Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
toan90

Lỗi Lệnh Chọn Đối Tượng Xline Không Xóa Được

Các bài được khuyến nghị

Chào Tất Cả,

File Cad của Em bị lỗi mà không biết khắc phục như thế nào. Em vẽ đường XLINE trong bản vẽ giờ Em muốn xóa đường đó nhưng không được dùng lệnh E hay delete vẫn không được( chọn đối tượng đường XLINE cũng không được). Em thử vẽ đường XLINE mới thì chọn được và xóa bình thường. Nhờ các Anh trong diễn đàn giúp đở Em chỉ cách xóa đường XLINE này.

Cám ơn các ANh nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Không biết Bạn có phải ở trong tình huống.

Chuyển 1 đối tượng sang layer DEFPOINTS rồi sau đó tắt layer 0 thì đối tượng đó vẫn thấy tồn tại trên màn hình nhưng không chọn select được nó và vì vậy không làm gì được với nó cả mình gọi nó như Ma vậy.

Thằng Cad tạo ra layer DÈPOINTS kiểu này cũng hay thật, ta có thể tận dụng tính chất này để phục vụ cho công việc thực tế của mình.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hê hê, lại thằng Defpoint ^^ Trước gặp trường hợp này cứ tưởng Cad có vấn đề . Sau rồi mầy mò đủ các kiểu cũng ra  :D  :D  :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thực ra là vẫn Select được nếu bạn nhấn Ctrl A, sau đó có thể E nó đi thoải mái   :) :)

Chào Bạn. Thực ra muốn E trong tình huống này thì bật layer 0 lên là Erase bình thường, nhưng vấn đề là mình thấy nó mà không bắt được nó (vì không cấn bắt, muốn cho qua nó) là rất tuyệt vời vì thực tế đôi khi cần như vậy đó Bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay