Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Danh Cong

Đặt Lại Hàm *error* Gốc Ban Đầu Cho Cad.

Các bài được khuyến nghị

:wacko:  :wacko:  :wacko:  Vài tuần trước em tìm hiểu về hàm *ERROR* để đặt lại một số giá trị biến hệ thống trong cad.

Trong quá trình táy máy + nghịch dại.... Em đã lỡ gán *ERROR* cho 1 hàm khác, nhưng đoạn cuối thì không trả lại hàm *ERROR* gốc ban đầu.

Kể từ ngày đó viết lisp, đúng thì ko sao, nhưng sai thì nó làm cad em chạy loạn xà ngậu lên.....

Các anh chị tiền nhiệm có cách nào trả lại hàm *Error* gốc giúp em với ạ...  Em đến khổ vì tội nghịch dại này đây....  :(  :(  :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Đợi cả chiều rồi ^^ Các anh , các bác giúp em với ạ...  :wacko:  :wacko:  :wacko:

(Hôm nọ em cài lại cad nhưng chưa xóa cả file ổ C,  nên lỗi nó vẫn nhởn nhơ trước mặt )....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử cái này xem có được không, tôi không chắc lắm:

(*error* nil)

Hoặc không được nữa thì thử cái này:

(setq *error* nil)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử cái này xem có được không, tôi không chắc lắm:

(*error* nil)

Hoặc không được nữa thì thử cái này:

(setq *error* nil)

Dạ, em thử theo bác bảo nhưng ko được ạ. :(((

Bác có cách nào nữa giúp em với. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn cứ làm như bác Hạ : (setq *error* nil) , rồi xóa hết các định nghĩa (defun *error* ...) trong máy, tắt cad, bật lại cad, test thử (/ 1 0) xem nó báo sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn cứ làm như bác Hạ : (setq *error* nil) , rồi xóa hết các định nghĩa (defun *error* ...) trong máy, tắt cad, bật lại cad, test thử (/ 1 0) xem nó báo sao.

Dạ. Em đã thử  (setq *error* nil) nhưng ko được anh ạ. Còn xóa hết các hàm định nghĩa (defun *error*....) thì em có phải xóa ở tất cả lisp cũ ko, em mò làm sao được hết lisp nào của em dùng cái này ( TT)

Để em trình bày lại cái lỗi quái gở mà em đang mắc phải ạ.

Cái lỗi mà em nói, nó chỉ xuất hiện khi em muốn "Add Watch..." một phần nào đó của đoạn lisp trong "Vlide" thôi anh ạ.

( Ví dụ như em có code : (setq Test (/ 1 0))...... Thì khi em Add Watch biến Test thì cad bị lỗi ngay tức khắc, rồi nó chạy theo hàm *error" nghịch dại của em trước đây.

(Nếu ko Add Watch thì ko sao). Nhưng viết lisp mà ko có cái này thì em ko kiểm tra được lisp em bị lỗi ở đâu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn tìm cái file lisp nào tự động load khi bật cad, xóa mấy cái (defun *error*....) trong đó thôi. Dĩ nhiên bạn phải biết những file đó là file nào.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn tìm cái file lisp nào tự động load khi bật cad, xóa mấy cái (defun *error*....) trong đó thôi. Dĩ nhiên bạn phải biết những file đó là file nào.

Dùng notepad++ thì có thể tìm được tất cả file có chứa hàm đó. Nhanh lắm

Nãy em thử AP, gỡ toàn bộ lisp cóp nhặt lâu nay của em. Rồi làm tuần tự như mấy anh, mấy bác nói mà vẫn lỗi nó cứ trơ trơ ra.

Nick em bị lỗi, ko up được ảnh màn hình lên để các anh xem xét.

Chắc để chiều phải cài lại cad xem thế nào.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo