Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
lamtecco2

Chúc mừng sinh nhật,

Các bài được khuyến nghị

30 ^_^

Chúc mừng sinh nhật bạn daotukl.

Chúc bạn luôn mạnh khoẻ, vui vẻ, có thật nhiều hạnh phúc và niềm vui trong cuộc sống.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
30 :wub:

Mừng sinh nhật 30 tuổi và ăn tết âm lịch một mình hả pác Daotukl ! Nghỉ cũng tủi nhỉ ! Nhưng thoi pác đừng buồn lâu vì theo Happy nghỉ, tuổi 30 là tuổi đẹp nhất của nam giới đấy. 30 đầy chín chắn và đam mê ^^. Hãy mỉm cười mà đón nó nhé :D

Chúc pác sinh nhật 30 thật ấm áp và an bình . :D

Ngán món Tây chưa? Có nhớ mấy món ăn Việt Nam không?

Happy đãi nhé ^^

Canh bí đau sướn non ^^

Cá chép chưng tương ^^

Cái này không truyền thống nhưng cũng ngon lắm ^^. Miến cua ^^

Dùng lúc còn nóng nhé ^^ :wub: :wub: :D ^_^ :D :D :D ^_^ :D :D :D :D :D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mừng sinh nhật 30 tuổi và ăn tết âm lịch một mình hả pác Daotukl ! Nghỉ cũng tủi nhỉ ! Nhưng thoi pác đừng buồn lâu vì theo Happy nghỉ, tuổi 30 là tuổi đẹp nhất của nam giới đấy. 30 đầy chín chắn và đam mê ^^. Hãy mỉm cười mà đón nó nhé :D

Chúc pác sinh nhật 30 thật ấm áp và an bình . :D

Ngán món Tây chưa? Có nhớ mấy món ăn Việt Nam không?

Happy đãi nhé ^^

Canh bí đau sướn non ^^

Cá chép chưng tương ^^

Cái này không truyền thống nhưng cũng ngon lắm ^^. Miến cua ^^

Dùng lúc còn nóng nhé ^^ :wub: :wub: :wub: :D ^_^ :D :D :D ^_^ :D :D :D :D :D :D

nhiều món quá chắc ăn không hết đâu mời mọi người ăn cùng nhé

thanks mọi người rất nhiều

@Happyfeet : miến là món khoái khẩu của mình thanks lần nữa lúc nào về vn sẽ mời happyfeet ăn miến gà kỳ đồng còn miến cua thì ở đâu bán vậy happyfeet

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc mừng sinh nhật daotukl ! Chúc bác 1 sinh nhật năm nay đặc biệt hơn năm ngoái và không bằng năm sau ^_^

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc bác daotuk có nhiều sức khoẻ và nhận được nhiều quà sinh nhật sịn của Tây gửi về ảnh về cho anh em ...thèm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc Bạn Daotukl năm mới thêm tuổi mới, nhiều niềm vui mới, xe hơi mới, nhà lầu mới, tham gia Cadviet tấn tới, tài lộc thi nhau đua tới... ^_^

Khi nào về Việt Nam cụng ly bác nhé! :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chúc Bạn Daotukl năm mới thêm tuổi mới, nhiều niềm vui mới, xe hơi mới, nhà lầu mới, tham gia Cadviet tấn tới, tài lộc thi nhau đua tới... ^_^

Khi nào về Việt Nam cụng ly bác nhé! :D

thanks bác sơn nhiều em cũng nhớ bia sài gòn đỏ lắm rồi khi nào về em mời bác :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mới sinh nhật bác Ji xong (cùng ngày với HT thì phải) giờ lai sinh nhật nữa mà lai là 64 tuổi ^_^ (1 năm SN 3 lần hèn nào dược 68 tuổi)

còn heo con nữa 98 tuổi :D heo con mà đã 98 T vậy heo già bao nhiêu tuổi nhỉ :D

Chúc mừng sinh nhật tronghieupc1 :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc mừng sinh nhật hai bác ANH HUNG - PHAM TUAN! luôn gặp điều tốt lành trong cuộc sống! Thành công trong cuộc sống!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc mừng sinh nhật!

Happy................................................feet

Quà đây

Tha hồ mà chọn nhá.

I-) I-) I-)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc mừng sn bạn AloriEtoixric :cheers: :cheers: B) chúc bạn thực sự bận rộn trong ngày hôm nay như tôi vậy B) :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
@Gp14: Hát sn cái gì mà sến zị? Phải chơi nhạc bứt gân bứt cổ bit chưa !

Thế nó mới hợp với phong cách cụa mìn Happy thông cảm nha . :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

KẺ ĂN MÀY gửi những bông hoa sen để Happy - người bạn phương xa - chon những bông hoa đẹp nhất tặng ba, mẹ.

Tiếp đó là những đặc sản từ cây sen KẺ ĂN MÀY gửi tới đế Happy mời ba, mẹ cùng các em và đặc biệt đừng quên mời người bạn trai thân thiết nhất của Happy!

Từ ảnh hưởng của hoa sen trong đời sống tinh thần mà người dân Việt Nam đã đưa sen lên đỉnh cao của văn hóa ẩm thực. Các bộ phận trên bông hoa sen được biến chế thành những món ăn đặc trưng, mang đậm một hương vị Việt Nam như gỏi ngó sen, mứt sen, trà sen...

Các bộ phận trên bông hoa sen được biến chế thành những món ăn đặc trưng, mang đậm một hương vị Việt Nam như gỏi ngó sen, mứt sen, trà sen. Sen hồ Tịnh Tâm của Cố đô Huế ngày xưa được dùng để ướp trà cho vua. Người ta ướp trà vào ban đêm. Khi sen vừa hé nhụy là lúc trời đất đang giao hoà, hương còn rất đượm. Trà được đặt vào trong lòng hoa rồi dùng dây buộc lại, ép không cho hoa nở ra, để qua hết đêm trà sẽ hấp thụ toàn bộ hương sen. Sáng hôm sau thì thu trà, trà sen Huế vì thế có hương thơm thanh khiết và đậm đà đến say lòng.

Trà hương sen

Củ sen chiên giòn

Ngó sen chua ngọt

Chè sen Huế với hạt sen tươi, bóc vỏ, lột lớp lụa mỏng, xoi tim rồi đem chưng cách thủy, chưng với đường phèn thì hương mới thơm. Chè sen được múc trong bát cổ men sứ màu xanh nhỏ như “mắt trâu”, chỉ độ dăm bảy hạt sen vàng nở lươm tươm. Trong các dịp lễ tết hay kỵ giỗ, chè sen là món quan trọng gần như không thể thiếu trong lễ phẩm. Cúng xong, chỉ một bát thôi là đã thưởng thức đủ cái “quốc hồn quốc túy” của xứ Huế rồi!

Còn một nét đặc biệt nữa là người miền Bắc thường dùng dùng lá sen để gói cốm. Hương đồng, cỏ nội quấn quyện với hương đồng cỏ nội. Những hạt cốm xanh màu ngọc thạch trở nên dẻo và thơm lâu hơn khi nằm trong lòng chiếc lá sen tươi. Hương thơm dìu dịu của lá sen hoà quyện với hương cốm. Thật là một sự kết hợp hài hòa tuyệt vời mà bất cứ ai đã thưởng thức còn nhớ mãi.

(Ảnh chụp KẺ ĂN MÀY chở thuyền lấy hoa sen tại Hồ Tây)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hôm nay, ngày 3 tháng 3 năm 2009

Xin chúc mừng sinh nhật các bạn hiepquang, caothanhks, EnuptnalpSelp27

Chúc các bạn luôn thành công trong cuộc sống và luôn gặp mọi điều tốt lành nhất.

Chúc sinh nhật vui vẻ.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc các bạn luôn thành công trong cuộc sống và luôn gặp mọi điều tốt lành nhất.

Chúc sinh nhật vui vẻ.

Chúc mừng sinh nhật nhậu đi :undecided:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc sinh nhật vui vẻ.

Xin gửi tới các bạn món đặc sản miền bắc: Thịt chó Nhật Tân.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhìn mâm thịt chó của bác mà chẳng muốn làm việc tí nào :undecided: Chỉ thích ra quán làm ngay một chầu thôi :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc sinh nhật vui vẻ.

Chúc mừng sinh nhật các anh - chúc luôn vui vẻ tươi trẻ - tràn đầy thành công và hạnh phúc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Wow! Hôm nay vui quá chúc mừng sinh nhật tập thể các bác conmasitinh(hiepquang), caothanhks, EnuptnalpSelp27. Chúc các bác mạnh khỏe, tươi trẻ và luôn vui vẻ thành công suốt năm.... :cheers:

Bác Ksgia ơi! Em nhìn thấy mâm thịt thơm phức của Bác mà không thể tập trung làm việc được... Nước dãi cứ nhễu đầy bàn phím :cheers:

Bác định mấy giờ khai mâm là tụi em có mặt ngay :undecided: Ấy chết thiếu mất cuốc lủi rồi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác định mấy giờ khai mâm là tụi em có mặt ngay :cheers: Ấy chết thiếu mất cuốc lủi rồi!

Rượu đây, rượu đây. Em đến hơi muộn thì góp chai rượu này nhá, còn thiếu gì nữa không để em đi kiếm.

Hôm nọ vào quán rượu Huế cứ tưởng lại được nghe giọng con gái Huế nói chuyện ai dè :undecided: toàn tiếp viên giọng bắc

@caothanhks: hôm nào vào lại Huế bác nhớ giới thiệu cho em 1 cô bé đó nhá. Em thích lấy vợ Huế lắm, thành phố Huế rất thanh bình.

Chúc mừng sinh nhật các bác!

Ối các bác giữ bác Soncad lại, có mỗi 2 chai mà định ăn mảnh, hic

Chai đó là rượu Tàu mà, em đã giấu thế còn mò ra được, phục bác :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hôm nay thứ 3, ngày 3, tháng 3 em được tặng nhiều quà nên hạnh phúc wá. Xin chân thành cảm ơn tất cả các Anh, Chị và các Bác ạh. Chúc các bác dồi dào sức khoẻ. Em sẽ lai rai hết mấy món kể trên cho đến 8.3 luôn để khoẻ như ngựa (tuổi của em đấy). Khoẻ để bảo vệ tổ quốc, đúng không các bác, he he :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay