Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
teotiensinhcofer

Thiết Kế Đường Ống Nước

Các bài được khuyến nghị

Chào mọi người, nhờ mọi người giúp đỡ

em có 1 khu đất có 10 luống trồng bí, e tính đi 1 đường ống nước 27 chạy dọc ruộng và gắn thêm ống chữ T vào từng luống để khi bơm nước chảy đều vào các luống. liệu khi bơm nước có chảy đều vào các luống hay không? Nếu không nhờ mọi người giup e đưa giải phá nên làm sao? Em cam on.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

em có 1 khu đất có 10 luống trồng bí, e tính đi 1 đường ống nước 27 chạy dọc ruộng và gắn thêm ống chữ T vào từng luống để khi bơm nước chảy đều vào các luống. liệu khi bơm nước có chảy đều vào các luống hay không? Nếu không nhờ mọi người giup e đưa giải phá nên làm sao? Em cam on.

Dùng Pipe Flow Expert chạy là xong. Ăn thua là khu đất của bạn rộng bao nhiêu thôi.

Thường là sẽ chảy không đều đâu: Giải pháp là gắn vào đầu chữ T một cái van, Khi bơm điều chỉnh van thì sẽ đều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khó nhất vẫn là chọn công suất và lưu lượng bơm hợp lý và chỉ có thể xác định bằng thực nghiệm, mua bơm công suất và lưu lượng nhỏ về lắp thử, nếu không ổn lại chạy bộ ra đổi bơm có công suất và lưu lượng lớn hơn...

Tham khảo:

http://vuonthongminh.com/huong-dan-thiet-ke-he-thong-tuoi-tu-dong/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

theo mình thì nên làm thế này, 

sau mỗi chỗ lắp T ra luống thì bạn lắp thêm 1 cái van. Sau đó khi chạy thử, bạn chỉnh độ mở của từng van để làm sao lưu lượng như nhau. 

Có thể dùng cách đo là xả nước vào bồn trong cùng 1 tgian để biết dc thể tích --> biết được lưu lượng --> chỉnh van cho hợp lý.

thân

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

theo mình thì nên như thế này : giả sử ống bơm nước của bạn là ống 27, thì bạn hãy chôn cái ống khoảng 60 xuống, và tại vị trí mỗi luống bạn khoét một cái lỗ tròn để nước chảy ra( lỗ ở trên gần nóc ống), khi bơm nước nước sẽ ko đầy ống 60 ngay lập tức, lượng  nước sẽ phải lên từ từ tới khi gặp cái lỗ thì nó sẽ chảy ra đều vì nước sẽ lên bằng nhau ở mọi lỗ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo