Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
h2c

Thêm tool cho cad ???

Các bài được khuyến nghị

Mọi người cho mình hỏi làm thế nào để thêm tool cho cad . Ở công ty mình đang làm hiện nay có sử dụng 1 tool vẽ symbol nhanh , chỉ cần click vào . Nhưng khổ nỗi cái tool này nếu đem qua máy khác thì chữ nghĩa chuyển thành dấu "?" . Tool này theo sếp nói là load từ file acad.mnu , sử dụng cho 2004 trở về trước , bây giờ mình copy đoạn tương ứng của tool này paste vào acad.cui của 2006 , nghe có vẻ đơn giản nhưng cách gọi tool của 2 cái khác hẳn nhau . ( theo lời sếp thì acad.cui của 2006 tương ứng với acad.mnu của 2004 )

Thanks mọi người .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mọi người cho mình hỏi làm thế nào để thêm tool cho cad . Ở công ty mình đang làm hiện nay có sử dụng 1 tool vẽ symbol nhanh , chỉ cần click vào . Nhưng khổ nỗi cái tool này nếu đem qua máy khác thì chữ nghĩa chuyển thành dấu "?" . Tool này theo sếp nói là load từ file acad.mnu , sử dụng cho 2004 trở về trước , bây giờ mình copy đoạn tương ứng của tool này paste vào acad.cui của 2006 , nghe có vẻ đơn giản nhưng cách gọi tool của 2 cái khác hẳn nhau . ( theo lời sếp thì acad.cui của 2006 tương ứng với acad.mnu của 2004 )

Thanks mọi người .

Bộ Tool ấy có bí mật không, bạn có thể upload nó lên diễn đàn được không?

Kiểu khám bệnh qua thư này thì chịu rồi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử tìm file mnu ( Có thể là Tool.mnu) copy đoạn tool của bạn thành 1 file mnu khác rồi dùng lệnh menuload ( chứ không phải lệnh menu ) để load file menu này xem có khắc phục được tình trạng bị dấu "?" không.

Đúng là từ Acad2006 thì menu chuẩn của Acad là dạng cui chứ không phải mnu tuy nhiên bạn vẫn có thể load được các menu theo kiểu mnu hay mnx như trước kia

---------------------------------------

File lisp chuyển CUI về MNU

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn bác Hoanh và bác lamtecco2 .

Bộ tool này là bí mật công ty , mình không được phép share xin mọi người thông cảm .

Để em tóm tắt lại vấn đề :

Sếp giao cho file menu.mnu , kêu chạy nó trên máy em . Máy sếp dùng 2006 nhưng hiển thị tiếng Hàn nên tool chạy ngon lành . Máy em dùng tiếng anh nên điếc đặc . Em nghĩ nếu copy y chang toàn bộ file .cui và .mnu từ máy sếp sang máy em thì chắc cũng chạy được nhưng em lại không hiểu tiếng Hàn cũng như không . Vấn đề là chỗ làm sao là lấy tool này ra nhúng vào cad của mình nhưng vẫn dùng tiếng Anh . Em đã xem thử acad.cui bằng notepad , nó viết giống như 1 trang *.xml , chẳng biết chỗ nào để thêm dòng code của mình .

Ngày mai mình sẽ thử cách của bác lamtecco2 . Bác lamtecco2 có lisp nào chuyển file mnu lên cui không ? chứ chuyển xuống thì em chưa cần ?

Ah , file *.cui nó viết theo kiểu gì mà khó hiểu quá , bác nào rành chỉ luôn cho em nha .

Rất cám ơn mọi người !!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
...Bác lamtecco2 có lisp nào chuyển file mnu lên cui không ? chứ chuyển xuống thì em chưa cần ?

...

Sau khi load file mnu hoặc mnx Acad sẽ tự đưa ra thêm file cui cho bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay