Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tonglao09

Xóa Các Layer Ẩn, Không Dùng Đến Trong Cad.

Các bài được khuyến nghị

Như tiêu đề trên. Mình có file rất nhiều layer phức tạp (bản vẽ người khác gửi), hiện tại chỉ hiện khoảng 7-10 layer chính. Mình muốn xóa hết các layer ẩn đó đi nhưng dùng lệnh PU thì không thể xóa được, nó chỉ làm nhẹ bớt dung lượng bản vẽ thôi. Ai có lisp hay cách nào xóa nhanh chỉ mình nhé. Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Như tiêu đề trên. Mình có file rất nhiều layer phức tạp (bản vẽ người khác gửi), hiện tại chỉ hiện khoảng 7-10 layer chính. Mình muốn xóa hết các layer ẩn đó đi nhưng dùng lệnh PU thì không thể xóa được, nó chỉ làm nhẹ bớt dung lượng bản vẽ thôi. Ai có lisp hay cách nào xóa nhanh chỉ mình nhé. Thanks!

Theo mình thì lênh PU nó khá là hoàn thiện trong việc xóa những layer thừa rồi, có thể bản vẽ của bạn những layer đó vẫn đang sử dụng hoặc bị khóa... vì một lý do nào đó mình không kiểm soát hết được theo mình bạn nên gửi một bản vẽ nên để mọi người xem nó phức tạp tới đâu. Lisp thì chắc là các anh chị cao thủ vẫn có nhưng mình nghĩ cái này không cần tới lisp, theo mình là thế

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu bạn chắc chắn layer nào không có thì merg chúng vào layer 0.
Trên lý thuyết thì những layer nào không dùng sẽ pure được. Vì vậy nếu khong pure được nghĩa là có đối tượng ở layer đó. Có thể là 1 block đã bị xóa hết đối tượng bên trong...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo