Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Hung sama

Gia Công Lỗ Bậc D80 Và D72 ( Lỗ Lắp Vòng Bi)

Các bài được khuyến nghị

Em đang làm đồ án ra trường, mọi người giúp em chi tiết này gia công như thế nào với ( ngoài cách dùng máy CNC ), đây là chi tiết lắp trục và vòng bi ở máy ép mía vật liệu thép CT3. cảm ơn mọi người

http://www.cadviet.com/upfiles/7/159672_mayepmia.pdf

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em đang làm đồ án ra trường, mọi người giúp em chi tiết này gia công như thế nào với ( ngoài cách dùng máy CNC ), đây là chi tiết lắp trục và vòng bi ở máy ép mía vật liệu thép CT3. cảm ơn mọi người

http://www.cadviet.com/upfiles/7/159672_mayepmia.pdf

Ngoài máy CNC có thể dùng máy doa tọa độ (Chính xác cao) ; máy doa ngang hoặc máy tiện (độ chính xác thấp)

Kích thước anh ghi hơi bị ...tùy hứng qua cầu, nên sửa lại:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Kích thước D72 kia là kích thước vai chặn chứ? không cần dung sai kích thước này. D80 là kích thước lắp bi

Chi tiết không yêu cầu độ chính xác cao  về vị trí tương quan  các lỗ bi, trục quan trọng là dung sai lỗ bi

Phương pháp gia công phay CNC quá ổn, doa tọa độ cũng tốt tuy nhiên theo mình không cần thiết

Gia công trên máy tiện mâm cặp 4 chấu ( gia công đơn chiếc hơi vất nhưng hàng loạt thì ổn ơn nhiều)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Kích thước D72 kia là kích thước vai chặn chứ? không cần dung sai kích thước này. D80 là kích thước lắp bi

Chi tiết không yêu cầu độ chính xác cao  về vị trí tương quan  các lỗ bi, trục quan trọng là dung sai lỗ bi

Phương pháp gia công phay CNC quá ổn, doa tọa độ cũng tốt tuy nhiên theo mình không cần thiết

Gia công trên máy tiện mâm cặp 4 chấu ( gia công đơn chiếc hơi vất nhưng hàng loạt thì ổn ơn nhiều)

D72 đúng là vai chặn ổ, xin lỗi em nhìn gà hóa cuốc nếu nói rõ hơn, cần phải có rãnh thoát dao nữa! :) :) :)

Vị trí tương quan, giữa các lỗ vẫn cần chính xác vì nó ảnh hưởng đến độ chính xác của các bộ truyền bánh răng;  gia công trên máy tiện hàng loạt vẫn phải thiết kế đồ gá anh ạ!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bạn haanh và ngocduy317 nhé. Chi tiết này minh cho lên phay CNC rồi bạn ak, về phần dung sai và cách đo mĩnh sẽ sửa lại cảm ơn các bạn 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo