Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
minhtri2701

Tạo Layer Từ Danh Sách Có Sẵn Trong Excel

Các bài được khuyến nghị

gửi Anh/em

Anh/em cho mình hỏi có cách nào tạo danh sách các layer trong cad theo danh sách co sẵn trong execl hay không?

nghĩa có mình có 1 danh sách layer lặp sẵn trong excel , bay giờ mình muốn copy danh sách đó vào cad cho nhanh!!

mong được hướng dẫn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Dùng VBA trong Exlce liên kết với Autocad thì mình thấy okie, gửi file định dạng của bạn thử xem nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dùng VBA trong Exlce liên kết với Autocad thì mình thấy okie, gửi file định dạng của bạn thử xem nhé

Bạn cho hỏi, liên kết VBA và Cad đã là mặc định của Cad chưa, có cần cài thêm gì không, vì mình thấy trong Cad có Vlide (trình chỉnh sửa Editor của ngôn ngữ LISP) nhưng không có trình Editor của VBA (kiểu như ALT+F11 trong Excel) nhưng lại cho phép load một số file dll

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

CAD cũng có Alt F11 mà :D Load dll lại là cái khác ^^ Nếu có danh sách sẵn rồi, bạn chỉ cần vài thủ thuật trong Excel + lệnh command -Layer là đủ, k cần lisp hoặc ngôn ngữ khác. Tham khảo các bài vẽ pline theo tọa độ từ Excel bạn nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn cho hỏi, liên kết VBA và Cad đã là mặc định của Cad chưa, có cần cài thêm gì không, vì mình thấy trong Cad có Vlide (trình chỉnh sửa Editor của ngôn ngữ LISP) nhưng không có trình Editor của VBA (kiểu như ALT+F11 trong Excel) nhưng lại cho phép load một số file dll

Có thể bạn hỏi môi trường lập trình VBA trong Autocad, từ Cad2010 thì Autodesk nó tách cái module VBA riêng ra, nên bạn phải cài model VBA-Enable phù hợp với từng phiên bản Cad vào để dùng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay