Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
duychu

Định Giới Hạn, Thiết Lập Bản Vẽ Autocad

Các bài được khuyến nghị

Chào các bạn, mình mới học Cad có vấn đề nhờ các bạn giúp đỡ:

Mình đọc các tài liệu đều hướng dẫn thiết lập bản vẽ khổ A3 bằng lệnh Startup, limits, units. Mình có thắc mắc: tại sao lại phải thiết lập giới hạn cho bản vẽ, khi đã thiết lập giới hạn theo khổ A3: 420, 297 vẽ được hình chữ nhật theo kích thước đó, vậy nếu vẽ đường thẳng có chiều dài lớn hơn khoảng cách như vậy nó ra ngoài ạ và làm sao để kiểm tra xem nó được định giới hạn theo khổ nào từ A0 => A4 của 1 file (tải về trên mạng chẳng hạn).

Thanks các bạn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Vì tài liệu mà bạn đọc hoặc là được viết quá lâu rồi, hoặc là người viết sách không dùng phần mềm thường xuyên (bệnh này khá phổ biến ở Việt Nam).

Bạn hãy xem qua các tài liệu bằng Tiếng Anh mới, hoặc bật Help của AutoCAD lên sẽ không thấy hướng dẫn theo cách đặt LIMIT nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vì tài liệu mà bạn đọc hoặc là được viết quá lâu rồi, hoặc là người viết sách không dùng phần mềm thường xuyên (bệnh này khá phổ biến ở Việt Nam).

Bạn hãy xem qua các tài liệu bằng Tiếng Anh mới, hoặc bật Help của AutoCAD lên sẽ không thấy hướng dẫn theo cách đặt LIMIT nữa.

Tks bạn, vậy mình có cần phải định giới hạn cho bản vẽ không ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thanks các bạn, mình vẫn muốn hiểu về định giới hạn cho bản vẽ, các bạn hiểu chỉ mình với nhé:

Tại sao lại phải thiết lập giới hạn cho bản vẽ, khi đã thiết lập giới hạn theo khổ A3: 420, 297 bằng lệnh startup vẽ được hình chữ nhật theo kích thước đó, vậy nếu vẽ đường thẳng có chiều dài lớn hơn khoảng cách như vậy nó ra ngoài ạ và làm sao để kiểm tra xem nó được định giới hạn theo khổ nào từ A0 => A4 của 1 file (tải về trên mạng chẳng hạn).

Nhờ các bạn chỉ giúp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho mình xin hỏi thêm là vậy chức năng của các lệnh này là gì tại sao nó lại không được dùng nữa vậy. xin cảm ơn các bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng chưa biết cách thiết lập để in và tạo khung.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không phải là không được dùng nữa, mà là những người vẽ Cad chuyên nghiệp hầu như không sử dụng các lệnh này nữa !!!!

Các thiết lập này sử dụng mục đích là để in ấn bản vẽ trực tiếp trên Model . Tuy nhiên, do nhiều bất cập trong quá trình sử dụng, vẽ, in ấn, hiệu chỉnh Cad nên người ta chỉ vẽ kết cấu trên Model, và in ấn sử dụng trên "Layout"

Bạn cứ tìm trên diễn đàn việc in ấn trên Model và Layout là ra hết các thắc mắc bạn cần tìm hiểu.  :D  :D  :D  :D  :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay