Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
nhoksingle

Lỗi Layer Trong Cad

Các bài được khuyến nghị

Mọi người chỉ mình với, mình đang vẽ cốp pha cột là nét mảnh, rồi mình copy mẫu cây chống xiên từ bài khác qua và đã chuyển nét đậm sang nét mảnh nhưng khi mình đem in bản vẽ A1 thì cốp pha cột là nét mảnh mà cây chống xiên lại là nét đậm

Mong mọi người hướng dẫn cách sửa, mình vẫn đang đi học, và cũng mới học cad hoy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mọi người chỉ mình với, mình đang vẽ cốp pha cột là nét mảnh, rồi mình copy mẫu cây chống xiên từ bài khác qua và đã chuyển nét đậm sang nét mảnh nhưng khi mình đem in bản vẽ A1 thì cốp pha cột là nét mảnh mà cây chống xiên lại là nét đậm

Mong mọi người hướng dẫn cách sửa, mình vẫn đang đi học, và cũng mới học cad hoy

Bạn có thể chụp hình hoặc gửi file lên chứ bạn đi khám bệnh mà ko dắt theo người bị bệnh thì làm sao bác sĩ khám chứ :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho mình hỏi mình muốn che 1 hình rec đã đánh hatch = 1 hình rec khác cũng đánh hatch nhưng vẫn thấy dc cả 2 hình thì phải làm sao. Giống như cái hình phía trước chỉ là cái màng mỏng thôi, vẫn thấy dc cái hình phía sau ý

Mong mọi người giúp đỡ

http://www.cadviet.com/upfiles/6/153910_drawing1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn ấn lệnh LA rồi chọn Layer của cái cây chống xiên đó rồi chọn độ dày nét đó là 0.05mm.Sau đó chọn hết toàn bộ cây chống xiên rồi ấn Ctrl+1 rồi chỉnh cái Lineweight thành By Layer là Ok bạn nhé

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay