Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
dinhdzat

Cần Mọi Người Giải Thích Về Bóc Tách Bản Vẽ Ạ

Các bài được khuyến nghị

Em thì mới ra trường đi xin việc liên quan đến cad người ta hỏi biết bóc tách bản vẽ không nhưng em chưa làm bao giờ. Mọi người có thể giải thích hộ em và cho e 1 ví dụ cho dễ hình dung được không ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em thì mới ra trường đi xin việc liên quan đến cad người ta hỏi biết bóc tách bản vẽ không nhưng em chưa làm bao giờ. Mọi người có thể giải thích hộ em và cho e 1 ví dụ cho dễ hình dung được không ạ 

cái này cũng dễ lắm bạn, bóc tách bản vẽ hay còn gọi là shop drawing, là  việc bạn đọc vào một bản vẽ thiết kế tổng thể và tách ra từng chi tiết một trong đó để công nhân có thể đọc vào và làm được chứ nếu để một bản vẽ tổng thể như vậy ngươi thi công sẽ khó làm, cho ví dụ như vầy nha : bạn có một cái cửa ra vào ( cửa một cánh như cửa nhà vệ sinh ấy ấy ) , bạn cần tách ra là cái bản lề cửa là loại gì hình dáng nó như thế nào, cần bao nhiêu thanh ngang độ dài, hình dáng nó ra sao, hai đầu mỗi thanh nó cắt như thế nào, ( giả sử là cắt 45 độ chẳng hạn) , rồi cần mấy thanh dọc  cũng cần đủ mọi thông tin để người ta nhìn vào họ có thể cắt được cái thanh dọc đó, kiếng loại gì số đó ngang dài rộng bao nhiêu chất liệu là gì ( nhôm or săt or gỗ .... )  , thường thì mỗi chi tiết trên cánh cửa này sẽ được vẽ riêng ra một  trang giấy, để khi người ta làm người ta cứ nhìn vào đó người ta cắt , mục tiêu của bóc tách bản vẽ hầu như để phục vụ cho việc cắt, (hoặc chế tạo ) từng chi tiết thành phần ra một cách chính xác

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo