Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
lamtecco2

Chúc mừng sinh nhật,

Các bài được khuyến nghị

Đã nhiều lần mong được gặp nataca.Nhưng chưa 1 dịp nào thành hiện thực cả.

Chúc Bác sang tuổi mới may mắn, hạnh phúc và thành công trong sự nghiệp

Hôm nào Cadviet off em mong Bác sẽ bố trí thời gian về Hà Nội hội ngộ 1 phen.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Úi,em ko để ý hôm nay là SN bác nakata(à quên nataca).Em nhầm với tuyển thủ bóng đá của Nhật:Hidetosi Nakata :bigsmile:

Chúc bác và gia đình sức khoẻ dồi dào,hạnh phúc.Chúc riêng bác thành công trong cuộc sống và sự nghiệp.

:cry: :cry: :bigsmile:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Úi. Hôm nay sinh nhật anh Natra, í quên, anh Nataca hả?

Chúc mừng sinh nhật anh nhé!

Hôm nào nhớ giới thiệu "con cô chủ nhiệm" cho em nhé! Mà hôm nay "bà xã" chúc mừng gì vậy anh?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Úi. Hôm nay sinh nhật anh Natra, í quên, anh Nataca hả?

Chúc mừng sinh nhật anh nhé!

Hôm nào nhớ giới thiệu "con cô chủ nhiệm" cho em nhé! Mà hôm nay "bà xã" chúc mừng gì vậy anh?

Chúc mừng sinh nhật NATACA - Chúc Pác sang năm mới (ý wên tủi mới)

Luôn tin vào chính bản thân mình - làm tốt - ắt thành công - hi hi

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn tất cả mọi người vì những chúc mừng thật ý nghĩa. Hôm nay vui quá xá :cry:

@Nataca : Tue_NV chân thành mời bạn mấy ly vì tất cả : lời cảm ơn của Tue_NV với Nataca, sự chia sẻ, lòng nhiệt huyết và cả 1 tình yêu dành cho CADVIET.

Mời nâng ly nhé cheers.gif cheers.gif cheers.gif cheers.gif cheers.gif cheers.gif

Cảm ơn Bạn Nataca rất nhiều

Cám ơn anh Tue_NV nhiều. Chủ nhật mà anh dậy sớm thế. Nếu em không phải đi học thì chắc ngủ dậy không sớm hơn 9h đâu :cry:

Sinh nhật = Chủ nhật, sướng nhé nataca cheers.gif

Hum nay quả là ngày "sướng" thật :bigsmile: . Sáng nay đi học ktế, lần đầu tiên học một lớp nhiều con gái như thế :cry:

Hôm nào Cadviet off em mong Bác sẽ bố trí thời gian về Hà Nội hội ngộ 1 phen.

ok ngay. Thực ra mình cũng hay lên HN chỉ có điều thời gian không được thoải mái lắm thôi. Chắc chúng ta sẽ gặp nhau vào dịp kỷ niệm sinh nhật diễn đàn :cry:

Em nhầm với tuyển thủ bóng đá của Nhật:Hidetosi Nakata s_big.gif

Mình cũng muốn giống anh chàng này lắm: vừa đẹp trai, hào hoa, nổi tiếng lại giàu có :bigsmile:

Anh hôm nay vừa bị bà xã xạc cho 1 trận vì cái tội "đi học ngắm linh tinh" :cry: . Món quà bà xã tặng anh ý nghĩa lắm, hum nào anh kể cho nghe :cry:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin chúc mừng sinh nhật các bác Tran Van Hong, nataca thêm tuổi mới, thêm nhiều sức khỏe, thêm nhiều niềm vui, thêm nhiều tài lộc!

Biếu anh Nacata chai rượu và lon bia gọi là của ít lòng nhiều

Chúc vợ anh luôn dồi dào sức khỏe, các cháu ngoan, học giỏi!

Mừng anh hai sáu tuổi

Mặt anh luôn hồng tươi

Dưới ánh nắng mặt trời

Mừng anh thêm tuổi mới!

Chúc anh được khoẻ re

Hồn nhiên giữa bạn bè!

Tâm hồn luôn tươi trẻ!

Em chỉ viết vài dòng

Tặng anh ngày sinh nhật

Em sợ dài lòng thòng

Chắc vợ anh giận mất!

Thơ em vốn không hay

Chỉ mong anh đón nhận!

Những lời chúc muộn mằn

Anh chớ có lăn tăn

Vì bị bà xã xạc

Chị là người gánh vác

Lo công việc gia đình

Ra đường thấy gái xinh

Anh ngoảnh đi chỗ khác

Về nhà anh rửa bát

Giúp vợ giặt áo quần

Lau sàn nhà quét sân

Chị xạc anh sao được?

@Anh Tuệ: Chúc anh mới được lên chức hôm 11-10-2009. Ba mẹ anh chắc vui lắm, emcũng rất vui anh a, cầu mong gia đình anh được mọi sự tốt lành, an khang thịnh vượng!

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ra đường thấy gái xinh

Anh ngoảnh đi chỗ khác

Hỏng, hỏng rùi Nataca ơi. Kiểu này ra đường mà gặp phải Haanh, svba hay girl xinh là phải "ngoảnh đi chỗ khác :bigsmile:

Nếu là Tue_NV thì chẳng muốn như thế này đâu. Hỏng hết rùi..... "ngoảnh đi chỗ khác thì uổng lắm và là điều không nên làm :cry: :bigsmile:

@Haanh : Cảm ơn em nhiều

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@Nataca: Anh nataca ơi! Anh đi học gì đó? Sao anh lại đi học kinh tế? Đừng bảo là anh đi học cùng "bà xã" anh đó nhé!

@Haanh: :bigsmile: Chị haanh ơi! Anh Nataca mới có "bà xã" tương lai thôi, chưa có bà xã thật đâu.

@Tue_NV: Anh Tuệ ơi, em còn chưa được biết tên cháu? Phải biết để 11/10 sang năm còn chúc mừng sinh nhật chứ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Úi,em ko để ý hôm nay là SN bác nakata(à quên nataca).Em nhầm với tuyển thủ bóng đá của Nhật:Hidetosi Nakata :bigsmile:

Chúc bác và gia đình sức khoẻ dồi dào,hạnh phúc.Chúc riêng bác thành công trong cuộc sống và sự nghiệp.

:cry: :cry: :bigsmile:

Tò mò hỏi bác về xuất xứ cái nick của bác: Nataca hay Nakata?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hôm nay, ngày 20 tháng 10 năm 2009, là ngày kỷ niệm Hội Liên hiệp Phụ nữ.

Mình chúc các bạn nữ luôn vui vẻ, mạnh khỏe, thành đạt và mọi sự đều được như ý.

Chúc mừng ngày sinh nhật của các bạn nquoclam2002, coulfituibimb, Bedsgeold, thonghoang1, tranvanchien1983, lehanh, ngoctjeuphong

Chúc các bạn có một ngày sinh nhật thật vui vẻ

Chúc mọi điều tốt lành đến với các bạn.

Thân ái.

Tue_NV

@Anh Tuệ: Chúc anh mới được lên chức hôm 11-10-2009. Ba mẹ anh chắc vui lắm, emcũng rất vui anh a, cầu mong gia đình anh được mọi sự tốt lành, an khang thịnh vượng!

Cảm ơn em nhiều.

Sáng nay, Tue_NV mới nhận được 1 bài thơ của bạn Imissyou trên diễn đàn CADVIET gửi cho Tue_NV qua Yahoo. Biết Haanh thích đọc thơ, Tue_NV viết lại lên đây, hy vọng haanh và các bạn sẽ rất vui

MỘT NGÀY ANH LÀM VỢ

Một ngày làm vợ

Ngày ấy sẽ trôi qua

Em cứ ngồi ngắm hoa

Em cứ ca cứ hát

Anh sẽ lo rửa bát

Anh sẽ lo quét nhà

Anh sẽ lo đi giặt

Em uống gì anh pha

Chợ gần hay chợ xa

Anh lần ra được hết

Món em ưu anh biết

Em cứ chờ mà xem

Em đánh phấn xoa kem

Anh nhặt rau vo gạo

Em ung rung đọc báo

Anh tay nấu tay xào

Anh tự làm không sao

Đừng lo gì em nhé

Tà áo em tuột chỉ

Đưa anh khâu lại giùm

Nho anh mua cả chùm

Buồn mồm em cứ nếm

Bạn gái em mà đến

Cứ vô tư chuyện trò

Anh tắm cho thằng cu

Rồi anh ru nó ngủ

Màn hình bao cầu thủ

Nghe em hét "vào rồi"

Hết một ngày em ơi

Hai tư giờ thôi nhé

Một ngày anh làm vợ.......................heheeee

Cảm ơn bạn Imissyou rất nhiều. Nhưng Tue_NV muốn là chăm sóc vợ con suốt cả cuộc đời chứ không phải là một ngày đâu :bigsmile:

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hỏng, hỏng rùi Nataca ơi. Kiểu này ra đường mà gặp phải Haanh, svba hay girl xinh là phải "ngoảnh đi chỗ khác :bigsmile:

Nếu là Tue_NV thì chẳng muốn như thế này đâu. Hỏng hết rùi..... "ngoảnh đi chỗ khác thì uổng lắm và là điều không nên làm :cry: :cry:

He he. Ngắm gái xinh cũng như ngắm cái đẹp. Đó là món quà của cuộc sống :bigsmile: . Miễn là chỉ coi đó là cái đẹp, không vương vấn j là được :cry:

@Nataca: Anh nataca ơi! Anh đi học gì đó? Sao anh lại đi học kinh tế? Đừng bảo là anh đi học cùng "bà xã" anh đó nhé!

Anh học thêm kinh tế để có cái nhìn bao quát thui. Cũng để hiểu chút ít tiếp chuyện bà xã. Anh đang lên dự thảo để trình bà xã đầu tư cho anh đi học thêm mấy cái nữa. Không biết có được không :cry:

Tò mò hỏi bác về xuất xứ cái nick của bác: Nataca hay Nakata?

Nataca là tên của mình thôi chứ không phải mang phong cách Nhật Bản hay Fan hâm mộ cầu thủ Nakata đâu. Nataca = N...T...C = Nguyễn Thành Chung ý mà :cry:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Còn vài tiếng nữa thôi là chúng ta sẽ bước qua ngày 22 tháng 10 năm 2009. Một ngày rất bình thường với hầu hết chúng ta nhưng lại là một ngày rất quan trọng với một người bạn của Happy, bác Hiếu, KEANMAYDIVANG. Cách đây 53 năm bác ấy mở mắt chào đời và cất tiếng khóc đầu tiên vào ngày này. Happy cảm thấy rất vui muốn làm một cái gì đó thất ý nghĩa thật ấn tượng tặng bác ấy nhưng vào lúc này thì đầu óc trống rỗng chẳng nghĩ ra được một ý gì...

Các bạn có bao giờ thật sự muốn làm một điều gì đó cho một ai đó vào một thời điểm nào đó chưa? Lúc này đây Happy chỉ muốn hét to lên cho mọi người cùng biết là ngày mai là sinh nhật bác Hiếu, mong mọi người sẽ cùng Happy gửi tới bác ấy những lời chúc tốt lành và nhiều điều may mắn trong tuổi mới. Một mình Happy thì chắc là không làm được rồi, nhưng Happy chắc chắn một điều là nếu mỗi người chúng ta bỏ ra vài phút gửi tới bác Hiếu những lời chúc mừng, bình dị, đơn giản thôi nhưng cũng sẽ làm bác ấy toét miệng cười :cry: vì hạnh phúc, và sau đó là hix hix :cry: cũng vì hạnh phúc. Mọi người sẽ cùng làm với Happy chứ ??? Hãy cùng biến một ngày bình thường thành một ngày đặc biệt cho một người bình thường mà không "thường" chút nào nhé !!!

Happy làm trươc nhé !!! :bigsmile:

Chúc bác Hiếu thêm tuổi mới thêm nhiều niềm vui để sống lạc quan yêu đời và yêu người, và cũng thêm những nổi buồn để thêm rộng lòng vượt qua ngày rộng tháng dài!! :bigsmile:

HAPPY BIRTHDAY TO YOU, MY FRIEND!!!

• Vote tăng 6

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

dạ có - vanduong thứ nhì :

CHÚC SINH NHẬT BÁC KSGIA (Kỹ sư Già - không sợ già) - Luôn luôn lạc quan - Luôn luôn yêu đời - Luôn luôn yêu người - luôn luôn yêu CAD - luôn luôn yêu CADViet - luôn luôn ... :bigsmile:

Mạnh khỏe và hạnh phúc

Hôm nay ngày 22-10 là sinh nhật của một người bạn lớn tuổi mà Happy rất quý mến và kính trọng. Một người bạn luôn quan tâm, giúp đỡ, chia sẽ mọi buồn vui của Happy. Luôn gửi tới Happy một lời chúc vui nhiều cả ngày vào mỗi sáng. Happy muốn gửi tới người bạn phương xa ngàn lời chúc tốt đẹp, triệu sự may mắn, tỷ tỷ niềm vui......... và cả lời chúc mà người bạn này hay chúc mọi người nữa:" Chúc pác Hiếu hay ăn chóng đói" :bigsmile: .

@colonbay:

Một mùa xuân mới lại sang

Làm thơ vui chúc cả làng Cad ta

Chúc cho hạnh phúc nhà nhà

..............................................

.........................................

Một năm đầy Lộc vào ra thuận lòng

Chúc cho êm ấm ngoài trong

An khang thịnh vượng ai mong được liền.

@Ksgia:

Trường ca: Làng CADViet

(Tặng anh chị em làng CADViet)

CHƯƠNG I

Anh em CADViet chúng ta

Biết nhau qua mạng gần xa tụ về

Cùng chung một thú đam mê

Viết bài thảo luận khen chê nhiều chiều.

Giờ đây CADViet thân yêu

Đã thu hút được khá nhiều thành viên------------------7756 thành viên--------------update: 50596 members

Bắc- Trung- Nam đủ mọi miền

Đều về xum họp trong niềm hân hoan!

Tay trong tay hãy kết đoàn

...Cùng vui thư giãn mở mang tầm nhìn

Xin chào“Xếp trưởng” admin

Chào Hieuss chào ji... đi đầu. ---------------------------------------------------------------------------------------(jikibo)

Nguyen Hoanh cần mẫn phía sau

Viết bài chắc khỏe như trâu mộng vàng ---------------------------------------------------------------(Biểu tượng của Seagames 22)

ssg ở tận Nha Trang --------------------------------------------------------------------------------------------------------–(ssg)

Post bài qua đoạn đèo Ngang rầm rầm.

Giao thông đã có Tùng Lâm--------------------------------------------------------------------------------------------(lamtecco2)

Tắc đường cứ chọn đường hầm mà lao

Lạc hầm đã có vbao---------------------------------------------------------------------------------------(vbao-Trắc lượng viên)

Vác kinh vĩ máy xông vào là xong!

Muốn xaydung tới …Y ong----------------------------------------------------------------------------(xaydung & Jin Yong)

Gọi thêm …Chen sẽ …vừa lòng khách đi-----------------------------------------------------(kts Chen) (vui lòng khách đến …)

Muốn chuyển sang max gọi Ji…

Giá cả hợp lý xong thì nhấn Thanh.--------------------------------------------------------------------------------(thanks)

Duy... thường giải đố cực nhanh--------------------------------------------------------------------------------------(duy782006)

...move - di chuyển vòng quanh diễn đàn----------- -------------------------------------------------------------------(bemove)

Theghost quê ở vùng than

Nộ Thiên một núi cơ man... thơ tình.-----------------------------------------------( Quảng Ninh có núi gọi tên là: Núi Bài thơ)

inter... mua đệm vi sinh ------------------------------------------------------------------------------------(interwar1283)

Vác ra hàng xén tỏ tình... một phen ------------- -------------------------(Tìm mua Đệm vi sinh, Tỏ tình kiểu .... Hàng xén)

G p 14 thật hên

Thuê bao đã được đè lên nhau rồi!!!!---------------------------(Chữ gp14 dùng trong bài viết:những câu nói bất hủ)

Ai cần Hatch lạ tìm Zoi--------------------(Dynamic Hatch :- Lisp này Zoi sưu tầm từ AUGIWORLD. www.augi.com)

ViThanh, a_rockyheart đâu rồi buồn ghê -------------------------------------------------------------(Lâu không thấy viết bài)

Người ơi người ở đừng về!

Diễn đàn vui thế sao về "hưu non"??? -----------------------------------------------------------(Đùa nửa tý cho vui ấy mà...)

Một lời thề với nước non

Còn Auto Cad ta còn dùng Trim!---------------------------------------------------------------------(Trim: -lệnh cắt)

thoc... gì xuống nước không chìm -----------------------thoclep

Co... gì bay được như chim mới tài?-----------colonbay (nói xấu con trai)- Nhưng sao lại thích nhộng dài roài oai!?

megarendering, aboutautolisp, kts.ngocquan, MANHHUNGXDA thích tên dài

tnmtpc, thanhlamct, hoai46ctt, tuan.kta103 lại thích ghép hai chữ tờ

N6310i thích ngắm chùa "bà”-------------(Những ngôi chùa mang tên“Bà”ở Hà Nội),(Đô thị ven biển-cái nhìn từ ...)

Thích ven biển lại thích nhà cổ xưa!--------------------------------------(Nhà ở truyền thống Việt chỉ còn hoài niệm).

pikeman286 thời lại thích đùa

Bôi râu hoa hậu búa xua đen xì --------------------------------------------------------------------(Cuộc thi hoa hậu cuối năm)

duongsatdn lại khoái bẻ ghi----------------------------------------(Khoảng cách giữa hai dòng text khi dùng lệnh DT)

Giữa hai dòng text trong khi chạy tầu.

vndesperados rất sợ nhức đầu--------------------------------------------------------------------------(Nhức đầuquá!!!)

Mất thanh công cụ tìm đâu bây giờ?

voima_tien tiếc ngẩn tiếc ngơ--------------------------------------------------------(Em làm mất các thanh công cụ trên cad)

Happyfeet THƯƠNG XÓT gửi cho nụ cười --------------Bài:THƯƠNG XÓT ( Trang1- Khi ta gửi đi một nụ cười)

Còn non còn nước còn trời

Còn Auto Cad ta thời còn Trim

@Leolas:

Giờ đây CADViet thân yêu

Đã thu hút được khá nhiều thành viên

Bắc- Trung- Nam đủ mọi miền

Đều về xum họp trong niềm hân hoan!

Tay trong tay hãy kết đoàn

Chung lòng chung sức không mòn tuổi xanh

Đừng như vị ngọt bồ hòn

Đừng như trái ấu khi tròn khi vuông

Hãy Group như đã từng Group

Hãy Extrude như đã từng Extrude

@Ksgia:

ay trong tay hãy kết đoàn

Chung lòng chung sức không màng nút thanhs

Dăm ba củ lạc cọng hành

Nâng ly chén chú chén anh xuề xoà

Hỏi rằng bạn ở đâu xa

Trăng tròn hay chếch mẹ cha thế nào?

Nước cờ đoán thấp hay cao

Gió đông đâu đã lọt vào vườn xuân?

Move ta dịch lại gần

Cùng vui thư giãn đâu cần dùng... trim.........................................Lệnh cắt đối tượng thừa.

Hãy cho tôi biết đường "lin" ----------------------------------------------------Link

Để tôi "đao loát"... cái nhìn 3D-----------------------------------------Download

Hãy cho tôi biết đường "lin" ----------------------------------------------------Link

Để tôi "đao loát"... cái nhìn 3D-----------------------------------------Download

Bởi vì có ít vần ê

Cho nên tạm thiếu ngayve vậy thôi

Tiếc rằng đường xá xa xôi

Nên chưa có dịp ghé chơi nhà Về

Hôm nào tôi sẽ tậu xe

Đạp đến nhà Về uống rượu không phanh!

Dăm ba củ lạc cọng hành

Gặp nhau chén chú chén anh hết buồn

Gọi thêm cả bạn vanduong

Vác ra rượu đế nếp hương Sài Gòn...

Trăm năm bia đá cũng mòn

Mười năm bia rượu vẫn còn lương hưu!

....

• Vote tăng 5

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ai cần Hatch lạ tìm Zoi

ViThanh, a_rockyheart đâu rồi buồn ghê --------------------------(Lâu không thấy viết bài)

Người ơi người ở đừng về!

Diễn đàn vui thế sao về "hưu non"???

Chúc bác KẺ ĂN MÀY DĨ VÃNG dồi dào sức khoẻ, vạn sự như ý!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dạ có - vanduong thứ nhì :

CHÚC SINH NHẬT BÁC KSGIA (Kỹ sư Già - không sợ già) - Luôn luôn lạc quan - Luôn luôn yêu đời - Luôn luôn yêu người - luôn luôn yêu CAD - luôn luôn yêu CADViet - luôn luôn ... :bigsmile:

Mạnh khỏe và hạnh phúc

Xin chúc mừng sinh nhật bác KsGia, người bạn lớn, chân thành tốt bụng và đã lâu không gặp. Chúc bác ngày một khang kiện và mãi mãi là người anh cả trong cộng đồng làng Cadviet

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:bigsmile: CHÚC MỪNG SINH NHẬT BÁC KSGIA :bigsmile:

Thấm thoát mà đã 1 năm trôi qua rồi Bác Hiếu à!

Là một năm với bề bộn những công việc, những bận rộn lo toan hàng ngày trong cuộc sống, những niềm vui, những nỗi buồn, những khoảnh khắc kỷ niệm đáng nhớ với anh em Cadviet. Một năm nữa trôi qua, diễn đàn chúng ta lại tiếp tục phát triển và đón nhận được thêm rất nhiều các thành viên mới tham gia. "Xưởng cơ khí nhỏ" vẫn tiếp tục phát triển. Bác lại thêm một tuổi mới, một dấu chân nữa tiếp bước cùng Cadviet!!!

Sinh nhật Bác Hiếu! Em xin gửi đến Bác và gia đình lời chúc sức khỏe tràn trề, lời chúc hạnh phúc tràn ngập, lời chúc thành công tràn đầy!!!

Chúc Bác luôn luôn giữ vững ngọn lửa nhiệt huyết cùng Cadviet để các anh em tiếp bước học hỏi, noi theo...

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

22h30 ngày 21-10-2009

BUZZ!!!

gp14: ơi

ngan tran: Mai là sn bac Hiếu đấy G.

gp14: 22

gp14: hay 24 nhỉ

ngan tran: ???????????

ngan tran: 22

gp14: uhm đúng rồi

gp14: G cũng ko để ý

ngan tran: làm j bi h?

gp14: chuẩn bị quà gì cho bác H chưa

ngan tran: chưa

gp14: thì cây nhà lá vườn

gp14: có gì tặng lấy

gp14: làm 1 bài tự truyện

gp14: nghĩ gì viết thế

...............................

gp14: xong rùi àh

ngan tran: ừ

gp14: post lun hay để mai

ngan tran: post lun chứ

gp14: vẫn ngày 21 mà

gp14: post đón hả

gp14: trưa mai G sẽ zô post

gp14: G ngủm trước đây

ngan tran: ừ

gp14: mai sẽ zô chúc mừng bác H sau vậy

gp14: có quà cho bác H rùi

Dạo này gp14 cũng không chú ý nhiều đến thời gian nên không nhớ ra sinh nhật bác ksgia, may là có Happyfeet nhắc hộ :bigsmile:

Đây là lần đầu tiên gp14 được vinh dự chat với bác ksgia.

DO GIAP: bác có đó không?

Nguyen Van Hieu: Chào G

DO GIAP: chào bác

...........

Nguyen Van Hieu: Ở công ty thỉnh thoảng mình cũng vào CADviet

DO GIAP: bác ko vào cadviet

DO GIAP: thư giãn hơi bị buồn đấy

Nguyen Van Hieu: Vào lúc chiều ở cty

DO GIAP: G đang chờ đọc truyện ngắn cua bác đấy

Nguyen Van Hieu: Đã hình thành rồi nhưng còn vấn đề thời gian vì mình bận nhiều việc qua!

DO GIAP: nội dung chính của truyện nói về gì thế ạ

DO GIAP: tiết lộ chút xíu được không bác

DO GIAP:

Nguyen Van Hieu: Gp biết không mình muốn thông qua chuyện đó để nhiều người biết về diễn đàn CADV

DO GIAP: thế thì hay quá rồi

Nguyen Van Hieu: Nói về tình bạn

DO GIAP: cảm ơn bác nhiều

Nguyen Van Hieu: Nói về mạng ảo

Nguyen Van Hieu: về chát chít

DO GIAP: bác tiên phong đi

DO GIAP: rồi biết đâu nhiều bạn sẽ hưởng ứng

DO GIAP: G ít khi viết lắm

Nguyen Van Hieu: Mình không đăng tải trên diễn đàn CADViet đâu

DO GIAP: nhưng biết đâu cảm hứng lại xuất hiện

DO GIAP: cũng viết văn chưa biết chừng

Nguyen Van Hieu: Chờ phút mình sẽ gửi cho G đoạn viết ngắn

DO GIAP: mạng lại lỗi rồi

Nguyen Van Hieu: Ngân ơi! Hôm qua, H đã đi ngủ trước Ngân đúng không?Nửa đêm, H chợt dậy, thế là H lại viết bài cho thư giản: gửi thêm một bài nữa. H viết vắn tắt chưa tới 15 phút rồi đi ngủ. H thấy từ bài viết của gp14, H có thể viết bài theo tư tưởng chủ đề mà H đang bức xúc, nên H mới viết thôi mà. (Ngân có thấy cảm động khi đọc bài viết của Gp14 – trong giai thoại làng CADViet-không? Giọng văn của Gp14 cũng được, H rất cảm động khi đọc bài viết của Gp14. Chắc chắn là H sẽ viết bài:”Thư ngỏ gửi Gp14”).

DO GIAP: bác không định đăng bài trên cadviet ạ

Nguyen Van Hieu: Truyện ngắn thì không đăng trên CADV

Nguyen Van Hieu: Đó là một đoạn tin nhắn mà mình đã viết gửi cho Ngân đấy

DO GIAP: ngân đang vào cadviet

DO GIAP: nhắn tin nhờ G giúp gì đó

DO GIAP: để G hỏi Ngân xem sao

DO GIAP: xin lỗi bác 1 chút

DO GIAP:

Nguyen Van Hieu: Bài thư ngỏ gưi Gp14 sẽ post trên Giai thoại làng CADViet

DO GIAP: G cũng đang muốn viết tiếp giai thoại đó

DO GIAP: và cũng có ý định viết một bài tự truyện

...........

Nguyen Van Hieu: Hôm nay mình lại có ý tưởng viết bài thơ mới về bạn bè trên CADViet đấy

Nguyen Van Hieu: có câu đầu và những câu kết thúc rồi

Nguyen Van Hieu: chỉ còn vấn đề là thời gian thôi

Nguyen Van Hieu: Vì mình bận công việc công ty

Nguyen Van Hieu: đang rất nhiều việc

Nguyen Van Hieu: vẽ liên tục suốt ngày

DO GIAP: xin lỗi vì G đang nhắn tin cho Ngân

DO GIAP: Ngân không vào yahoo được mà

Nguyen Van Hieu: mình không gửi bài nữa đâu

DO GIAP: vì lỗi yahoo

DO GIAP: nên phải nhắn tin qua cadviet

Nguyen Van Hieu: vì mình đã @ tranchan ở bài trên rồi

DO GIAP: bác dạo này bận thế ạ

Nguyen Van Hieu: Bận nhiều việc

Nguyen Van Hieu: Chờ 2phuts nhé

DO GIAP: vâng

........................

Nguyen Van Hieu: Oshin

NhiÒu khi t«i cø vÈn v¬ tù hái:

Sao gi÷a Oshin vµ phô n÷ quª t«i

L¹i cã nhiÒu nÐt gièng nhau ®Õn thÕ ?

Em Oshin chÞu th­¬ng chÞu khã

ChÞ Oshin can ®¶m th«ng minh

Bµ Oshin hiÒn tõ nh©n hËu.

Oshin

NhiÒu khi t«i cø vÈn v¬ tù hái:

Sao gi÷a Oshin vµ phô n÷ quª t«i

L¹i cã nhiÒu nÐt gièng nhau ®Õn thÕ ?

Em Oshin chÞu th­¬ng chÞu khã

ChÞ Oshin can ®¶m th«ng minh

Bµ Oshin hiÒn tõ nh©n hËu.

DO GIAP: bác viết font tcvn nên bị lỗi font

DO GIAP: không đọc được

Nguyen Van Hieu: Đó là bài thơ mình viết

Nguyen Van Hieu: để mình sửa lại phông chữ

Nguyen Van Hieu: Chờ 2 phút mình chuyển lại phông chữ xen có được không?

Nguyen Van Hieu: Thôi mình viết 5 phút vậy

Nguyen Van Hieu: OShin

Nguyen Van Hieu: Nhiều khi tôi cứ vẩn vơ tự hỏi

Nguyen Van Hieu: sao giữa oshin và phụ nữ quê tôi

Nguyen Van Hieu: lại có nhiều nét giống nhau đến thế?

Nguyen Van Hieu: em oshin chịu thương chịu khó

Nguyen Van Hieu: Chị ohsin can đảm thông minh

Nguyen Van Hieu: bà oshin cần cù nhân hậu

Nguyen Van Hieu: Người nhập vai oshin đã đến việt Nam

Nguyen Van Hieu: tôi thấy hình em trên màn ảnh nhỏ

Nguyen Van Hieu: J lại đang vào chát với mình

Nguyen Van Hieu: để mình gửi mai sau vậy

DO GIAP: vâng

...................

Nguyen Van Hieu: Khi nãy mình chát với J và N

DO GIAP: bác sắp đi ngủ chưa

DO GIAP: G cũng sắp đi ngủ

Nguyen Van Hieu: Không hiểu sao chát tiếp với G lại không được

DO GIAP: mạng nhà G chán lắm

Nguyen Van Hieu: để mình gửi mai bài thơ đó cho G sau nhé

Nguyen Van Hieu: giờ khuya rồi

DO GIAP: lúc này đang chat với N thì out

Nguyen Van Hieu: Mình chát mấy lần với g không được mới lạ

Nguyen Van Hieu: Chào tạm biệt g hẹn gặp lại sau nhé

DO GIAP: chào bác

DO GIAP: G cũng đi ngủ đây

Nguyen Van Hieu: 0k

DO GIAP: muộn rùi

DO GIAP: bye bác

Nguyen Van Hieu: mình gửi bài cho CAD xong mới đi ngủ

DO GIAP: see againt

Đó là lần chát đầu tiên của 2 người chỉ biết nhau trên CADViet, biết nhau chỉ qua các bài viết ở thư giãn.

Chúc bác ksgia có 1 sinh nhật ấm cúng và ý nghĩa bên gia đình và bạn bè, mọi người rất muốn đọc bài post của bác đấy nhé :bigsmile:

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc Bác Hiếu 1 sinh nhật vui vẻ.

Luôn may mắn, hạnh phúc và thành đạt trong cuộc sống!

Mong sớm đc nâng ly cùng Bác và anh em Cadviet

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc mừng sinh nhật bác KẺ ĂN MÀY DĨ VÃNG thêm tuổi mới, gặp nhiều may mắn và vạn sự như ý! Mong sớm được đọc những vần thơ cây nhà có nhiều lệnh vẽ của bác :bigsmile: :bigsmile:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc bác KẺ ĂN MÀY DĨ VÃNG thêm tuổi mới có nhiều niềm vui và hạnh phúc trong cuộc sống:

Tặng bác mấy câu thơ cây nhà lá vườn của em:

Tặng HA

Nếu một mai anh là kẻ ăn xin

Nhìn thấy anh xin em đừng ngoảnh mặt

Nếu một mai anh là kẻ ăn mày

Xin bố thí cho anh vài kỷ niệm.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lâu rồi không thấy KẺ ĂN
MÀY vào Các - Việt để văn thơ buồn
Chắc là bác chẳng có buồn
Bận chi mà để thơ vườn dở dang
Huyền ngang sắc dọc ngổn ngang
Câu thơ chìm nổi mênh mang nỗi lòng
Thơ em viết được tám dòng
Cũng đành thả vội xuống dòng Command...
………………………………………………..
……………………………………………….
Hôm nào có dịp mời bác về quê em thưởng thức món rượu nếp cái hoa vàng và món bánh đúc cua do chính bàn tay em nấu!
Chúc bác đi đâu cũng gặp những nụ cười, những nụ cười , và những nụ cười đằm thắm Việt nam!

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
He he. Ngắm gái xinh cũng như ngắm cái đẹp. Đó là món quà của cuộc sống :cry: . Miễn là chỉ coi đó là cái đẹp, không vương vấn j là được :cheers:

Nataca là tên của mình thôi chứ không phải mang phong cách Nhật Bản hay Fan hâm mộ cầu thủ Nakata đâu. Nataca = N...T...C = Nguyễn Thành Chung ý mà :cheers:

@anh Chung: Nếu biết sớm Nataca = N…T…C

Tên của em sẽ là Trần Hà Anh = Tahaaa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay