Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
dannyliang

Lựa chọn loại cách điện nào hiệu quả nhất cho đường dây điện cao thế từ 110kV trở lên

Các bài được khuyến nghị

Em đang loay hoay thiết kế đường dây truyền tải điện 110kV cho 1 dự án. Nhưng khi đến bước lựa chọn cách điện cho đường dây thì thấy có nhiều loại quá. Nào là Cách điện thủy tinh, cách điện gốm, Cách điện polymer. Bác nào có mưu hay mách em với. Cảm ơn các bác nhiều :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em đang loay hoay thiết kế đường dây truyền tải điện 110kV cho 1 dự án. Nhưng khi đến bước lựa chọn cách điện cho đường dây thì thấy có nhiều loại quá. Nào là Cách điện thủy tinh, cách điện gốm, Cách điện polymer. Bác nào có mưu hay mách em với. Cảm ơn các bác nhiều :undecided:

bác làm bài toan tối ưu hộ em cái..bác thử áp dụng tất cả 3 cách trên rồi chọn ra phương án tối ưu di...

theo e thì chỉ dùng thuỷ tinh thôi..vì vừa đảm bảo kỹ thuật, trọng lượng thấp mà lại có giá cả phù hợp...cách điện gốm thì nặng mà tuổi thọ lại không cao bằng thuỷ tinh vì có độ treo kha cao nên khó khăn khi vân chuyển lắp đặt..còn thằng polime-silicon thì tuyệt vời đó nhưng giá nó nằm trên trới cơ bác ah..nếu bác chọn nó thì không chắc thiết kế của bác được phê duyệt đâu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo