Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
truongthinhbk04

[Hỏi] Cài Đặt Revit Structure 2014

Các bài được khuyến nghị

chào các chiến hữu revit!
Mình đang cày revit architecture 2014 được một thời gian rồi & cũng sử dụng tương đối tốt tuy chưa nhanh lắm. Giờ mình đang muốn vọc thêm revit structure (revit kết cấu mù tịt) nhưng mình không biết là cài thêm revit kết cấu hay tùy chỉnh trong revit arc mà mình đang có để thực hành kết cấu vì mình thấy giáo trình thầy Thiệp có hướng dẫn nhưng mình ko làm được. Nếu cài thêm thì không bít có chạy nổi không? Còn nếu tùy chỉnh cái sẵn có thì làm thế nào các bạn? Các cao thủ xem hình rồi chỉ giáo giúp. Thanks nhiều lắm

143929_dung_l%C6%B0%E1%BB%A3ng_%E1%BB%95143929_c%E1%BA%A5u_h%C3%ACnh_m%C3%A1y.pn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Khi bạn cài revit bản full thì sẻ có lun kết cấu- kiến trúc- MEP. bạn vào Options => File Locations kích vô cái dấu + chọn đường dẫn: C:\ProgramData\Autodesk\RVT 2015\Templates\US Metric\......

ps: nếu không thấy ProgramData trong ổ C thì nó đang bị ẩn. hiện nó lên nhé

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi bạn cài revit bản full thì sẻ có lun kết cấu- kiến trúc- MEP. bạn vào Options => File Locations kích vô cái dấu + chọn đường dẫn: C:\ProgramData\Autodesk\RVT 2015\Templates\US Metric\......

ps: nếu không thấy ProgramData trong ổ C thì nó đang bị ẩn. hiện nó lên nhé

bạn có thể chỉ dẫn cụ thể hơn được không bạn? mình có search các hướng dẫn tùy chỉnh nhưng chưa rõ lắm, trong tab structure mình không thấy có công cụ reinforcement, còn trong tab View---->Plan View----> không có phần Structural Plan (bạn xem hình nhé). Mình đang làm theo hướng dẫn thực hành của thầy Thiệp nhưng chương trình mình không đủ để thực hành. Đang phân vân lúng túng không biết làm sao, mong các cao thủ chỉ giáo để chương trình mình cài có đầy đủ công cụ để vọc. Thanks trước rất nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo