Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
abiabu

Cần Giúp Giải Đáp Thắc Mắc Về Mạng Lưới Cấp Nước!

Các bài được khuyến nghị

Em là sinh viên mới ra trường hiện đang làm cho 1 công ty nước tuy nhiên lại làm trái ngành nên gặp khá nhiều khó khăn khi làm việc,hiện cty giao cho em lam 1 mạng lưới cấp nước ở 1 xã và phải dùng phần mềm epanet để tính toán tuy nhiên trong quá trình làm khi chạy chương trình thì có 1 số đường ống có vận tốc =0,em chỉnh thế nào cũng ko được nên post bài lên đây mong các bác chỉ giúp em sai chỗ nào(em hơi ngu giốt mong các bác thông cảm)

P/s bác nào có thể cho mail hay face giúp em trao đổi thì càng tốt.Em xin chân thành cảm ơn

đay là files epanet,trông cũng khá đơn giản thôi nhưng ..........em làm ko được  :unsure:

http://www.cadviet.com/upfiles/5/123670_xa_ngoc_son_2_1.rar

còn đây là files mặt bằng xã

http://www.cadviet.com/upfiles/5/123670_xa_ngoc_son2015.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

bác chỉnh lại đường kính ống của từng đoạn xem,có thể do đường kính quá lớn đó ,đoạn nào có vận tốc = 0 thì giảm đường kính ống của những đoạn đường ống trước đó  :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác chỉnh lại đường kính ống của từng đoạn xem,có thể do đường kính quá lớn đó ,đoạn nào có vận tốc = 0 thì giảm đường kính ống của những đoạn đường ống trước đó  :)

cảm ơn bác nhiều ko biết bác xem files của em chưa nhưng em chỉnh các kiểu rồi vẫn ko được kiểu gì trong mạng vẫn có 1 đường ống v=0,với em hỏi 1 vấn đề nữa là khi vẽ mạng đường ống thì nhất thiết đầu mạng phải có máy bơm hay ko(cụ thể trong files của em thì e chỉ cho mỗi nguồn nước đầu tiên thôi vì mạng của em là nối tiếp 1 mạng khác chứ ko bắt nguồn từ nhà máy nước.Em hơi ngu tý mong bác thông cảm).Một chú ý nữa là trong files của em thì ống dk 150 ko thay đổi đc vì nó có sẵn cố định từ trước rồi

Mạng của em mạng cấp cho xã nên ống dk ống nhỏ lắm thấp nhất là 32 còn lớn nhất 150 thôi  -_-

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo