Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
k_malau

Chọn sáng đối tượng...?

Các bài được khuyến nghị

Hôm trước em vào Options xem, rồi lở chỉnh cái gì đó em ko nhớ, mà giờ lúc em chọn gằn đến đối tượng thì nó không sáng lên dc nữa,

Em đã dùng công cụ tìm kiếm mà ko thấy, các Pro giúp dùm em với nhé.

ThankS!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Hôm trước em vào Options xem, rồi lở chỉnh cái gì đó em ko nhớ, mà giờ lúc em chọn gằn đến đối tượng thì nó không sáng lên dc nữa,

ThankS!

ý bạn là nó ko hiện bắt điểm chứ gì? nếu thế

comand: OP

trong Drawfting chinh lai AutoSnapMarkerSize cho no tang len la dc

:(

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ThankS!

T ools > opisson > Selection > Tại Selection preview bấm chọn vào ô: When no command is active sẽ thấy

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
T ools > opisson > Selection > Tại Selection preview bấm chọn vào ô: When no command is active sẽ thấy

Một cách khác nữa là: đặt lại biến hệ thống highlight = 1

Command: highlight (enter) 1 (enter)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Một cách khác nữa là: đặt lại biến hệ thống highlight = 1

Command: highlight (enter) 1 (enter)

em không chắc, nhưng cái này có thể không đúng bác Thiep oi! Bác xem lại nhé. vì có chọn hay không chọn như chị (em đoán là chị) haanh thì không anh hưởng đến biến này.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em không chắc, nhưng cái này có thể không đúng bác Thiep oi! Bác xem lại nhé. vì có chọn hay không chọn như chị (em đoán là chị) haanh thì không anh hưởng đến biến này.

Vâng, đúng như master_worse nói, nếu chọn như kiểu của Haanh thì chỉ thể hiện khi cursor chạm đến đối tượng thì nó có "rùng mình" hay không, chứ không ảnh hưởng dùng lệnh hiệu chỉnh nó có "sáng mặt" lên hay không. Còn biến highlight sẽ điều khiển nó có "sáng mặt" khi dùng các lệnh modify. Nếu highlight = 1, khi dùng các lệnh modify thì nó sẽ "sáng mặt" lên như con gái mắc cỡ vậy đó. :(

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn Bác nhiều nhé, em đã thấy đối tượng sáng lên.

Mỗi người có 1 ý thích, mình không thích khi di chuột đến đối tượng bừng sáng lên, dễ gây mỏi mắt.

Đúng vậy, trước kia em "mò" cũng để off nó đi, nhưng dùng một thời gian thấy việc chọn đối tượng ko nhanh nên em mới On lại

hjhj,

Gook Luck!

Thân ./.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cám ơn Bác nhiều nhé, em đã thấy đối tượng sáng lên.

Đúng vậy, trước kia em "mò" cũng để off nó đi, nhưng dùng một thời gian thấy việc chọn đối tượng ko nhanh nên em mới On lại

hjhj,

Gook Luck!

Thân ./.

@ Anh k_malau:” nhưng dùng một thời gian thấy việc chọn đối tượng ko nhanh nên em mới On lại”

Đó chỉ là nhận xét cảm tính của anh thôi, gặp trường hợp chọn Hatch có Scale nhỏ anh sẽ thấy là chọn đối tượng chậm hơn ko để sáng rất rất nhiều.

Em thường bỏ chọn như hình bên trái. Chọn như hình bên phải bất lợi ở chỗ :

- Nếu bản vẽ có kích thước vùng tô mặt cắt nhỏ , ko thấy rõ vấn đề gì đã xảy ra

- Nếu bản vẽ có kích thước lớn, Scale Hatch để nhỏ, mỗi lần vô tình di chuột qua Hatch sẽ phải đợi Hatch sáng lên từ từ rất mất thời gian, máy có cấu hình thấp thì thôi rồi ...cụ ơi!

- Muốn copy , move hay chỉnh sửa việc di chuột cũng rất khó khăn.

Em thường hay gặp khi nhận bản vẽ từ người khác. Chọn chế độ sáng đối tượng khi di chuột có tính năng gì hay ko các bác nhỉ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo