Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
lamhung2011

Làm Sao Để Vẽ Chi Tiết Này 1?

Các bài được khuyến nghị

Làm sao để đo được góc giữa đường thẳng và đường cong??? :)  :)  :)

Chắc là người ta đo ở tiếp điểm của cung tròn (đường thẳng đi qua tiếp điểm // với đường góc 23 độ.

Cảm ơn banjm mình vẽ được rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chắc là người ta đo ở tiếp điểm của cung tròn (đường thẳng đi qua tiếp điểm // với đường góc 23 độ.

Cảm ơn banjm mình vẽ được rồi.

Bài toán không đủ dữ liệu để dựng hình là cái chắc rồi! :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mọi người xem hộ em cách vẽ chi tiết này với ạ!

Thanks all@@!!

Xin chúc mừng anh Lamhung 2011 đã giải được đề thi tuyển  vào công chức! :) :) :)

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không biết nên dùng từ ngữ gì để mô tả đề bài và lời giải cho chính xác.

Cái này là cái co chuyển hướng ngang của máng điện nên chỉ vẽ tượng trưng thế thôi bạn. Nên không có từ ngữ mô tả là chuẩn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin chúc mừng anh Lamhung 2011 đã giải được đề thi tuyển  vào công chức! :)

Không hiểu bạn đá xoáy hay gì! Nhưng bên đ hàng cũng là công ty lớn, và ông vẽ là ông kỹ sư chuyên vẽ thi công máng điện này. Nếu như nói như bạn chắc là ý chân xỏ gầm bàn . Thấy đề bài đo góc của đường thẳng với cung tròn nên cũng không hiểu ý mà ông chỉ gửi file này nên mình chỉ hi đến mức đấy thôi,

Các bạn hiểu xa hơn nữa thì mình chịu.

Thanks hai bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Gần mà không hiều nồi .. ^^ khái niệm xác định góc 23 độ ???

Mình nói ở trên rồi , góc chuyển hướng 23 là góc của đường đi qua tiếp điểm của cung với đường góc 23 độ cùng với đường vuông góc 90 độ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không hiểu bạn đá xoáy hay gì! Nhưng bên đ hàng cũng là công ty lớn, và ông vẽ là ông kỹ sư chuyên vẽ thi công máng điện này. Nếu như nói như bạn chắc là ý chân xỏ gầm bàn . Thấy đề bài đo góc của đường thẳng với cung tròn nên cũng không hiểu ý mà ông chỉ gửi file này nên mình chỉ hi đến mức đấy thôi,

Các bạn hiểu xa hơn nữa thì mình chịu.

Thanks hai bạn!

Chắc là cái  "ông vẽ là ông kỹ sư chuyên vẽ thi công máng điện này"  đã tốt nghiệp Đại học Mỹ thuật Trừu tượng, nên mới vẽ ra được cái máng điện nghiêng 23°C  dở ông dở thằng khác đời như thế! :) :) :)

Mình nói ở trên rồi , góc chuyển hướng 23 là góc của đường đi qua tiếp điểm của cung với đường góc 23 độ cùng với đường vuông góc 90 độ.

(Em đã scale hình ảnh lên theo đúng kích thước thật => Thử dùng lệnh vẽ  cung tròn qua 3p để kiểm tra xem nó là cung tròn hay đường spl => Kết quả chính xác nó là cung tròn  có góc 45°C   và 2 đầu cung tròn là 2 hình chữ nhật có kích thước (450x90)

Cứ cho là có khái niệm "góc chuyển hướng 23 là góc của đường đi qua tiếp điểm của cung với đường góc 23 độ cùng với đường vuông góc 90 độ" , , thì vẫn cần phải biết khoảng cách Offset dây cung, anh mới có thể vẽ được đường tròn to (!?)

...Đó là lý  do em đã đưa ra kết luận ở bài viết số #4: "Bài toán không đủ dữ liệu để dựng hình là cái chắc rồi!"

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo