Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Luân Sông Hinh

Các Anh Chị Cứu E Gấp Với...

Các bài được khuyến nghị

Hiện tại e đang muốn in bản vẽ Cad nhưng cứ bị lỗi về layer. Em không biết phải làm sao cho hết mong mọi người chỉ giúp e đang dùng Cad 2007:

- Đầu tiên e đã cài đặt Layer cho từng đường nét cụ thể. (hình)

- Nhưng khi in ra thì tất cả các nét in đều cùng một loại nét. Em không biết khắc phục sao nữa hay là bị lỗi gì nữa. Nếu để chế độ in màu bình thường thì nét đứng với layer e đã tạo, còn nếu in chế độ mono (đen trắng) thì nó chỉ có hiện ra một nét duy nhất thôi. Mong mọi người giúp e cách in ra đú nét với.

===>> và đây là kết quả khi in ra, nét đứt, nét liền, kích thước gì đều cùng một nét cả.hix

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

đưa về 1 nét nó đưa lineweight về 1 dộ dày sao kìa bạn chỉnh lineweight đi bạn!

Bây giờ đưa thế nào vậy bác? e cái này cũng chưa rành lắm. Mình đã đặt độ dày cho từng line ở layer rồi mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bây giờ đưa thế nào vậy bác? e cái này cũng chưa rành lắm. Mình đã đặt độ dày cho từng line ở layer rồi mà.

Mình đang in không theo layer mà toàn chỉnh lineweight phần plot thôi!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cách in của bạn Khi in bạn phải set nét in theo màu thể hiện và quản lý theo màu của layer ví dụ: layer1 là màu đỏ khi sét nét cho màu đỏ là 0.2 thì toàn bộ các đường nét màu đỏ sẻ là 0.2.từ đây ==> bạn sét cho 1 layer 1 màu và khi in set độ dày nét in theo màu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cách in của bạn Khi in bạn phải set nét in theo màu thể hiện và quản lý theo màu của layer ví dụ: layer1 là màu đỏ khi sét nét cho màu đỏ là 0.2 thì toàn bộ các đường nét màu đỏ sẻ là 0.2.từ đây ==> bạn sét cho 1 layer 1 màu và khi in set độ dày nét in theo màu

Cảm ơn mọi người nha, ngồi mò từ sáng giờ làm theo cách của bác này cũng được nhưng hơi lâu, e chỉnh lại Linewieght thành: Use Object Linewieght là mọi nét in ra theo layer mặc định như mình cài đạt lúc đâu thôi.hjhj

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn mọi người nha, ngồi mò từ sáng giờ làm theo cách của bác này cũng được nhưng hơi lâu, e chỉnh lại Linewieght thành: Use Object Linewieght là mọi nét in ra theo layer mặc định như mình cài đạt lúc đâu thôi.hjhj

bác set 1 làn rồi save vào làn sau dùng tiếp!!!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác set 1 làn rồi save vào làn sau dùng tiếp!!!

Cảm ơn, bác có cách nào chỉ giúp mình cái font chữ không? Mình cài đặt trong Dimension chiều cao cho từng tỷ lệ rồi, nhưng mà nó cứ mặt định chiều cao chung cho các đường dimkichs thước trong mục Text Stye đó. Muốn chỉnh số kích thước phải vào mục text stye mới chỉnh được, rất bất tiện. Mình muốn cho nó mặc định lón nhỏ trong lúc cài đặt ở mục Dimension luôn. Có cách nào không bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn, bác có cách nào chỉ giúp mình cái font chữ không? Mình cài đặt trong Dimension chiều cao cho từng tỷ lệ rồi, nhưng mà nó cứ mặt định chiều cao chung cho các đường dimkichs thước trong mục Text Stye đó. Muốn chỉnh số kích thước phải vào mục text stye mới chỉnh được, rất bất tiện. Mình muốn cho nó mặc định lón nhỏ trong lúc cài đặt ở mục Dimension luôn. Có cách nào không bác.

Muốn đổi được chiều cao chữ trong kiểu dim ,  trong Text Style anh phải chọn chiều cao chữ Height = 0.000

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thường đặt luôn text dim trong textstyle và chọn độ cao là 2.5

Trong lúc chỉnh dimension thì phần text chọn text đó nó cố định luôn độ cao! còn tỷ lệ dim mình chỉnh trong fit cho từng loại tỷ lệ khác nhau! khi đó từng lại sẽ có độ cao text khác nhau nhưng kích vào nó vẫn báo độ cao 2.5 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay