Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
vanhoang123

Giúp Em Đồ Án Công Nghệ Với Ạ

Các bài được khuyến nghị

Mọi người cho em hỏi tý ạ ? em đang làm đồ án công nghệ và thấy có một bài nguyên công của người ta như thế này nhưng chưa hiểu lúc kiểm tra thì thì kiểm tra như thế nào ? quay chi tiết bằng tay hay gá trên máy ạ ? mới cả cái thanh ở giữa mà có hai mũi tâm chống hai đầu đấy lắp kiểu gì ạ ? nếu lắp chặt thì lúc tháo sẽ rất khó vậy người ta lắp thêm bạc hay kiểu gì ạ ? thank147205_kien_tra.png mọi người nhiều ạ ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mọi người cho em hỏi tý ạ ? em đang làm đồ án công nghệ và thấy có một bài nguyên công của người ta như thế này nhưng chưa hiểu lúc kiểm tra thì thì kiểm tra như thế nào ? quay chi tiết bằng tay hay gá trên máy ạ ? mới cả cái thanh ở giữa mà có hai mũi tâm chống hai đầu đấy lắp kiểu gì ạ ? nếu lắp chặt thì lúc tháo sẽ rất khó vậy người ta lắp thêm bạc hay kiểu gì ạ ? thank147205_kien_tra.png mọi người nhiều ạ ?

"Thông thường khi làm đồ án, giáo viên chỉ yêu cầu vẽ bản vẽ giản lược miễn sao thể hiện được sơ  đồ nguyên lý làm việc của gá kiểm, chứ không bắt buộc  phải vẽ tỷ mỉ kết cấu.

Hơi buồn là người ta đã vẽ  sai, anh phải vẽ lại cho đúng !

Tham khảo nguyên lý làm việc:

"

(P/s: Hoan2182 nhờ em gửi  hộ nội dung bài trả lời trên...)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

"Thông thường khi làm đồ án, giáo viên chỉ yêu cầu vẽ bản vẽ giản lược miễn sao thể hiện được sơ  đồ nguyên lý làm việc của gá kiểm, chứ không bắt buộc  phải vẽ tỷ mỉ kết cấu.

Hơi buồn là người ta đã vẽ  sai, anh phải vẽ lại cho đúng !

Tham khảo nguyên lý làm việc:

"

(P/s: Hoan2182 nhờ em gửi  hộ nội dung bài trả lời trê

vâng ạ. sai ở chỗ đặt đồng hồ so phải không anh ? mới cả lúc kiểm tra thì mình quay chi tiết bằng tay à anh ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vâng ạ. sai ở chỗ đặt đồng hồ so phải không anh ? mới cả lúc kiểm tra thì mình quay chi tiết bằng tay à anh ?

Sai ở chỗ khoanh vùng :

1/ và 2/ - Vị trí đặt chân đồng hồ so, phải được đặt trên bàn mát

3/- Lỗ của chi tiết phải định vị vào trục bậc (lắp xít trượt)

4/ - Đầu mũi tâm cố định và mũi tâm động phải được lắp trên lỗ của thân gá , có thể lắp trực tiếp hoặc thông qua bạc lót với thân gá

- Lỗ chống tâm  trên trục gá anh đã vẽ sai

Anh phải vẽ lại rồi gửi hình lên đây xem sao???"

Hoan2182 nhờ em gửi hội bài viết trên, vì Hoan2182 không có giao diện để gửi bài....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sai ở chỗ khoanh vùng :

1/ và 2/ - Vị trí đặt chân đồng hồ so, phải được đặt trên bàn mát

3/- Lỗ của chi tiết phải định vị vào trục bậc (lắp xít trượt)

4/ - Đầu mũi tâm cố định và mũi tâm động phải được lắp trên lỗ của thân gá , có thể lắp trực tiếp hoặc thông qua bạc lót với thân gá

- Lỗ chống tâm  trên trục gá anh đã vẽ sai

Anh phải vẽ lại rồi gửi hình lên đây xem sao???"

Hoan2182 nhờ em gửi hội bài viết trên, vì Hoan2182 không có giao diện để gửi bài....

em định vị vào trục bậc mà anh ? em quên chưa gạch mặt cắt ạ ?anh em em vẽ thế này có đúng không ạ ?

http://www.cadviet.com/upfiles/5/147205_kt.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em định vị vào trục bậc mà anh ? em quên chưa gạch mặt cắt ạ ?anh em em vẽ thế này có đúng không ạ ?

http://www.cadviet.com/upfiles/5/147205_kt.dwg

"- Anh dùng tiêu chuẩn IS để thể hiện mặt cắt của trục bậc à??? Nếu là trục bậc như anh ...tự khai thì làm sao có thể nhét chi tiết vào trục được???

Sao lại để chân giá đỡ đồng hồ vào chi tiết??? Mục đích anh kiểm tra cái gì????

Hãy đọc kỹ bài viết số #3 và số #4 ở trên để sửa lại cho đúng!"

Hoan2182 nhờ em gửi hộ bài viết trên, vì Hoan2182 không có giao diện để gửi bài....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

"- Anh dùng tiêu chuẩn IS để thể hiện mặt cắt của trục bậc à??? Nếu là trục bậc như anh ...tự khai thì làm sao có thể nhét chi tiết vào trục được???

Sao lại để chân giá đỡ đồng hồ vào chi tiết??? Mục đích anh kiểm tra cái gì????

Hãy đọc kỹ bài viết số #3 và số #4 ở trên để sửa lại cho đúng!"

Hoan2182 nhờ em gửi hộ bài viết trên, vì Hoan2182 không có giao diện để gửi bài....

Chi tiết em là cái đường màu đỏ ý ạ.chân đồng hồ em đặt trên trục mà anh. nhưng em sửa rồi ạ ?mới cả em nghĩ nếu để như vậy lúc mình quay chi tiết có ảnh hưởng gì đâu anh ? nhưng em vẫn không hiểu làm sao để lắp trục vào chi tiết được ạ. mong anh và mọi người giúp ạ ?http://www.cadviet.com/upfiles/5/147205_123kt_1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo