Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
phuongminh

Vấn Đề Font Chữ Khi Chuyển Từ File Dgn Sang Dwg Bằng Cad 2014

Các bài được khuyến nghị

Xin các anh chị cao nhân chỉ giúp cho em vấn để ở đâu ạ, e có 1 file QH lấy từ địa chính của 1 xã, khi em mở bằng CAd 2014 và save về đuôi dwg thì chỗ chú thích bộ lỗi font ko đọc được giống như hình ạ. Em đã lên mạng tải bộ font cad đầy đủ rồi mà vẫn ko được, Anh chị nào biết cách xử lý chỉ cho em biết với. Cảm ơn ngàn lần ạ!121519_untitled.jpg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Xin các anh chị cao nhân chỉ giúp cho em vấn để ở đâu ạ, e có 1 file QH lấy từ địa chính của 1 xã, khi em mở bằng CAd 2014 và save về đuôi dwg thì chỗ chú thích bộ lỗi font ko đọc được giống như hình ạ. Em đã lên mạng tải bộ font cad đầy đủ rồi mà vẫn ko được, Anh chị nào biết cách xử lý chỉ cho em biết với. Cảm ơn ngàn lần ạ!121519_untitled.jpg

bạn kiểm tra lại bản dgn xem những dòng chú thích có đọc được không? nếu đọc được thì kiểu tra xem đó là loại font nào, rồi bên cad bạn cũng đổi về cùng font đó là được. Còn nếu bản dgn trên máy bạn cũng không đọc được thì máy bạn bị thiếu font đó. bạn phải xin thư mục default trong micro của máy bạn đã xin bản vẽ, rồi paste vào máy của bạn sẽ đọc được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái từ "chú dẫn"(chó dÉn) là font TCVN3 đấy. Bạn xem text bị lỗi thuộc Style nào thì chuyển font của style đó về dạng .VnArial là được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay