Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
minhhung29

Tạo Khối Và Dim Kích Thước Trong Không Gian 3D

Các bài được khuyến nghị

Thân chào quý anh/chị trong diễn đàn!

Hiện tại mình có file 3d của một bia mộ và đang muốn triển khai dim kích thước chi tiết cho anh em thợ làm, do chuyên dùng trong 2d quen rồi nên khi chuyển sang 3d thì gặp lúng túng và chưa biết cách tạo khối cũng như dim kích thước trong không gian 3d như thế nào. Nay mong quý anh/chị trong diễn đàn giúp đỡ, hướng dẫn giúp mình:

1> Mình cần tạo khối lấp đầy vì bản vẽ thể hiện ở chế độ khung(frame) nên nhìn các đường line chằng chịt, rất rối mắt.

2> Muốn tách từng bộ phận của các khối này ra riêng lẻ để dễ dàng quan sát và dim kích thước. (dùng để triển khai chi tiết cho người khác hiểu và thợ biêt cách làm).

3> Hướng dẫn mình dim kích thước trong không gian 3d, do cũng có lên mạng xem một vài hướng dẫn nhưng chỉ biết mỗi cách là : muốn dim cạnh nào thì dời UCS về mặt phẳng đó để dim, cách này làm như vậy thì rất lâu, không biết có còn cách nào khác không, mong quý anh/chị giúp.

4> Trong bản vẽ có các đường được vẽ bằng polyline hoặc bằng gì gì đó...., mình muốn dim các đường này thì mình dùng Arc Length, Radius,Diameter, Jogged nhưng không có kết quả. Vậy nên đang bị bí chỗ này, nhờ quý anh/chị giúp đỡ mình chút.

CHÂN THÀNH CẢM ƠN!

http://www.cadviet.com/upfiles/7/32288_aa03131_1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay