Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
long_map

[Cần Giúp Đỡ] Khi Edit Text Rất Lâu

Các bài được khuyến nghị

Mình đang bị trường hợp như thế này:

_ khi edit text bằng cách click đúp hoặc sử dụng lệnh ED thì phải mất vài giây (từ 3-7s) thì mình mới bắt đầu gõ text được. trong khi sd máy khác thì ko bị trường hợp này.

_ Có ai bị trường hợp tương tự hay biết cách khác phục thì chia sẽ cho mình nha. Mình sử dụng cad 2015.

Thank's mọi người đã đọc tin.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

:D :D :D

Dễ òm, cad 2007 không bị cái này.

Nếu vẫn ghiền cad 2015, cấu hình đề xuất: core i10, ram >64gb, vga 5 cái 4gb 512bit mỗi cái, ổ cứng ssd dung lượng tùy ý, nếu được, cài ios.

Chỉnh 2015 thành clasic cũng có thể được, chỉ sợ bàn kế bên nó kêu là ...... vua ngố.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu vẫn ghiền cad 2015, cấu hình đề xuất: core i10, ram >64gb, vga 5 cái 4gb 512bit mỗi cái, ổ cứng ssd dung lượng tùy ý, nếu được, cài ios.

Chỉnh 2015 thành clasic cũng có thể được, chỉ sợ bàn kế bên nó kêu là ...... vua ngố.

Bác nói sao chứ em xài cad 2007 edit text lần đầu cứ như treo máy ấy, 7s là ít đấy, cũng ko biết lý do tại sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thử trên máy khác cấu hình thấp hơn máy mình nhưng ko bị trường hợp giống vậy. cấu hình máy mình i7 2720QM, Ram 8G, Vga Quadro 1000.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dell hả bạn?

Cấu hình của 2 lúa nè: (cad 2015)

2 lúa đề xuất bạn thử dùng: win7x64, cad2007, tháo bỏ tất cả các game, giả lập... Tìm tất cả các phần mềm khác có ảnh hưởng đến vga thì tháo bỏ hết.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cad 2007 của mình ko bị, chỉ cad 2015 mới vậy.

Dell hả bạn?

Cấu hình của 2 lúa nè: (cad 2015)

2 lúa đề xuất bạn thử dùng: win7x64, cad2007, tháo bỏ tất cả các game, giả lập... Tìm tất cả các phần mềm khác có ảnh hưởng đến vga thì tháo bỏ hết.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo mình thì khi bạn ed text lần đầu nó sẽ load toàn bộ font khả dụng.Các lần sau thì khỏi (dự đoán). Mình cũng dính trường hợp này, nhưng k thấy bận tâm lắm. Vì cứ ed text lần đầu là mình tranh thủ châm thuốc r :D

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo mình thì khi bạn ed text lần đầu nó sẽ load toàn bộ font khả dụng.Các lần sau thì khỏi (dự đoán). Mình cũng dính trường hợp này, nhưng k thấy bận tâm lắm. Vì cứ ed text lần đầu là mình tranh thủ châm thuốc r :D

mình ko bị giống bạn, mỗi lần ed là lâu như nhau ah, mở 1 lúc 1 bv hay 10 bv cũng như nhau nên mình ko nghĩ do cấu hình máy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hồi trước cũng bị, nhưng chỉ lần đầu thôi còn sau đó thì bình thường cả cad2014 và cad2015. Khi chỉnh lại bến MTEXTED là "." thì khỏi hẳn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng đang bị trường hợp như thế này rất khó chịu b ạ, vì mình phải dùng lệnh này lặp đi lặp lại mỗi lần đợi mấy giây như thế rất khó chịu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 1/10/2015 tại 10:35, ketxu đã nói:

Bạn ơi, nếu trường hợp cứ ấn vào dim, text  rồi bật ctrl1 để sửa thì máy toàn bị đơ, treo là lỗi gì ạ, :( :( Mình bị hoài mà không biết cách sửa hic

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo