Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
DCL

Đố vui

Các bài được khuyến nghị

Vậy đố các bạn câu này: Cái gì đến trước khi đoàn tàu đến một lúc, đi sau khi đoàn tàu đi một lúc...

đó là tiếng của tàu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Có một chiếc cầu khi chịu tải trọng lớn hơn hoặc bằng 2.5T thì nó sập. Một chiếc xe tải nặng 4T chạy qua vẫn ngon ơ, cầu không sập! Giải thích tại sao???

nếu cầu dài và cong lên, xe tải có thể chạy thật nhanh qua cầu mà cầu vẫn ko sập. phụ thuộc vào tốc độ xe và bán kính cong của cầu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xung phong lên nói "Tôi sẽ bị treo cổ" hoặc "Tôi sẽ bị chặt đầu". Nó đem chặt đầu thì mình nói đúng, đem treo cổ thì mình nói sai---> kết quả là sống :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

người đi sau gọi người trước bằng Ba!

Ba với Bố thì khác nhau gì chứ

Chính xác thì người đi sau gọi người đi trước là Mẹ

heeeeeeee

:wub: :rolleyes: :wub:

CARAVEN "A"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hihi,câu này nghe quen quá,bác nào mà xem thời niên thiếu của bao thanh thiên chắc sẽ đoán dc ngay.câu hỏi này của bác DCL gần giống câu Mộc Đô Thống đã hỏi Bao Chửng. :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Công nhận mấy bác nhà mình thông minh thật. Câu nào trả lời cũng được hết. Mấy câu đầu bác Hoành trả lời hay thật có lẽ đọc nhiều sách vui.... :rolleyes:

:wub:

Sẵn đây em đưa ra câu hỏi vui. Các anh em giải đáp giúp nha.

1. Có hai người bạn sống nương tựa vào nhau. Một người bị mù và điếc, người kia bị câm. Một hôm nọ người mù cõng người câm trên lưng đi qua một con suối. Dưới suối có một cô gái đẹp đang tắm.

Đố bạn tại sao người câm không nói cho người mù mà người mù biết dưới suối có cô gái đang tắm. :D

2. Đố bạn trong lịch sử văn học nước nhà thì nhân vật nào là người thực hiện biện pháp kế hoạch hóa gia đình tốt nhất. :P

3. Cái gì càng cất kỹ thì càng dễ nhìn thấy.....

:wub:

chúc anh e vui vẻ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. Có hai người bạn sống nương tựa vào nhau. Một người bị mù và điếc, người kia bị câm. Một hôm nọ người mù cõng người câm trên lưng đi qua một con suối. Dưới suối có một cô gái đẹp đang tắm.

Đố bạn tại sao người câm không nói cho người mù mà người mù biết dưới suối có cô gái đang tắm. :D

anh mù: Xin đừng dí súng vào lưng em

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đố vui: Tìm đường để sống

Ở 1 vương quốc nhỏ có 1 ông vua rất hà khắc, ông ta không muốn 1 ai xa lạ đến thăm vương quốc của mình nên đã đề ra đạo luật sau:

Nếu bạn đến biên giới và lính gác tóm được, khi lính gác hỏi " a đến đây làm gì?". Nếu bạn trả lời đúng sẽ bị lính gác treo cổ lên, nếu bạn trả lời sai sẽ bị lính gác dìm xuống suối đến chết. Vậy làm cách nào để bạn vào bên trong vương quốc đó được?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đố vui: Tìm đường để sống

Ở 1 vương quốc nhỏ có 1 ông vua rất hà khắc, ông ta không muốn 1 ai xa lạ đến thăm vương quốc của mình nên đã đề ra đạo luật sau:

Nếu bạn đến biên giới và lính gác tóm được, khi lính gác hỏi " a đến đây làm gì?". Nếu bạn trả lời đúng sẽ bị lính gác treo cổ lên, nếu bạn trả lời sai sẽ bị lính gác dìm xuống suối đến chết. Vậy làm cách nào để bạn vào bên trong vương quốc đó được?

Câu này kinh điển vậy ^^

Chắc là " Tôi đến để bị dìm xuống sông "

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Câu này kinh điển vậy ^^

Chắc là " Tôi đến để bị dìm xuống sông "

Ôi trời, anh Ketxu có biết bơi, biết lặn không mà mạnh mồm thế??? Em mà ở địa vị anh em bảo là "tao đến đây để viết Lisp theo yêu cầu của vua"!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ôi trời, anh Ketxu có biết bơi, biết lặn không mà mạnh mồm thế??? Em mà ở địa vị anh em bảo là "tao đến đây để viết Lisp theo yêu cầu của vua"!

Quá chuẩn luôn :lol:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hợp lưu ngôn ngữ Anh-Việt:

Có một chàng trai yêu đơn phương một cô gái sắc nước hương trời tên Lan. Cô Lan không chỉ có tài có sắc mà còn có duyên ăn nói nên được lòng rất nhiều người và luôn được vây quanh bởi muôn vàn các chàng trai hào hoa, tài giỏi, giàu có nên chưa bao giờ để ý hay nói đúng hơn là chẳng hề có bất cứ tia mắt nào ấm áp dành cho chàng trai khiến chàng trai vô cùng sầu muộn.

Từ Anh ngữ nào, khi đọc lên khiến bất cứ người Việt nào dù chưa biết tiếng Anh vẫn hiểu được gần như nội dung câu chuyện?

NX-VHT: Tặng 50 K (tiền mặt Việt Nam) cho ai giải được câu đố này trước tiên. Thời hạn đến 00 giờ ngày 31/ 8/ 2011

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Kinh ta.. Hoan hoạt động mạnh cả ở các diễn đàn nghệ thuật à ^^

Rất tiếc là không phải chữ "Kinh ta" anh ạ!

Cảm ơn anh đã nhiệt tình giải đố

Chỉ tiếc là đáp án của anh sai

Thời hạn chót còn ngày mốt ngày hai

Mong anh thử thư giãn thêm anh nhé!...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lập luận rất logic nên có câu trả lời chính xác.

Có một bọn cướp vào một làng nọ, sau khi cướp xong chúng tuyên bố :

- Lần lượt từng người lên đây và nói 1 câu, nếu nói sai sẽ bị chém cổ và nếu nói đúng sẽ bị chặt đầu !

Nói câu gì để thoát chết bây giờ ???

hơ hơ, dễ quá

mình sẽ trả lời là: tôi sẽ bị chém cổ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đó 1 câu vui nhé mọi người :

một cậu bé rơi vào chuồng sư tử mà không bị sư tử cắn. Tại sao?

Vì trong chuồng không có sư tử!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay