Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Thien_Luong_2962

cho em hỏi về việc "cố định trục toạ độ trong Cad".

Các bài được khuyến nghị

Các anh cho em hỏi làm thế nào để cố định trục tọa độ trong Cad khi nó khởi động lên. Vì mỗil lần máy em khởi động lên, cái trục tọa độ lại di chuyển theo đối tượng. Em lại phải dùng lệnh UCSICON rùi chọn Noorigin thì nó mới về góc trái màn hình và đứng yên ở đó. Em muốn nó đừng chạy lung tung như thế ngay khi khởi động Cad lên.Mong các anh chỉ giúp.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các anh cho em hỏi làm thế nào để cố định trục tọa độ trong Cad khi nó khởi động lên. Vì mỗil lần máy em khởi động lên, cái trục tọa độ lại di chuyển theo đối tượng. Em lại phải dùng lệnh UCSICON rùi chọn Noorigin thì nó mới về góc trái màn hình và đứng yên ở đó. Em muốn nó đừng chạy lung tung như thế ngay khi khởi động Cad lên.Mong các anh chỉ giúp.

Thế thì load file acad.dwt lên rồi dùng lênh UCSICON > Nỏoigin rồi save nó lại là OK

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin chào tất cả mọi người,

cho mình hỏi, khi mở một file Cad mới thì bình thường thì mình sẽ nhận được một hệ trục toạ độ XOY mặc định. Không rõ là do lỗi từ đâu sau khi thực hiện vẽ thì hệ trục toạ độ trong file Cad của mình lại chuyển về hệ trục toạ độ XZY thì có cách nào để chuyển về hệ trục toạ độ ban đâù XOY?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay