Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
truongan3105

Lỗi Invalid Point Input

Các bài được khuyến nghị

162218_capture_1.jpgChào Diễn Đàn! Mình Mới Sử Dụng Cad Chưa Lâu Nhưng Xãy Ra Một Lỗi Như Sau Mong Mọi Người Giúp Đỡ!

Mình dùng Cad 2016 được một time thì bình thường nhưng dạo gần đây xảy ra lỗi gì mình không biết. Khi mình dùng lệnh dco muốn nhập số liệu để hiện ra khoảng cách nhưng sau khi nhập khoảng cách (VD: DIM 200 -> DCO 300 enter) thì báo lỗi là "Invalid point input".

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

có ai biết k ạ chỉ giáo giúp em với

mình cũng thử nhập giá trị vào lệnh dco như bạn và cũng gặp thống báo " invalid point input"  suy ra lệnh này không nhận cách nhập giá trị trực tiếp mà yêu cầu phải chọn một điểm nào đó, ko phải máy bạn lỗi đâu :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cũng thử nhập giá trị vào lệnh dco như bạn và cũng gặp thống báo " invalid point input"  suy ra lệnh này không nhận cách nhập giá trị trực tiếp mà yêu cầu phải chọn một điểm nào đó, ko phải máy bạn lỗi đâu :D

truoc mình cũng nhập được nhưng nghịch thế nào lại mất đi :wacko:  :wacko:  :wacko:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình chưa vẽ cách của bạn bao giờ. Nhưng mình đã thử nhưng cũng không được. Nếu dùng lệnh DCO thì chỉ có cách là nhấp chuột chọn điểm cần đo nữa thôi chứ không nhập số liệu được. Vì nhìn trên hình thì có 2 ô nhập, đó là tọa độ điểm rồi. Nếu bạn muốn dùng thì chỉ còn cách lập lại bước 1 (DIM 200, DIM 300...). Mình cũng chỉ biết thế thôi.  :)  :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo