Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
vodanhnxc

Xin Lisp Xuất Kết Quả Đo Chiều Dài,tên Đoạn Thẳng Ra Excel

Các bài được khuyến nghị

em seach tìm thấy rất nhiều lisp nhưng ko thấy lisp nào phù hợp với mong muốn. Nhờ các bác viết giúp em 1 lisp như sau

Chọn tên đoạn thẳng (AB chẳng hạn) pick điểm 1, pick điểm 2. Xong chọn tên đoạn thẳng thứ 2 CD, pick điểm 1, pick điểm 2 ....đoạn thẳng thứ n. Kết quả xuất ra exel gồm cột 1 tên đoạn thẳng , cột 2 chiều dài ( số làm tròn ko cần sau dấu phẩy). Em xin cảm ơn!

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

đối tượng đo của em ko phải line, pline mà là block nên cần phải pick điểm đầu cuối giống lệnh đo dim bình thường nên các lisp trên diễn dàn ko dùng được, mong các bác giúp đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đối tượng đo của em ko phải line, pline mà là block nên cần phải pick điểm đầu cuối giống lệnh đo dim bình thường nên các lisp trên diễn dàn ko dùng được, mong các bác giúp đỡ.

Hề hề hề,

Gửi bản vẽ mẫu lên nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.cadviet.com/upfiles/6/68495_04_cap.dwg68495_fa657d6356078384b289dcf12d286ca65d

Bản vẽ của em là về cáp dự ứng lực, chiều dài của sợi cáp là tổng 3 kích thước trong hình, bác viết giúp em lisp chọn tên của sợi cáp , chọn sợi cáp ( bằng cách pick chuột) tương ứng xong lại chọn tên rồi chọn sợi cáp đến hết cáp thì xuất ra bảng excel  cột 1 ghi số thứ tự, cột 2 ghi tên sợi cáp, cột 3 ghi chiều dài (làm tròn đến mm). Nếu rảnh thì bác viết thêm giúp em thêm lisp thống kê các cao độ của bó cáp ( text số 35,40, 45.....) rồi xuất ra excel số lượng cao độ 35 bao nhiêu con ý ạ. Em xin được cảm ơn bác trước!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay