Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
chaumoc

Mtext Bị Lỗi, Mong Các Anh Giúp Đỡ

Các bài được khuyến nghị

Em đang gặp vấn đề là 1 file bản vẽ xây dựng người ta mail cho em, em mở lên gặp trường hợp là hầu như toàn bộ mtext trên bản vẽ bị rớt xuống nhiều dòng, mình kéo giãn nó ra thì nó trở lên bình thường 1 dòng. Em mong được các anh trong diễn đàn giúp đỡ, bằng cách nhanh nhất để đưa toàn bộ mtext về trạng thái bình thường chứ mà kéo từng mtext thì rất lâu ạ. Có thể tạo lisp để sửa lỗi này được không ạ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em đang gặp vấn đề là 1 file bản vẽ xây dựng người ta mail cho em, em mở lên gặp trường hợp là hầu như toàn bộ mtext trên bản vẽ bị rớt xuống nhiều dòng, mình kéo giãn nó ra thì nó trở lên bình thường 1 dòng. Em mong được các anh trong diễn đàn giúp đỡ, bằng cách nhanh nhất để đưa toàn bộ mtext về trạng thái bình thường chứ mà kéo từng mtext thì rất lâu ạ. Có thể tạo lisp để sửa lỗi này được không ạ?

Lỗi có thể người ta đã giãn dòng hoặc căn chỉnh trên AutoCAD đời cao , còn anh dùng AutoCAD đời thấp, không tương thích với việc căn chỉnh và giãn dòng.

Có một lần em đã từng căn chỉnh và giãn dòng trong AutoCAD2013. Đến khi ra quán in trên AutoCAD2008 , khi kiểm tra lại trên giấy bản in Ao mới phát hiện là những chữ đã căn chỉnh và dãn dòng bị về mo hết, phải mất công sửa lại vừa tốn tiền oan vừa tức như bò đá. :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay