Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
trailamthao

không thể tạo skeck mới sau khi dùng foming tool

Các bài được khuyến nghị

xin chào tất cả mọi nguời , mình hiện giờ đang gặp 1 vấn đề ko biết làm sao đây, lý do là mình đã sử dụng lệnh forming tool để dập tạo hình kim loại tấm nhưng sau khi dùng xong lệnh này , thì ko thể tạo thêm skeck nào khác hay làm được bất cứ cái gì nữa, đây là file ảnh http://www.cadviet.com/upfiles/2/untitled_3.rar mình chụp màn hình rất mong đuợc mọi người giúp đỡ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
xin chào tất cả mọi nguời , mình hiện giờ đang gặp 1 vấn đề ko biết làm sao đây, lý do là mình đã sử dụng lệnh forming tool để dập tạo hình kim loại tấm nhưng sau khi dùng xong lệnh này , thì ko thể tạo thêm skeck nào khác hay làm được bất cứ cái gì nữa, đây là file ảnh http://www.cadviet.com/upfiles/2/untitled_3.rar mình chụp màn hình rất mong đuợc mọi người giúp đỡ

vô lý sao mình làm như bạn mà vẫn sử dụng các lệnh khác được ? ý bạn có phải là sửa đổi lại sketch của chi tiết forming tool bạn vừa chèn vào tấm phải ko? mà skeck có phải là sketch ? bạn xem lại nha

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đó như bạn là được đó , còn tôi sau khi dùng lệnh này thì không dùng đuợc bất cứ lệnh nào khác, đến tắt solidworks đi hay la saveas cũng ko đuợc, nói chung là ko dùng dc bất cứ lệnh nào sau khi dùng lệnh đó

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
đó như bạn là được đó , còn tôi sau khi dùng lệnh này thì không dùng đuợc bất cứ lệnh nào khác, đến tắt solidworks đi hay la saveas cũng ko đuợc, nói chung là ko dùng dc bất cứ lệnh nào sau khi dùng lệnh đó

có thể do các nguyên nhân sau

1_ xem lại xem bàn phím có bị kẹt phím nào ko ( nếu bị kẹt thì ko thể thao tác đc ..)

2_ máy bị dính virut ( các chương trình khác có bị như thế ko , mở autocad nên vẽ xem có bị thế ko...)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo