Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
softwater

Sửa Blog Thuộc Tính

Các bài được khuyến nghị

Chào các ae cao thủ!

Tôi có làm một filr blog thuộc tính dùng array và stretch (như file đính kèm) có vấn đề sau: Khi insert ra và stretch ngay theo chiều rộng ( chiều lên / xuống ) thì đối tượng không stretch hết mà phải khi stretch theo chiều dài thì đối tượng mới tự nhảy stretch

Tôi đã lần mò mãi mà không giải quyết được vấn đề.

Vậy nhờ các cao thủ giải quyết giùm với

http://www.cadviet.com/upfiles/6/56160_dang_lam.dwg

Trân trọng!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Của a là block động, không phải block thuộc tính. Chả biết giải thích thế nào, quay lại màn hình cho anh xem xem đã đúng ý anh chưa. chưa update cách up video lên điễn đàn kiểu j nữa

https://youtu.be/tmvP5J94jnc

Chào bạn! Cảm ơn bạn nhiều!

Về phần stretch thì mình làm được rồi. Nhưng vấn đề là mình có dùng có array nữa, khi vừa insert đối tượng ra bản vẽ và stretch theo chiều rộng thì đối tượng array không stretch theo bạn à.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin hỏi đối tượng array của anh là đối tượng nào? có phải mấy cái bulông đó không? 

hay là a muốn Array động cho toàn bộ cái block đó? Chưa rõ ý của a lắm.

Đối tượng array của mình là rectang đứng đó bạn ( đối tượng Bulong thì mình làm được rồi ). Bạn thử sử dụng thì sẽ hiểu ngay

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh xem video thì cũng thấy là :khi vừa insert đối tượng ra bản vẽ và stretch theo chiều rộng thì cái hình chứ nhật đứng vẫn stretch theo mà

Đồng ý với bạn là cũng stretch theo, nhưng đấy là bạn chưa làm array cho đối tượng đó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

kể cả khi gán array vào nó vẫn stretch ra, nhưng nếu kết hợp strect và arryay thi đoạn array gốc nó bị kéo dài ra, không giống các đoạn array còn lại, nhìn xấu

Đúng như bạn nói và mình đang muốn khắc phục lỗi đó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay