Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
nam_tagvietnam

[Autocad] Ẩn Layer Dimension Nhưng Dấu Tick (Mũi Tên) Không Ẩn

Các bài được khuyến nghị

Xin chào các bạn,

Hiện tại mình gặp một vấn đề đó là khi mình ẩn layer dim thì các số và đường gióng đều ẩn được hết tuy nhiên các mũi tên (tick) lại không ẩn được. Các bạn cho mình hỏi vậy nguyên nhân thế nào, có phải do cad của mình bị lỗi gì không ạ!? Và xin mọi người hướng dẫn giúp cách khắc phục. Em cám ơn ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Điều này sẽ thường xảy ra khi bạn để Arrow là  User (Block), trong Block này các nét vẽ lại không hoàn toàn thuộc layer 0 hoặc layer bạn định Off

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu muốn sửa bản vẽ này, bạn chỉ cần copy một DIM bị như vậy ra chỗ khác (thoáng tý), "X" (ẽxplore) đối tượng DIM đó ra/ chọn vào BLOCK mũi tên (đường chéo DIM) sau đó chuột phải / Block Editor/ trong cửa sổ EDDIT Block này thì chọn tất cả các đối tượng trong đó chuyển về layer 0 là xong

chúc thành công

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Điều này sẽ thường xảy ra khi bạn để Arrow là  User (Block), trong Block này các nét vẽ lại không hoàn toàn thuộc layer 0 hoặc layer bạn định Off

Mình sử dụng lệnh Insert để tìm tên của cái gạch chéo (tick) đó, chèn nó vào bản vẽ, rồi edit block sau đó đổi cái layer của cái gạch chéo đó về layer0 và để chế độ By Block thì tất cả bây giờ đã ẩn được. Cảm ơn Mod #Ketxu nhiều nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay