Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
sgcq

[Giải Trí] Sản Phẩm Của 2 Lúa, Mời Bạn Bình Phẩm.

Các bài được khuyến nghị

Vậy mà em lại cứ tưởng là anh Hai Lúa chưa biết... yêu cơ đấy! :) :) :)

Em đồng cảm với cách dạy con của anh Hai lúa và của bác Phamthanhbinh.

Về ý kiến : "Có nhiều kiểu khoái khác nhau nhưng chớ khuyến khích con trẻ cái khoái trở thành anh hùng cá nhân. Hãy hướng cho trẻ tới cái khoái làm việc củng dồng bọn , giúp đỡ đồng bọn và cái khoái khi thấy đồng bọn thành công" ,  bác  Phamthanhbinh  cứ yên tâm là chị Hà em (Chị Hà Anh là chị dâu của em, em quen gọi chị là chị Hà) cũng đã dạy cháu Trường Minh kỹ năng sống hòa đồng thân thiện với mọi người ngay từ nhỏ, không bon chen đố kỵ kiểu "con gà tức nhau tiếng gáy", bác ạ!

Có lần cháu Trường Minh mới lẫm chẫm biết đi, bị vấp vào thềm gạch giữa sân và vườn, cháu khóc toáng lên. Hoảng quá, em vội chạy ra bế cháu lên rồi vỗ về : " á à à, cái  hòn gạch nó đẩy cháu ngã à, để cô đánh chừa hòn gạch nhé, đánh chừa này, đánh chừa này...!" Thấy vậy chị Hà em vội mắng: " Nó tự ngã thì nó phải biết đứng dậy, nó khóc to càng nở phổi, cô không phải dỗ dành chiều chuộng. Cô không được dậy nó cách đánh chừa như thế, sau này nó đi học nô đùa chạy nhảy vấp phải bạn, ngã ra rồi đứng lên đánh chừa bạn thì chết". 

Theo em thì chị Hà không nên dạy cháu học trước tuổi. Con người ta sinh ra là do số phận, mọi sóng gió và giông bão của đời cũng là do số phận. Cái gì đến sẽ đến đừng quá lo lắng,  càng “hừng hựng khí thế  càng  nhiệt huyết sôi sùng sục, sủi bong bong, thì cái đích cần đến càng …lùi xa.

Theo thống kê của Bộ GD-ĐT (qua các kì thi tuyển sinh đại học hằng năm), đa số thủ khoa đều là học sinh nông thôn và hầu hết có hoàn cảnh khó khăn. Ông Lê Hữu Lập, Phó Giám đốc Học viện Bưu chính viễn thông, khẳng định: “Con nhà giàu, học sinh thành phố có điều kiện học thêm nhiều nhưng tìm thủ khoa con nhà giàu khó lắm”

Đúng là : Thử làm đề thi vào lớp 1 trường Đoàn Thị Điểm: Người lớn cũng "hãi":

Em  chỉ mới viết được có vậy, đoạn cuối khó nghĩ quá,  mong anh Hai Lúa  và các bác trên diễn đàn viết tiếp!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Nhiều bài toán khá đơn giản nhưng có nhiều ý kiến khác nhau, gây nhiều tranh cãi. Theo em thì 9 là đúng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác xôm tụ quá, cho mính ném "ké" một cục nhá :D :D

Mình nông thôn nên sẽ ko ném anh Lúa mà sẽ ném về 3 bức tranh của Hoằn nhé ! :D

Bức 1:

Anh trống choai tuy là giai tân nhưng đã phải lòng chị vịt mái đã "6 lửa". Anh hào phóng bỏ qua tất cả sự đàm tiếu của miệng lưỡi người đời...

Anh nói với chị vịt mái: "Ai nói gì mặc ai, Choai chỉ cần có Mái" :D

Bức 2:

Nhưng sự đời là thế _Con không đẻ không thương. Mấy chú vịt con quá nghịch ngợm, anh Choai không thể khuyên bảo được đành đuổi chúng đi. Chị vịt Mái van nài nhưng bất lực _Ý anh đã quyết ...

Bức 3:

Sau một hồi năn nỉ nhưng không thay đổi được ý chí đã quyết của Choai, chị Mái đành ra đi vì con.

Anh Choai buồn bã, nuối tiếc dõi theo bước đi của chị Mái ...

>>> Đó là hoàn cảnh ra đời của bài hát "Có Em Bên Đời"  mời quý vị cùng thưởng thức :D :D :D

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Co-Em-Ben-Doi-MTV/ZWZ990EO.html

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1/ Cảm ơn anh Hiệp, đã kể một câu chuyện tình ngang trái  lâm ly bi đát tan nát cõi lòng...

2/ Hơi bị tiếc là anh đã lạc đề ngay từ bức tranh số 2.

3/ Anh đã viết: " Anh Choai buồn bã, nuối tiếc dõi theo bước đi của chị Mái ..."  Song thực tế chị Gà đang cưỡi  trên lưng anh Vịt phi qua sông đến miền đất hứa, hoặc hoang đảo gì đó....

39678_untitled_21.pngKết quả: anh Hiệp đã thi đã không thi đỗ vào lớp 1, anh chịu khó thi lại nhé :) :) :)

4/ Anh đọc lại bài viết của chị Hà em sẽ thấy:

- Lời chị Hà em viết : "Thấy phụ huynh học sinh cả nước hừng hựng khí thế và  nhiệt huyết sôi sùng sục về chuyện luyện thi vào lớp 1..em  rất hoang mang và  lo lắng !."

-  Lời kể trong câu chuyện của em: "Chị gà thấy anh Vịt cùng đàn con lễ mễ tay xách lách mang bút, nghiên, giấy, mực cũng nổi hứng "hừng hựng khí thế và  nhiệt huyết sôi sùng sục..."

Như vậy , rõ ràng em chỉ trọc tức chị Hà em chứ không dám ném đá như anh Hiệp!

5/Ở bài  số #26, em đã viết: "Con người ta sinh ra là do số phận, mọi sóng gió và giông bão của đời cũng đều do do số phận", xuất phát từ nhận thức đó, em luôn  thương yêu, thông cảm và  tôn trọng  những người nông dân chân lấm tay bùn, vất vả một nắng hai sương.

6/ Nếu anh Hiệp nghĩ em là người thành thị nên viết bài trêu chọc, chê bai anh Hai Lúa thì quả là oan cho em quá anh Hiệp ạ!

Em rất quý anh Hai Lúa, em đoán mò anh Hai Lúa là đồng hương của Bác Ba Phi sinh ra ở miền Tây Nam Bộ lập nghiệp ở ven biển cực nam của nước ta, không biết có đúng không???

7/ Có thể anh chưa đọc : Diễn đàn Cadviet - một năm gắn bó và chia sẻ!    http://www.cadviet.com/forum/topic/14098-din-%C3%A0n-cadviet-mt-nm-gn-b%C3%B3-v%C3%A0-chia-s/

Nếu đọc một bài viết của em trong đó, anh sẽ hiểu Quê hương em ở vùng  miền núi, nằm giữa vùng Tây Bắc - Đông Bắc và Trung du Bắc bộ. Quê hương chị  Hà Anh ở  châu thổ Sông Hồng thuộc trung du và miền núi phía bắc.

Em không thích sống ở chốn thành đô nhốn nháo xô bồ, "đầy xa hoa cám dỗ",

Em yêu thích những làng quê thanh bình, êm ả lũy tre xanh, cây đa giếng nước sân đình.

Em thương dòng sông bến nước, thương những "con đò cắm con sào đứng đợi"... và thương cả dòng thơ Bút Tre:

Con đò dịch đít sang ngang

Xa xa có một cái làng thò ra

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1/ Cảm ơn anh Hiệp, đã kể một câu chuyện tình ngang trái  lâm ly bi đát tan nát cõi lòng...

3/ Anh đã viết: " Anh Choai buồn bã, nuối tiếc dõi theo bước đi của chị Mái ..."  Song thực tế chị Gà đang cưỡi  trên lưng anh Vịt phi qua sông đến miền đất hứa, hoặc hoang đảo gì đó....

39678_untitled_21.pngKết quả: anh Hiệp đã thi đã không thi đỗ vào lớp 1, anh chịu khó thi lại nhé :) :) :)

- Lời chị Hà em viết : "Thấy phụ huynh học sinh cả nước hừng hựng khí thế và  nhiệt huyết sôi sùng sục về chuyện luyện thi vào lớp 1..em  rất hoang mang và  lo lắng !."

-  Lời kể trong câu chuyện của em: "Chị gà thấy anh Vịt cùng đàn con lễ mễ tay xách lách mang bút, nghiên, giấy, mực cũng nổi hứng "hừng hựng khí thế và  nhiệt huyết sôi sùng sục..."

5/Ở bài  số #26, em đã viết: "Con người ta sinh ra là do số phận, mọi sóng gió và giông bão của đời cũng đều do do số phận", xuất phát từ nhận thức đó, em luôn  thương yêu, thông cảm và  tôn trọng  những người nông dân chân lấm tay bùn, vất vả một nắng hai sương.

6/ Nếu anh Hiệp nghĩ em là người thành thị nên viết bài trêu chọc, chê bai anh Hai Lúa thì quả là oan cho em quá anh Hiệp ạ!

Em rất quý anh Hai Lúa, em đoán mò anh Hai Lúa là đồng hương của Bác Ba Phi sinh ra ở miền Tây Nam Bộ lập nghiệp ở ven biển cực nam của nước ta, không biết có đúng không???

7/ Có thể anh chưa đọc : Diễn đàn Cadviet - một năm gắn bó và chia sẻ!      vùng  miền núi, nằm giữa vùng Tây Bắc - Đông Bắc và Trung du Bắc bộ. Quê hương chị  Hà Anh ở  châu thổ Sông Hồng thuộc trung du và miền núi phía bắc.

Em yêu thích những làng quê thanh bình, êm ả lũy tre xanh, cây đa giếng nước sân đình.

Em thương dòng sông bến nước, thương những "con đò cắm con sào đứng đợi"... và thương cả dòng thơ Bút Tre:

Hề hề hề,

Chả hiểu sao mọi người lại cứ thích phải có anh có chị nhể. Nhất là lại kể cho các cháu lớp sắp một thì thiệt là ...... người nhớn tệ.

Quan điểm của mình ở đây có nhẽ là cả cô gà và chị vịt cùng cong cơn dắt con đi ......... chợ tỉnh thì phải ?????

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@ Hoằn: Anh Hai Lúa đã trả lời nghiêm túc rồi sao Hoằn vẫn im re thế???

Em xin hỏi nghiêm túc Hoằn và anh Hai Lúa và các bác trên diễn đàn:39678_nnnn.png

Đáp số là 1 hay 9 ???

3 : 3 = 9 là sai, em  đã chấm vào bài làm của chị Hà rồi!

Em coi đây là bài toán chia Đơn thức cho Đa thức: a / b(c+d) vì thế đáp số đúng là 1 :) :) :)và bài toán chỉ có một nghiệm duy nhất đúng!

Theo tìm hiểu của em, hiện đang có hơn 7 tỉ 9 trăm  người đã đang và sẽ còn cãi nhau như mổ bò về kết quả đúng của bài toán.

Nhiều người thừa nhận rằng mình không thế chắc chắn kết quả nào là đúng. Thành viên TanNg, quản trị viên của một diễn đàn nổi tiếng chia sẻ: “Chịu. Vừa chạy đi hỏi con thì cả hai đứa đều ngủ. Mai mới có câu trả lời chính xác”. Thành viên heroic than thở: “Mình xuống lớp 1 đây”.

Do sự hóc búa của của “bài toán lớp 3” này mà trên diễn đàn Linkhay, thành viên nick Dora đã kêu gọi sự “can thiệp” của giáo sư Ngô Bảo Châu nhằm chấm dứt “cuộc chiến” toán học đang gây tranh cãi dai dẳng trên cộng đồng mạng. Thậm chí, thành viên ttkc000 còn "treo" giải thưởng: “Giáo sư giải quyết được vụ này thì tặng thêm căn hộ nữa trên Vincom!”.

Nguồn :http://diendantoanhoc.net/forum/topic/78957-c%E1%BA%A7u-c%E1%BB%A9u-gs-ng%C3%B4-b%E1%BA%A3o-ch%C3%A2u-gi%E1%BA%A3i-to%C3%A1n%E2%80%A6-l%E1%BB%9Bp-3/

Bác Phamthanhbinh đã viết: "1/- Ngày nhỏ đi học thì kết quả 9 sẽ được điểm 10.    2/- Ngày lớn đi cày thì kết quả  9 sẽ được 1.....0

3/- Đến bây giờ thì  kết quả 9 sẽ được ........ một .....đống." 

Em đoán mò rằng:

-Bác Phamthanhbinh và anh Hiệp  cũng bỏ phiếu nhất trí tán thành  đáp án đúng là 1.

-Chị Hà em đang tâm đắc và  đồng cảm với ...than thở của bác Phung183  :"viết biểu thức như thế không logic, thiếu dấu ngoặc để phân biệt cái nào tính trước..."

-Anh Hai Lúa thì... ba phải: cả hai đáp số đều đúng và đều được áp dụng vào lĩnh vực buôn bán lúa có hiệu quả.

Cho em xin được hỏi các bác một cái, không biết là cái sự đoán mò của em có đúng không???

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Oái ^^

Mình đang luyện lisp, Hoằn kéo vô đề tài này chi dzậy :D :D :D

Với bài này, mình có 02 sự lựa chọn:

1. Nghe theo xếp >>>>>                                                                                                                 để tăng lương ^^

2. Cứ 9 mà làm để còn mặt mũi mà luyện lisp :D

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin  lỗi Hoằn, chị đã nhầm nhọt khi viết 3 : 3 = 9 :) :) :) (Sau khi gửi bài, chị có đọc lại và sửa lại ảnh và úp, rất tiếc là lỗi của diễn đàn, có lúc sửa được và có lúc lại không, mà chị lại chủ quan không dòm kỹ)

Tình hình là theo cách nói của cái Hoằn thì...em  đang "đang tâm đắc và  đồng cảm với ...than thở" của bác Phamthanhbinh :

Hề hề hề,

Chả hiểu sao mọi người lại cứ thích phải có anh có chị nhể. Nhất là lại kể cho các cháu lớp sắp một thì thiệt là ...... người nhớn tệ.

Quan điểm của mình ở đây có nhẽ là cả cô gà và chị vịt cùng cong cơn dắt con đi ......... chợ tỉnh thì phải ?????

Bác Phamthanhbinh ạ, đúng là cái Hoằn đã ...cong cớn khi hạ bút viết: "Theo tìm hiểu của em, hiện đang có hơn 7 tỉ 9 trăm  người đã đang và sẽ còn cãi nhau như mổ bò về kết quả đúng của bài toán".

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không phải cong cớn đâu,  chị Hà ạ, số người đang cãi nhau như mổ bò vẫn đang ngày một tăng :

FTV News cũng xì xà ...xì xồ...: như buôn bạc giả:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không phải cong cớn đâu,  chị Hà ạ, số người đang cãi nhau như mổ bò vẫn đang ngày một tăng :

FTV News cũng xì xà ...xì xồ...: như buôn bạc giả:

Hề hề hề,

Té ra cái đống này to phết nhể?????

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

7/ Có thể anh chưa đọc : Diễn đàn Cadviet - một năm gắn bó và chia sẻ!    http://www.cadviet.com/forum/topic/14098-din-%C3%A0n-cadviet-mt-nm-gn-b%C3%B3-v%C3%A0-chia-s/

Nếu đọc một bài viết của em trong đó, anh sẽ hiểu Quê hương em ở vùng  miền núi, nằm giữa vùng Tây Bắc - Đông Bắc và Trung du Bắc bộ. Quê hương chị  Hà Anh ở  châu thổ Sông Hồng thuộc trung du và miền núi phía bắc.

Hoằn nên học cách làm văn kể chuyện của anh Hiệp với cách hành văn cứng rắn, cương quyết , súc tích và dễ hiểu, đặc biệt là cách dẫn chương trình ra đầu ra đũa có ngọn có ngành, thật đúng là một tấn bi kịch hoành tá tràng:

.......>>> Đó là hoàn cảnh ra đời của bài hát "Có Em Bên Đời"  mời quý vị cùng thưởng thức :D :D :D

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Co-Em-Ben-Doi-MTV/ZWZ990EO.html

Em đoán mò nghề tay trái của anh Hiệp là dẫn chương trình đám cưới, không biết có đúng không??? Và bỗng dưng em chợt nhớ đến mấy câu thơ:

"Chủ hôn nói một lúc lâu

Bỗng nhiên Mic tịt ( đầu dây bị chờn)

Chả biết làm cách nào hơn

Chủ hôn ngồi xuống kệ con... bà mày..."

Cho em xin được cảm ơn bác Phamthanhbinh, anh Hai Lúa và Hoằn đã chia sẻ kinh nghiệm và góp ý chân tình về thắc mắc của em là có nên cho trẻ học trước tuổi không???

Giờ thì em đã hiểu ra vấn đề  rồi, em sẽ không cho cháu đi học trước tuổi nữa, mà  tập trung thời gian dạy  cháu học ăn học nói học gói học mở...

Em sợ rằng nếu dạy trước tuổi, khi đi học thì mọi thứ đã biết rồi,  cháu sẽ nhàm chán, không có hứng khi nghe thầy cô giảng bài nữa! Em sợ rằng ngồi trong lớp nhàn cư vi bất thiện, cháu sẽ vẽ bậy, viết bậy, nghịch bậy , nghĩ bậy  và nghĩ ...tệ như cô Hoằn! :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hoằn nên học cách làm văn kể chuyện của anh Hiệp với cách hành văn cứng rắn, cương quyết , súc tích và dễ hiểu, đặc biệt là cách dẫn chương trình ra đầu ra đũa có ngọn có ngành, thật đúng là một tấn bi kịch hoành tá tràng:

Em đoán mò nghề tay trái của anh Hiệp là dẫn chương trình đám cưới, không biết có đúng không??? Và bỗng dưng em chợt nhớ đến mấy câu thơ:

"Chủ hôn nói một lúc lâu

Bỗng nhiên Mic tịt ( đầu dây bị chờn)

Chả biết làm cách nào hơn

Chủ hôn ngồi xuống kệ con... bà mày..."

Cho em xin được cảm ơn bác Phamthanhbinh, anh Hai Lúa và Hoằn đã chia sẻ kinh nghiệm và góp ý chân tình về thắc mắc của em là có nên cho trẻ học trước tuổi không???

Giờ thì em đã hiểu ra vấn đề  rồi, em sẽ không cho cháu đi học trước tuổi nữa, mà  tập trung thời gian dạy  cháu học ăn học nói học gói học mở...

Em sợ rằng nếu dạy trước tuổi, khi đi học thì mọi thứ đã biết rồi,  cháu sẽ nhàm chán, không có hứng khi nghe thầy cô giảng bài nữa! Em sợ rằng ngồi trong lớp nhàn cư vi bất thiện, cháu sẽ vẽ bậy, viết bậy, nghịch bậy , nghĩ bậy  và nghĩ ...tệ như cô Hoằn! :) :) :)

Hề hề hề,

Dạy cái chi cũng tốt cả, miễn rằng cháu nó khoái. Đừng bắt cháu phải học cái mình khoái mà nó không thích cho dù là học ăn học nói. Tỷ như bắt chau phải ăn sầu riêng trong khi cháu nó lại cho rằng giống như ăn mít trong chuồng xí chẳng hạn.... Cái quan trọng là các cháu phải học được rằng có những điều mình khoái mà vẫn không được làm và nếu mình làm cái chi thì trước hết phải do cái sự khoái của mình mà thôi. Các cháu cần biết rằng cho dù là ở nhà , ở trường , hay ở ngoài xã hội thì đều có những quy định để ngăn cản cái sự khoái của chúng ở trong giới hạn được phép và nếu biết kiềm chế cái khoái của mình chúng sẽ được khoái nhiều hơn. Hiểu được những điều đó thì ắt chúng sẽ có cách học kiến thức tối ưu với chúng.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:D :D :D

Tuy bé của 2 lúa không phải là thần đồng, nếu có cố gắng tối đa, nhiều lắm bé sẽ thành thân ruộng mà thôi.

Tuy nhiên, cuộc sống cũng nên có ước mơ, và bạn có quyền gợi ý ước mo cho trẻ theo hướng sau:

1.Trẻ trai: Milan, Ý

2. Trẻ gái:

3. Trẻ trâu:

4. Trẻ chưa xác định:

:D  :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

3/ và 4/ siêu tưởng quá anh Hai Lúa ơi!!! :) :) :)

Anh thử siêu tưởng kiểu nhìn hình tóm chữ xem sao:

http://www.cadviet.com Nhìn hình tóm chữ  xem sao???

Hề hề hề,

Lao động là vinh quang, nhưng mà cái vinh quang này nhỏ hơn Trộm cắp và luôn nằm dưới trộm cắp cho dù trộm cắp có thể dẫn tơi máu chảy tòe loe.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

3/ và 4/ siêu tưởng quá anh Hai Lúa ơi!!! :) :) :)

Anh thử siêu tưởng kiểu nhìn hình tóm chữ xem sao:

http://www.cadviet.com Nhìn hình tóm chữ  xem sao???

Không nên chọn vinh quang bằng trộm cắp, lấy của nhà giàu chia cho nhà nghèo thì ... tốt hơn.

Nói gọn lại là: ăn cướp có tính ... lao động hơn ăn cắp.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có gan ăn cắp có gan chịu đòn, ăn trộm của người giàu chia cho người nghèo, không dùng hung khí để ... lao động và  để chống lại khi gia chủ phát hiện cũng là dạng lao động chân chính.

Lấy tác phẩm văn hóa nghệ thuật của người khác mà không dẫn nguồn như cái Hoằn, cũng được coi là lao động ...bất chính!

Em nghe thiên hạ đồn đại, anh Hai lúa có nhiều trang trại lắm. Lời khuyên chân thành của em là anh nên dành 50% sản phẩm nông lâm thủy hải sản để làm từ thiện chia cho mọi người xung quanh trang trại, anh sẽ được tiếng là người tốt việc tốt. Đằng nào cũng thế, không cho thì đói ăn vụng túng làm càn, người ta cũng sẽ ngày đêm...rình mò tìm kiếm cơ hội được... lao động chân chính  trên những trang trại của anh là cái chắc rồi! :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chị Hà ạ! Nguồn của "tác phẩm văn hóa nghệ thuật"  đây ạ:

http:Một tờ rơi tại Nhật Bán cảnh báo tình trạng người Việt ăn cắp khi đi mua sắm

Hề hề hề,

...........................................

Tình hình là chủ đề của anh Hai Lúa lạnh lẽo bạc bẽo quá !

Em xin được tăng nhiệt một bằng một giọng ca vọng cổ duyên dáng

mượt mà  đậm đà  chất  dân giã chân  quê  ngọt như mía lùi một cách ...hèn hạ của cô gái dân tộc Thái  để được ẵm giải thưởng  100 triệu đồng:

"Sau tập 7 "Thách thức danh hài", người chơi Lê Thị Dần với nickname “phù thủy người Thái” bỗng nổi lên như một hiện tượng, một “cơn bão” truyền thông khi liên tục nhận được những lời bình luận tán thưởng, sự chia sẻ clip dự thi từ cư dân mạng. Được biết, chưa đầy 24 giờ, tiết mục trình diễn của chị đã thu hút hơn 1 triệu lượt xem trên YouTube và trên 25.000 lượt tương tác tại fanpage chương trình."

http:“Tuy nhiên, vì quá đam mê nên chúng tôi bán hai con chó và một con gà lấy 1,5 triệu đồng đi xe ra Hà Nội để sơ tuyển. Không ngờ được vô tiếp Sài Gòn để thi vòng trong. Ông xã lại bàn bán thêm hai con lợn được 6 triệu đồng, vé máy bay hai vợ chồng đi Sài Gòn hết 3,1 triệu đồng, còn lại để dành ở nhà nghỉ, mình nắm cơm nếp đem theo kẻo ăn uống đắt đỏ. Nghe tôi đi Sài Gòn thì bà con trong xóm, vốn lâu nay thích mình diễn hài, cũng góp thêm cho 2 triệu đồng làm lộ phí. Vậy là đi thôi!” - chị Dần hồ hởi nói.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin nhiệt liệt chúc mừng anh Hai Lúa đã nhận được hợp đồng sáng tác biểu tượng lô gô cho CUỘC THI HOA HẬU HOÀN VŨ 2016  tổ chức tại PHÚ MỸ HƯNG!

Sao anh lại chôm màu xanh mực Cửu Long  biểu tượng lô gô củaTHP??? :) :) :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo