Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
SONCAD

Chủ Nhật(10-01-2010) HỌP MẶT OFFLINE CADVIET 3 MIỀN!

Các bài được khuyến nghị

Sau khi đã bàn bạc thống nhất trong BTC các miền. Chương trình họp mặt Offline cadviet 3 miền sẽ được tiến hành theo các nội dung chính sau :

* 9h30 - 10h : Chuẩn bị và đón chào thành viên tham dự Offline!

+ Chào đón các thành viên đến tham gia họp mặt Offline Cadviet 3 miền.

+ BTC sẽ kết nối Internet để đảm bảo tín hiệu đường truyền luôn được thông suốt.

* 10h - 10h15' : Lời phát biểu và giới thiệu thành phần tham gia!

+ Admin NguyenHoanh sẽ giới thiệu thành phần các anh em Cadviet miền Bắc tham gia và có lời phát biểu đến anh em Cadviet 3 miền.

+ Bác PhamthanhBình đại diện cho các anh em cadviet miền Nam sẽ có lời phát biểu và giới thiệu thành phần Cadviet miền Nam tham dự.

+ Bác duongsatdn sẽ thay mặt miền Trung giới thiệu và phát biểu đến anh em Cadviet 3 miền.

* 10h15' - 11h : Nội dung chính của buổi họp mặt!

+ Nội dung sẽ tập trung về cá chủ đề tranh luận như Autolisp, Revit, Solidwork...cùng các câu hỏi , ý kiến và thắc mắc về AutoCad của các thành viên diễn đàn tham gia gửi đến BTC.

Các thành viên tham gia cần chuẩn bị trước chủ đề và trọng tâm của câu hỏi khi giao lưu trực tiếp với BTC. BTC sẽ tiếp thu các ý kiến, giải đáp các thắc mắc từ các anh em góp phần tạo nên không khí giao lưu thật hào hứng, vui vẻ, sôi động và tình cảm.

+ Đóng góp ý kiến về định hướng xây dựng và phát triển Cadviet năm 2010 từ các thành viên tham gia.

+ Mỗi thành viên tham gia bầu chọn 1 Slogan thật ấn tượng cho diễn đàn Cadviet, tạo tiền đề thúc đẩy phong trào phát động bầu chọn slogan cho toàn diễn đàn.

+ Lấy ý kiến từ các thành viên tham gia nên tổ chức họp mặt Cadviet 1 năm mấy lần cũng như các hoạt động giao lưu xen kẽ. Ý kiến về công tác tổ chức họp mặt, đẩy mạnh phong trào ngày một phát triển và nhân rộng.

+ Ý kiến phát triển thêm về các chuyên mục Giao lưu, thư giãn, thảo luận vỉa hè đễ giúp diễn đàn ta thêm phần phong phú về nội dung và giảm stress cho các anh em kỹ thuật khi làm việc mệt nhọc

* 11h - 11h15' : Giới thiệu phần mềm mới!

+ NguyenHoanh sẽ giới thiệu đến các anh em về phần mềm và các tính năng tiện ích từ phần mềm ZW Cad. Anh em có thể tham gia đặt câu hỏi và ý kiến về phần mềm trên.

* 11h15 - 11h30' : Gửi lời chúc Tết và tặng Thiệp Cadviet!

+ Đại diện BTC các miền sẽ gửi lời chúc Tết đến các anh em Cadviet cùng gia đình.

+ Gửi đến các anh em Cadviet món quà ý nghĩa tinh thần là :Thiệp chúc tết Cadviet.

Kết thúc tăng 1 chương trình giao lưu họp mặt anh em cadviet 3 miền và chuẩn bị chương trình liên hoan họp mặt văn nghệ của anh em cadviet các miền!

• Vote tăng 9

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Bác Thanh Bình ạ, thật tiếc quá, Thiep dự định sau khi mổ lấy sạn niệu quản sớm, thì đến với các anh em Cadviet cho vui, nhưng các bác sỹ lại hẹn ngày mai lên bàn mổ, thành ra không nghỉ dưỡng kịp. Xin khất lần sau nữa thôi. Mà sau này Thiep ăn kiêng rồi, chỉ được uống cafe, không được uống rượu, bia gì hết. Buồn thật!

Cử rượu thôi, bia chơi được :cheers:

Có Líp nào giúp được thiep ko nhỉ!? :cheers:

Chúc thiep sớm lành bệnh nhé!

@SONCAD: NÊN KHAI MẠC VÀO LÚC 8h

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
.....

Có Lisp nào giúp được thiep ko nhỉ!? :cheers:

Chúc thiep sớm lành lặng.nhầm lành bệnh nhé!

.....

Có Lisp nào giúp được thiep ko nhỉ!? :cheers:

-> Có :

(defun c:bwfy(); bestwishforyou
(alert "\n Chuc ban thiep suc khoe, mau lanh benh, VAN SU NHU Y")
(princ)
)

Một món quà tinh thần và Tue_NV nghĩ nó thật ý nghĩa, hy vọng Thiep sẽ thích đoạn code này

• Vote tăng 5

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác Thanh Bình ạ, thật tiếc quá, Thiep dự định sau khi mổ lấy sạn niệu quản sớm, thì đến với các anh em Cadviet cho vui, nhưng các bác sỹ lại hẹn ngày mai lên bàn mổ, thành ra không nghỉ dưỡng kịp. Xin khất lần sau nữa thôi. Mà sau này Thiep ăn kiêng rồi, chỉ được uống cafe, không được uống rượu, bia gì hết. Buồn thật!

Chào bác Thiep,

Thật tiếc vì cái bệnh đến không đúng lúc. Thôi thì theo các cụ vậy, ốm tha già thương, bác hãy yên tâm dưỡng cho mau lành cái bệnh.

Còn giời , còn đất, còn người,

Cái tình cái bạn còn hơn mười lần OFFline .

Phải không bác Thiếp, suất của bác anh em xin cáng đáng giùm tận tình bác ạ. Hy vọng dịp khác sẽ được gặp bác. Hề hề hề.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cuối năm nay bác Bình có ra HN không thể? để anh em lại được ăn, được hát đước chuyện trò. hề hề hề

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mượn tạm code của anh Tuệ để giải toả bức xúc vậy.

(defun c:offline (); uc che qua di
(alert "\nSao sep bat em di hoc vao ngay CADViet offline the? Lan sau khong duoc the nua nghe khong?")
 (alert "\nOi, anh sorry chu, lan sau anh rut kinh nghiem nhe")
(setq p1 (getpoint "\NPick point de ha gian ne: "))
     (command ".text" p1 "100" "0" "Cho chu di offline day nhe!" "" ^c)
 (princ)
)

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cuối năm nay bác Bình có ra HN không thể? để anh em lại được ăn, được hát đước chuyện trò. hề hề hề

Xin chào bác Ji,

Có chứ, có chứ. Thể nào cũng phải gặp anh em một chút chứ nhể. Hề hề hề, hẹn gập các bác tại Hà Thành.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cho em tham gia với :cheers: hề hề hề

Liệu em có đc tham gia không? huhuhu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Liệu em có đc tham gia không? huhuhu

Hề hề hề,

Theo lịch trình của chuyến về với mẹ lần này, ngày 5-2-2010 mình sẽ lên đường về với u, từ ngày 7 đến ngày 8 -2 du ngoạn tài Hà thành, ngày 9-2 về quê ăn bánh đúc với u, ngày 17-2 rời vú mẹ để đi kiếm lấy mà măm lên Hà nội du xuân, ngày 18-2 lên đường về với vợ, hề hề hề.

Do vậy kính mời các quan bác có rảnh rỗi và ở loanh quanh Hà thành, trong khoảng thời gian kể trên bớt chút thì giờ để anh em ta được gặp nhau làm quả off vụng một phát, các bác hỉ, hề hề hề.

@ bác Vanduong: hề hề, nếu bác không bận cưới vợ thì dịp đó mời bác ghé Hà thành chơi, nếu bác thiếu chỗ trọ thì anh em Cadviet sẽ lo giùm mà, bác chớ có ngại. Hẹn gặp bác tại Hà thành nha. Hề hề hề....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dzậy thì Zdui Zdẻ qýa àh, anh em lại được ăn, được chuyện trò, được hát cũng với Bác hành lạc Jikibo. ... em sẽ cố đú theo, hề hề hề

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Gần đến điểm G, à nhầm, Giờ G chứ, mà sao anh em vẫn thấy lặng thinh thế. hế hế hế

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Gần đến điểm G, à nhầm, Giờ G chứ, mà sao anh em vẫn thấy lặng thinh thế. hế hế hế

Jikibo cập nhật và up lên bài đầu cho mọi người cùng biết kế hoạch ở HN đi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Quả này offline, ko say ko về =P~ \:cheers:/

Say ở điểm G àh, phét lac :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Riêng ông Fong, nếu uống bia mời ông 5 cốc, uống diệu mời ông 5 chén >:cheers:, uống nước kam mời ông 5 lon =))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tiếc quá, hôm đó lại ở Hưng Yên mất rồi. Không biết có thành viên nào ở HY không?

Hưng yên nè bác :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi có việc nhà ở Kim Động, buổi chiều xuống TP. HY. Nếu rỗi đi cafe nhé!

Cảm ơn bác,nhưng hôm đó em đi off diễn đàn Cadviet mất roài.Em ở Văn Lâm cơ,phi xuống TP HY uống cafe với bác còn xa hơn là phi lên HN off Cadviet. :cheers: .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Một thông tin rất buồn mà ban tổ chức vừa nhận được là Hoa Hậu Chưa Chồng Số 1 của CADVIET (trước là của c0l0nbay) Sally nhọ bé không tham dự tăng 1 và 2 cùng chúng ta được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay