Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
benty

Chồng 2 block lên nhau

Các bài được khuyến nghị

Anh ơi! Cho em hỏi làm sao để chồng hai block lên nhau:vd:em muốn block thứ nhất che khuất block thứ hai(những phần nào của block hai không chồng lên vẫn thấy,vd như cái bồn cầu che một phần của cánh của vô khi ta thể hiện mặt cắt).giống như lệnh xc trong cad vậy.nhưng lệnh xc thì phải dùng pl hoặc rc thì không thể hiện hết được và rất lâu.Anh nao có Lisp cho em với.Cảm ơn nhiêu..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Anh ơi! Cho em hỏi làm sao để chồng hai block lên nhau:vd:em muốn block thứ nhất che khuất block thứ hai(những phần nào của block hai không chồng lên vẫn thấy,vd như cái bồn cầu che một phần của cánh của vô khi ta thể hiện mặt cắt).giống như lệnh xc trong cad vậy.nhưng lệnh xc thì phải dùng pl hoặc rc thì không thể hiện hết được và rất lâu.Anh nao có Lisp cho em với.Cảm ơn nhiêu..

Bạn có thể làm được điều này với Block thứ nhất có đường bao ngoài là wipeout.

- đưa đường bao ngoài về thành Polyline , dùng lệnh wipeout -> Enter ->Enter chọn đường Polyline đó ->Enter.

tiếp theo dùng lệnh DRAWORDER -> pic vào đối tượng Wipeout vừa tạo -> chọn B (back) để các đối tượng khác trong block có Wipeout nổi lên trên -> ok.

- Bây giờ bạn chồng block có Wipeou vừa tạo (B1) lên block kia (B2), nếu che được rồi thì thôi, còn nếu chưa che được bạn dùng tiếp lệnh DRAWORDER ->pic vào B1->Enter -> chọn Above objects -> pic vào B2.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đường polyline  bao ngoài block mình phải vẽ lại à , có nhiều block mà nhiều chi tiết thì vẽ lại rất lâu , ví dụ như các cột cổ điển kiểu pháp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay