Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
dangthinh08

bản vẽ thiết kế nhà ở

Các bài được khuyến nghị

mảnh đất nhà em khoảng 500 m2 em định xây nhà khoảng 2 tầng trên đó bác nào có thiết kế đẹp, hợp lý cho em với nhé vì là công trình lâu dài nên rất mong sự giúp đỡ tận tình của các bác. thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
mảnh đất nhà em khoảng 500 m2 em định xây nhà khoảng 2 tầng trên đó bác nào có thiết kế đẹp, hợp lý cho em với nhé vì là công trình lâu dài nên rất mong sự giúp đỡ tận tình của các bác. thanks.

Bạn gửi nhầm địa chỉ rồi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

úi...,cứ cỡ thế này thì mấy ông kỹ sư and kiến trúc sư bỏ nghề giáo cả bác ạ.... hìhì :cheers: :gun: :D :blink:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mật độ xây dựng tối đa đối với nhà ở liên kế, nhà vườn, biệt thự... được quy định theo nguyên tắc diện tích lô đất càng rộng thì mật độ xây dựng càng giảm. Nếu diện tích lô đất từ 50 m2 trở xuống thì được xây dựng hết mặt bằng. Lô đất có diện tích 75 m2 thì xây 90%, trường hợp lô đất là 100 m2 thì xây 80%. Tương tự với lô đất 200 m2, mật độ xây dựng là 70%, 300 m2 xây 60%, 500 m2 được xây dựng 50% và từ 1.00 0 m2 trở lên chỉ được xây dựng theo mật độ 40%.

Nhà bạn có diện tích 500 m2 được xây dựng tối đa căn nhà rộng 250 m2. Bạn mong sự giúp đỡ tận tình , bạn phải cung cấp tận tình số liệu về vị trí thửa đất, vị trí nhà định xây, hướng nhà...

Các bác cơ khí sẽ nhiệt tình giúp đỡ bạn nếu bạn nhiệt tình gửi kinh phí để các bác cơ khi đi thuê các bác kíên trúc. Mình đùa tý bạn đừng ghét nha!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay