Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Thanh BMT

[Hỏi] Lỗi Co Chữ Trong Font Cad

Các bài được khuyến nghị

http://www.cadviet.com/upfiles/6/133003_02_bien_bao_cam.dwg

Mình có file cad mà cứ mở lên thì chữ trong phần ghi chú bị co lại (Lưu ý là không lỗi font chữ), không có khoảng trống, rất khó đọc, dù đổi sang font khác vẫn lỗi. Nếu click đúp vào (để edit text) thì nó giãn ra bình thường. Mình muốn hỏi đó là lỗi gì?

Lỗi này sửa rất mất công vì cứ phải click vào từng text để nó giãn ra, hoặc quên làm mà in luôn thì chữ dính nhau rất xấu.

Mong mọi người chỉ giúp với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Máy mình bình thường với file này (cả CAD08 và 2017) nên k biết vấn đề của bạn ntn :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.cadviet.com/upfiles/6/133003_02_bien_bao_cam.dwg

Mình có file cad mà cứ mở lên thì chữ trong phần ghi chú bị co lại (Lưu ý là không lỗi font chữ), không có khoảng trống, rất khó đọc, dù đổi sang font khác vẫn lỗi. Nếu click đúp vào (để edit text) thì nó giãn ra bình thường. Mình muốn hỏi đó là lỗi gì?

Lỗi này sửa rất mất công vì cứ phải click vào từng text để nó giãn ra, hoặc quên làm mà in luôn thì chữ dính nhau rất xấu.

Mong mọi người chỉ giúp với.

Mình thì ko biết file cad bạn lỗi như thế nào. Nhưng nếu bạn chưa có cách khắc phục thì có thể chọn hết text lỗi (layiso, fill, quick select) rồi sửa lại giá trị width factor của các text ý sang 1 giá trị mới. Sau đó lại sửa 1 lần nữa về giá trị ban đầu. Sẽ nhanh hơn kick ed từng text 1. :v

Mong cao thủ vào tìm hiểu nguyên nhân sửa lỗi giúp bạn ý. :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vậy chắc là tại bộ cad của mình. Thi thoảng lại gặp 1 file bị vậy bạn ạ. (Thi thoảng có 1 file mới khó hiểu chứ.)

Đây là hình ảnh: hình 1 là lúc mới mở, bị lỗi, hình 2 là sau khi click vào text mục 1, nó dãn dài ra bằng text mục 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thì ko biết file cad bạn lỗi như thế nào.

Mong cao thủ vào tìm hiểu nguyên nhân sửa lỗi giúp bạn ý. :D

Cảm ơn bạn đã xem và góp ý, chắc tại bộ cad của mình có vấn đề. Mình dùng cad 2007

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo