số 9 và số 1 đều đứng sau dấu = , vì thế cả 1 và 9 đều là đáp số.

Anh Hantinhsaycad đâu rồi???

Lời giải của anh Hai Lúa hơi bậy bạ nhưng đầy chất cảm và thơ mộng... :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hoằn và các bác trên diễn đàn  thử trả lời nghiêm túc với câu hỏi : đáp số đúng là 1 hay 9 ??? :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hoằn và các bác trên diễn đàn  thử trả lời nghiêm túc với câu hỏi : đáp số đúng là 1 hay 9 ??? :) :) :)

Thế thì tôi trả lời nghiêm túc cho bạn đây  :)  :

Bạn đã học từ nhỏ đối với phép tính đại số số học là : thực hiện các phép tính trong dấu (...) trước đúng không?

Thế thì :  6 : 2 x (1 + 2) = 6 : 2 x 3 . Tới đây thì nếu bạn bấm máy tính 6 : 2 x 3 = 9 nhưng về logic toán học viết biểu thức ra như thế là không logic vì thiếu () để phân biệt cái nào tính trước và như thế cách viết biểu thức trên là sai. Do đó bạn đừng bao giờ cho là kết quả 9 hay 1 đều cũng đúng kiểu ba phải :D

Bạn tham khảo

http://www.cadviet.com/forum/topic/14684-cho-em-xin-lisp-dem-text/page-2

1. Use the repeated addition strategy to solve : 5x3

Kết quả : 5x3 = 15     5+5+5  sai (Lý do theo logic để lập trình thì lặp 3 lần của 5 khác lặp 5 lần của 3)

đúng 3+3+3+3+3   (5 lần lặp của 3)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đã trả lời bác trong 23 ô trống, mỗi ô 1 ký tự, em tạm khóa laye và sẽ mở sau! :) :) :)

Xin mời các bác tiếp tục thư giãn???

Hề hề hề,

Xin trả lời nghiêm túc với bác Haanh rằng thì là:

1/- Ngày nhỏ đi học thì kết quả 9 sẽ được điểm 10.

2/- Ngày lớn đi cày thì kết quả  9 sẽ được 1.....0

3/- Đến bây giờ thì  kết quả 9 sẽ được ........ một .....đống.

Bác Phamthanhbinh ơi, đáp số thứ là 9, không biết có phải ý bác muốn nói là có một đống người cũng trả lời đáp số là 9 không???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sau khi có trả lời nghiêm túc của anh Hai Lúa, em sẽ đưa ra câu trả lời :) :) :)

Vì em thấy cuộc tranh luận trên diễn đàn Toán học vẫn chưa ra ngô ra khoai: Cầu cứu GS Ngô Bảo Châu giải toán… lớp 3 :

http://diendantoanhoc.net/forum/topic/78957-c%E1%BA%A7u-c%E1%BB%A9u-gs-ng%C3%B4-b%E1%BA%A3o-ch%C3%A2u-gi%E1%BA%A3i-to%C3%A1n%E2%80%A6-l%E1%BB%9Bp-3/

Nguồn: http://kenh14.vn/hoc-duong/tranh-cai-xung-quanh-phep-tinh-6-212-20110430020650184.chn

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đáp số là 1 hay 9 ???

Bình luận bài này thì miên man lắm. 

Ngày xưa, 2 lúa gặp dạng này  3 lần, 2 lần được 5 điểm, 1 lần được 10 điểm.

- 2 lần 5 điểm do không làm giống ý cô.

- 1 lần 10 điểm do không làm giống ý thầy.

- Cả 3 lần đều không giống đáp số của cả lớp, do không .... đi học thêm.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sau khi có trả lời nghiêm túc của anh Hai Lúa, em sẽ đưa ra câu trả lời :) :) :)

Vì em thấy cuộc tranh luận trên diễn đàn Toán học vẫn chưa ra ngô ra khoai: Cầu cứu GS Ngô Bảo Châu giải toán… lớp 3 :

http://diendantoanhoc.net/forum/topic/78957-c%E1%BA%A7u-c%E1%BB%A9u-gs-ng%C3%B4-b%E1%BA%A3o-ch%C3%A2u-gi%E1%BA%A3i-to%C3%A1n%E2%80%A6-l%E1%BB%9Bp-3/

Thật tình cờ và đầy bất ngờ :wacko: . Quả là TS (chém gió) có khác :P

http://vietnamnet.vn/vn/tuanvietnam/234150/tien-si-ta-con--xuat-chung--hon-ca-tien-si-tay-.html

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dù mới đưa ra trên mạng được khoảng 2 tuần nhưng đã có hơn 120.000 lượt truy cập để đưa ra ý kiến tranh luận. Vẫn có nhiều ý kiến tranh luận xung quanh kết quả của bài toán này. Trong số đó có 68.115 người nhận định kết quả là 9 và có 51.686 người cho rằng kết quả là 1.

Nguồn: http://vtc.vn/bai-toan-lop-3-khien-hang-tram-nghin-nguoi-phan-van.538.284730.htm

Bình luận bài này thì miên man lắm. 

Ngày xưa, 2 lúa gặp dạng này  3 lần, 2 lần được 5 điểm, 1 lần được 10 điểm.

- 2 lần 5 điểm do không làm giống ý cô.

- 1 lần 10 điểm do không làm giống ý thầy.

- Cả 3 lần đều không giống đáp số của cả lớp, do không .... đi học thêm.

:) :) :)

Ngày xưa trong lần kiểm tra một tiết  em gặp dạng toán khác : 8 : 4 : 2 (tất nhiên là bài kiểm tra một tiết có nhiều bài tập  khác nhau)

Bạn ngồi bên cạnh giải      8 : 4 : 2

=      2 : 2 = 1

Em giải   8 : 4 : 2

= 8 : 2 = 4 (Bút mực của em bị hỏng , phải dùng bút chì làm bài)

Bạn em thấy vậy, copy y chang bài của em, cuối cùng bạn em được 10 điểm

Bài của em, thầy không chấm  đúng hay sai gì cả, cho luôn điểm 4- và lời phê đỏ chót: Em làm bài bằng bút chì là không tôn trọng giáo viên, cần có  tinh thần và thái độ học tập nghiêm túc!

Kết quả là tổng kết cả năm, điểm toán của em được có 4,9  . Em mang bài kiểm tra lên tận bàn giáo viên, xin thầy chiếu cố hoàn cảnh, chấm lại bài  và cho điểm lại để điểm tổng kết của em không bị dưới trung bình, nhưng thầy im re , chắc là thầy bị điếc bất thình lình???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ở thời điểm hiện tại, với khả năng tính nhẩm + suy luận ngày càng ..... kém, do 2 lúa chọn ét xeo làm thầy. Thầy cho kết quả như sau: (Bạn đao file về xem nhé)

http://www.cadviet.com/upfiles/5/110802_test.zip

==> bài toán này tốt khi 2 lúa mua ... lúa, với đáp số ở trên là khối lượng lúa. 

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đã trả lời bác trong 23 ô trống, mỗi ô 1 ký tự, em tạm khóa laye và sẽ mở sau! :) :) :)

Xin mời các bác tiếp tục thư giãn???

Bác Phamthanhbinh ơi, đáp số thứ là 9, không biết có phải ý bác muốn nói là có một đống người cũng trả lời đáp số là 9 không???

Hề hề hề,

Một đống mà mình nói là một đống thắc mắc như các bài post sau bài post của mình bác Haanh ạ.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@ anh Hai Lúa: Cụ Nam Cao tuyên bố "Trẻ con không được ăn thịt chó"  Không biết là món …ếch xào có bị cấm trẻ con ăn không???

@ Hoằn: Anh Hai Lúa đã trả lời nghiêm túc rồi sao Hoằn vẫn im re thế???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hồi xưa em cũng từng đi buôn gà, nếu biết toan tính như anh Hai Lúa,  chắc giờ em đã là đại gia rồi! :) :) :)

Hề hề hề,

Một đống mà mình nói là một đống thắc mắc như các bài post sau bài post của mình bác Haanh ạ.

Cảm ơn bác Bình đã quan tâm đến bài viết của em!

Cách đây khoảng 2 tháng em đến chơi nhà chị họ em,  con gái chị họ em mới hơn 3 tuổi đã đon đả  chào em bằng tiếng  Anh, cháu còn hỏi em bằng tiếng Anh : nhà cô mua được mấy cái ô tô rồi??? Khiến em choáng, vãi hết cả linh hồn. Thì ra rằng thì mà là rằng chị họ em đã dạy tiếng Anh cho con từ hơn một năm nay. Và con chị đã biết làm đến phép cộng trừ trong phạm vi 10.

Tìm kiếm trên mạng em cũng thấy choáng:
Hơn 6.000 học sinh thi tiếng Anh tăng cường lớp 1. Sáng qua, khoảng 6.340 em vừa học xong mẫu giáo của TP HCM đã tham dự kỳ thi này.

3 tuổi rưỡi đã 'oằn lưng' luyện thi vào lớp một

Phụ huynh đang bị cuốn vào cuộc “chạy đua” cho con học trước khi vào lớp 1

Thi vào lớp 1 khó hơn thi cao học?

Thử làm đề thi vào lớp 1 trường Đoàn Thị Điểm: Người lớn cũng "hãi"

Bác Bình ạ, thằng cu nhà em được 5 tuổi rồi, sang năm  cháu vào lớp 1. Thấy phụ huynh học sinh cả nước hừng hựng khí thế và  nhiệt huyết sôi sùng sục về chuyện luyện thi vào lớp 1,  em  rất hoang mang và  lo lắng !

Em đang tính chuyện luyện thi môn toán cho cháu, vì thế mà em đã viết bài trong thư giãn với nội dung hỏi nghiêm túc, hơi buồn là  cái Hoằn lại tưởng em đùa.

Em muốn nhờ  bác nhờ anh Hai Lúa và  nhờ  tất cả các bác  cựu phụ huynh, tư vấn giúp em việc có nên dạy học trước tuổi  cho cháu không???

Ps: Những dòng chữ gạch chân  là đường link  dẫn đến nội dung bài viết, bác nào quan tâm thì nhấp chuột vào đọc.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hồi xưa em cũng từng đi buôn gà, nếu biết toan tính như anh Hai Lúa,  chắc giờ em đã là đại gia rồi! :) :) :)

Cảm ơn bác Bình đã quan tâm đến bài viết của em!

Cách đây khoảng 2 tháng em đến nhà chị họ em,  con gái chị họ em mới hơn 3 tuổi đã đon đả  chào em bằng tiếng  Anh, cháu còn hỏi em bằng tiếng Anh : nhà cô mua được mấy cái ô tô rồi??? Khiến em choáng, vãi hết cả linh hồn. Thì ra rằng thì mà là rằng chị họ em đã dạy tiếng Anh cho cháu từ hơn một năm nay. Còn môn toán thì cháu đã biết làm đến phép cộng trừ trong phạm vi 10.

Tìm kiếm trên mạng em cũng thấy choáng:

Hơn 6.000 học sinh thi tiếng Anh tăng cường lớp 1. Sáng qua, khoảng 6.340 em vừa học xong mẫu giáo của TP HCM đã tham dự kỳ thi này.

3 tuổi rưỡi đã 'oằn lưng' luyện thi vào lớp một

Phụ huynh đang bị cuốn vào cuộc “chạy đua” cho con học trước khi vào lớp 1

Thi vào lớp 1 khó hơn thi cao học?

Thử làm đề thi vào lớp 1 trường Đoàn Thị Điểm: Người lớn cũng "hãi"

Bác Bình ạ, thằng cu nhà em được 5 tuổi rồi, sang năm  cháu vào lớp 1. Thấy phụ huynh học sinh cả nước hừng hựng khí thế và  nhiệt huyết sôi sùng sục về chuyện luyện thi vào lớp 1,  em  rất hoang mang và  lo lắng !

Em đang tính chuyện luyện thi môn toán cho cháu, vì thế mà em đã viết bài trong thư giãn với nội dung hỏi nghiêm túc, hơi buồn là  cái Hoằn lại tưởng em đùa.

Em muốn hỏi bác và tất cả các bác đã từng là cựu phụ huynh, tư vấn giúp em việc có nên dạy học tuổi  cho cháu không???

Ps: Những dòng chữ gạch chân mầu là đường link  dẫn đến nội dung bài viết, bác nào quan tâm thì nhấp chuột vào đọc.

Hề hề hề,

Bác Haanh đã hỏi nghiêm túc thì mình cũng xin trả lời nghiêm túc như sau:

1/- Với trẻ con nên hiểu rằng học là chơi mà chơi cũng là học. Do vậy nếu tạo được hứng thú cho con trẻ trong việc học thì trước hay sau tuổi đều là OK. Việc học của con trẻ không nên áp đặt tư duy người lớn cho chúng mà nên để chúng tự thấy khoái và học sẽ hiệu quả gấp nhiều lần so với học mà không khoái.

2/- Việc tạo niềm vui cho trẻ khi học tập có rất nhiều cách khác nhau. Nhưng có một cách không bao giờ nên dùng là so sánh đứa này với đứa khác bởi điều đó sẽ tạo ra một sự ghen tỵ trong trẻ cho dù là rất nhỏ.

3/- Chớ bao giờ bắt con trẻ đi học thêm để bằng hay hơn chúng bạn, mà hãy dạy con trẻ tự học theo cái khoái của mình hoặc thông qua cái khoái của mình.

4/- Có nhiều kiểu khoái khác nhau nhưng chớ khuyến khích con trẻ cái khoái trở thành anh hùng cá nhân. Hãy hướng cho trẻ tới cái khoái làm việc củng dồng bọn , giúp đỡ đồng bọn và cái khoái khi thấy đồng bọn thành công

Đó là những điều mà mình đã dùng để dạy mấy đứa con mình và tới nay chúng nó tuy chưa thành công nhưng vẫn tồn tại với cuộc đời. 12 năm học phổ thông của chúng mình không mất một xu để cho con đi học thêm, kể cả thời gian ôn thi vào đại học. Trong quá trình chúng học đại học thì có mất tí ti cho chúng học ngoại ngữ ngoài chương trình của nhà trường. Theo mình thế là quá đủ với chung rồi. Bên cạnh đó mình khuyến khích chúng tham gia các hoạt động xã hội phù hợp với chúng.

Mong rằng bác Haanh sẽ có phương pháp dạy con tốt hơn mình.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. Hồi xưa em cũng từng đi buôn gà, nếu biết toan tính như anh Hai Lúa,  chắc giờ em đã là đại gia rồi! :) :) :)

2. Em muốn nhờ  bác nhờ anh Hai Lúa và  nhờ  tất cả các bác  cựu phụ huynh, tư vấn giúp em việc có nên dạy học trước tuổi  cho cháu không???

1. 2 lúa cũng có 1 thời gian ngồi đọc một số bộ luật, quy định ... Còn bây giờ chủ yếu tra in tơ nét. Tuy đã rất cố gắng, 2 lúa vẫn chưa tìm ra điều luật nào quy định cấm ... @haanh quay lại nghề buôn gà.

2. Việc dạy học trước tuổi cho bé, theo 2 lúa thì ... à.... nên làm, nếu bạn đoan chắc rằng bé của bạn là thần đồng, bây giờ và cả sau này. Còn bé của 2 lúa chẳng phải thần .... thánh, nên tham vọng huấn luyện bé thành ... thần đồng chưa từng xuất hiện trong não của 2 lúa. 

Đổi lại, 2 lúa chỉ bé tự dọn, rửa chén bát, giặt đồ, mặc đồ, nếm ớt, lau nhà ... cũng như chơi các trò trẻ con với bé. (Bé của 2 lúa là bé gái, 3t). Kết quả thu được là bé ở nhà không đập chén bát ==> đỡ hao. Ở trường, bé huấn luyện bạn bè cùng chơi ==> bé không sợ bất cứ trường nào, dù trường mới, bạn mới, cô mới.

==> Bài hát nổi tiếng: "Ngày đầu tiên đi học" 

ít có giá trị với bé.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo