Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Htd199x

Cần Giúp Đỡ Vẽ Trục 2 Đồ Án Chi Tiết Máy

Các bài được khuyến nghị

Chào mọi người ạ.Em có thắc mắc về trục 2 của hộp giảm tốc 1 cấp bánh răng trụ thẳng răng thẳng.Tham khảo nhiều bản trên đây em k thấy ghi chiều dài cụ thể của trục. Mà thấy vẽ các kích thước ổ lăn với br đo khác với bản lý thuyết quá @@.

Ace có thể cho e biết chiều dài trục lấy ở đâu và bản vẽ chế tạo chi tiết trục thì cần ghi những thông số dung sai nào ạ.Tiện ai có bản thuyết minh+cad cho e xin luôn.E cảm ơn ạ :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chào mọi người ạ.Em có thắc mắc về trục 2 của hộp giảm tốc 1 cấp bánh răng trụ thẳng răng thẳng.Tham khảo nhiều bản trên đây em k thấy ghi chiều dài cụ thể của trục. Mà thấy vẽ các kích thước ổ lăn với br đo khác với bản lý thuyết quá @@.

Ace có thể cho e biết chiều dài trục lấy ở đâu và bản vẽ chế tạo chi tiết trục thì cần ghi những thông số dung sai nào ạ.Tiện ai có bản thuyết minh+cad cho e xin luôn.E cảm ơn ạ :)

Khi  lấy chiều dài của đòn gánh người ta tính theo đốt tre thỏa mãn 2 điều kiện sau:

- Chiều dài đòn gánh L : 1600 <  L < 2000

- Đoạn tre cuối cùng phải rơi vào chữ sinh

Thí dụ: Sinh - tử - sinh - tử - sinh  hoặc Sinh - tử - sinh - tử - sinh- tử -sinh

Tương tự như vậy chiều dài trục nó phụ thuộc vào độ dài của những cái lắp ghép lên nó. Tuy vậy biết được chiều dài trục chưa  đủ, anh còn phải biết ghi kích thước như thế nào để gia công được trục mới là cái quan trọng:

Cách ghi kích thước chế tạo trục

Nguồn: http://www.cadviet.com/forum/topic/59758-xin-giu-p-do-ve-do-a-n-cong-nghe/

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

À anh ơi.Chế tạo chi tiết thì ngoài dung sai độ tròn,sai lệch giới hạn chi tiết trục và Rz,Ra thì mình còn phải thêm những dung sai gì vào bản vẽ ạ.E hơi kém khoản dung sai ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

À anh ơi.Chế tạo chi tiết thì ngoài dung sai độ tròn,sai lệch giới hạn chi tiết trục và Rz,Ra thì mình còn phải thêm những dung sai gì vào bản vẽ ạ.E hơi kém khoản dung sai ạ

Ngoài việc ghi sai số kích thước, sai số về hình dáng hình học sai số về độ nhẵn còn phải ghi thêm về nhiệt luyện hoặc mạ nếu có

Chốt lại là anh phải học lại dung sai....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi  lấy chiều dài của đòn gánh người ta tính theo đốt tre thỏa mãn 2 điều kiện sau:

- Chiều dài đòn gánh L : 1600 <  L < 2000

- Đoạn tre cuối cùng phải rơi vào chữ sinh

Thí dụ: Sinh - tử - sinh - tử - sinh  hoặc Sinh - tử - sinh - tử - sinh- tử -sinh

Tương tự như vậy chiều dài trục nó phụ thuộc vào độ dài của những cái lắp ghép lên nó. Tuy vậy biết được chiều dài trục chưa  đủ, anh còn phải biết ghi kích thước như thế nào để gia công được trục mới là cái quan trọng:

Cách ghi kích thước chế tạo trục

Nguồn: http://www.cadviet.com/forum/topic/59758-xin-giu-p-do-ve-do-a-n-cong-nghe/

Ngoài việc ghi sai số kích thước, sai số về hình dáng hình học sai số về độ nhẵn còn phải ghi thêm về nhiệt luyện hoặc mạ nếu có

Chốt lại là anh phải học lại dung sai....

Em chào các anh các chị trong diễn đàn. em xin phép hỏi chút trong bài viết của anh nhé. em học kinh tế, giờ em đang muốn học thiết kế khuôn , anh chị nào biết về cái này cho em hỏi là em nên bắt đầu từ đâu, em cần phải học những gì ạ, và anh chị nào có tài liệu gì mà em cần cho em xin với ạ. cad 2d và 3d em đang tập dùng ạ. cảm ơn các thầy rất rất nhiều ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em chào các anh các chị trong diễn đàn. em xin phép hỏi chút trong bài viết của anh nhé. em học kinh tế, giờ em đang muốn học thiết kế khuôn , anh chị nào biết về cái này cho em hỏi là em nên bắt đầu từ đâu, em cần phải học những gì ạ, và anh chị nào có tài liệu gì mà em cần cho em xin với ạ. cad 2d và 3d em đang tập dùng ạ. cảm ơn các thầy rất rất nhiều ạ.

cad 3d tốt nhất k nên học mà cày sang inventor hay solid bạn ạ

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cad 3d tốt nhất k nên học mà cày sang inventor hay solid bạn ạ

cảm ơn bác nhiều, em muốn học thiết kế khuôn mẫu, bác có kinh nghiệm gì chỉ cho em với ạ, em giờ mới tập vẽ, tập đọc bản vẽ bác ạ. mà các bác cho em hỏi thêm với, giờ tập vẽ thì em nên học những chương trình gì và tập đọc bản vẽ thì em cần học những gì ạ, các bác có được học ngành cơ khí chỉ giáo cho em với ạ, và những tài liệu liên quan thì em nên kiếm mua những tài liệu gì ạ, bác nào có tài liệu điện tử cho em xin với ạ. cảm ơn các bác rất rất nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo