Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
lamtecco2

Chúc mừng sinh nhật,

Các bài được khuyến nghị

Nè nè bác Mit tơ Vui,

Đừng tham thế chứ để tui được nhờ,

Bác đừng có vội tay quơ,Diễn đàn nhiều chú đang mơ kía kìa.

Bác đừng có vội ỷ y,

Cái tên Vui ấy mà đi làm xằng,

Bác mà cứ muốn lăng nhăng,

Thể nào bác cũng bị quăng ra rìa.

Cô kia với lại cô kìa,

Bác mà thích cả thì dìa (về) tay không

Vậy nên bác chớ hòng mong,Hai cô một lúc thì mông chẳng còn.

Lấy gì mà ví với von

Để cầu Mỹ thuận chỉ còn ..... mình ên.

Bác Bình ơi!

Thơ bác viết rất hay

Thơ hay hay đến bất ngờ

Có cầu Mỹ Thuận nối bờ Tiên Giang

Hôm nay vui đến ngỡ ngàng

Đọc thơ bác lại mênh mang nỗi buồn

Gặp nhau giữa cánh đồng Chuồn (Tên cánh đồng làng CADViet)

Cái công việc “mót” bác luôn đi đầu

Em thì lẽo đẽo theo sau

Mãi mê “tìm kiếm” những câu thơ buồn!

Ứơc gì tìm thấy nỗi buồn

Để em về lại ngày đi buôn ...gà

Hôm nào uống rượu ngà ngà

Bác làm thơ tặng cho Hà ...Hà ...Anh!

Em ghen tị với bác sally_nho_be đấy! Sinh nhật em chả được ai tặng nửa câu thơ nào hu hu cảm động quá bác Bình ạ!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

[/i]

Em ghen tị với bác sally_nho_be đấy! Sinh nhật em chả được ai tặng nửa câu thơ nào hu hu cảm động quá bác Bình ạ!

Hà anh ơi, ko ai tặng bạn thơ thì mình tặng bạn ảnh nhá hí hí ảnh mới cụa mình nè

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hị hị

em đề nghị là nên đy ăn Chym rán, em bik 1 hàng ngon cực ở chợ Ngô Sĩ Liên :s_big: ở đếy có cá bò rán, cá bò nướng, chym rán, nem chua rán, nem chua nướng

:s_big: ực, kể đến lại thèm hjx :s_big:

y này nó dài gấp đôi và rộng gấp 3 i này. Thảo nào chị em thích chym này là phải. :s_big:

Tue_NV cũng đồng ý với Nataca. Hí hí... Chị em thích chym này là phải. :s_big:

Hôm nay là sinh nhật của em Sally nhỏ bé. Xin được tặng em một mẹo nhỏ để món Chym rán của em được ngon hơn nhé.

Mẹo nhỏ giúp món rán ngon hơn

Nên rắc một ít muối vào dầu ăn trước khi rán, như vậy dầu sẽ không bắn ra ngoài khi bạn mới cho thực phẩm vào.

Ngoài ra, một số lời khuyên dưới đây cũng giúp bạn thành công hơn khi làm món rán:

Nhúng thực phẩm qua trứng gà đánh tan rồi lăn qua bột chiên, món ăn của bạn sẽ trở nên giòn và hương thơm hấp dẫn.

Không nên rán nhiều loại thực phẩm khác nhau như cá, thịt… trong cùng một chảo dầu vì như thế, món ăn sẽ bị lẫn mùi vị, kém hấp dẫn.

Đối với thực phẩm có kích thước to như gà xối mỡ, chân giò nguyên cái, rán cá cả con…, nên dùng xiên xăm đều lên con gà và chân giò, hay dùng dao khứa vài đường trên cá. Như thế món ăn sẽ nhanh chín, có màu đẹp mắt và tránh bị cháy sém.

Sử dụng nước sốt hoặc nước chấm là cách đơn giản nhất để tăng hương vị cho món rán, chẳng hạn như sốt chua ngọt, sốt mayonnaise, tương ớt, nước mắm… có bán tại các chợ và siêu thị.

Hy vọng em Sally nhỏ bé sẽ vui khi nhận được món quà này

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ôi Cảm ơn Tue NV nhìu lém, ngón we' chẹp chẹp hy vọng có ngày nào đó được trổ tài làm món chym rán cho mọi người thưởng thức hé :s_big:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ứ vào thèm chơi với anh ...nữa !ứ thật ứ! ko phải là ứ ừ đâu!

Sinh nhật em chả có gì

Thơ thời không có phong bì cũng không???

Anh nhớ hôm sinh nhật em anh tặng em một đoá hoa hồng tươi thắm nhất mà

HAPPY BIRTHDAY

Xin Chúc mừng sinh nhật em HÀ ANH, TaCongThang, Hoa edm

Chúc các bạn thật nhiều sức khoẻ, vạn sự như ý, thành đạt trong công việc, niềm vui và hạnh phúc thật nhiều trong cuộc sống.

Ôi, Hà Anh ơi. Em đừng ghen với Sally nhỏ bé nữa mà. Thôi thì anh gửi đến em chục cái hôn làm quà vậy

Một :s_big: . Hai :s_big: . Ba :s_big: . Bốn :s_big: . Năm :s_big: . Sáu :s_big: . Bảy :s_big: . Tám :s_big: . Chín :s_big: .

Mười :s_big:

:s_big:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc đứa em gái bé nhỏ của diễn đàn

1 tuổi mới thật nhiều niềm vui và hạnh phúc

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ôi mấy "em gái" ở diễn đàn nhà mình sướng thật, đúng là con gái lạc vào ngành kỹ thuật có khác. Kiếp sau có mình cũng muốn làm con gái để vào CADViet.com :s_big:

Một lần nữa chúc mừng sinh nhật sally_nho_be

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ôi mấy "em gái" ở diễn đàn nhà mình sướng thật, đúng là con gái lạc vào ngành kỹ thuật có khác. Kiếp sau có mình cũng muốn làm con gái để vào CADViet.com :s_big:

Một lần nữa chúc mừng sinh nhật sally_nho_be

Lời nói không mất tiền mua cũng có khác!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ôi, Hà Anh ơi. Em đừng ghen với Sally nhỏ bé nữa mà. Thôi thì anh gửi đến em chục cái hôn làm quà vậy

Một :s_big: . Hai :s_big: . Ba :s_big: . Bốn :s_big: . Năm :s_big: . Sáu :s_big: . Bảy :s_big: . Tám :s_big: . Chín :s_big: .

Em nhớ tới câu hát ;

Anh đến với hoa thì hoa đã nở

anh đến bến đò thì đó đã qua sông

anh đến với ...bố em thì em đã ...chống cò! Hu hu hu!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em nhớ tới câu hát ;

Anh đến với hoa thì hoa đã nở

anh đến bến đò thì đó đã qua sông

anh đến với ...bố em thì em đã ...chống cò! Hu hu hu!

Tue_NV cũng nhớ tới một bài viết thật cảm động này :

Tôi và các anh em trong quản trị đã gán bó với cadviet rất lâu. Rất tâm huyết. Coi nó như đứa con của mình...

Đây là lần đầu tiên tôi gặp những tình cảm chân thành của thành viên đối với thành viên thế này. Mặc dù chúng ta chưa gặp nhau. Chưa 1 lần nói chuyện. Mà sao cứ ngỡ thân quen vậy....

Mọi người nhớ bạn. Và tôi cũng thế Tôi nhớ bạn. Tôi nhớ những vần thơ bạn "đá" tôi...

Mọi người vẫn biết bạn vẫn lên cadviet. Mọi người vẫn biết bạn vẫn bình yên. Nhưng cái mọi người cần là 1 sự mở lòng. Một sự đón nhận những tình cảm chân thành của những người xa lạ, mà có thể cả đời cũng chẳng bao giờ gặp được nhau...

Mọi người nhớ bạn. Tôi cũng nhớ bạn. Và topic này cũng sẽ chết nếu bạn không còn đọc và trả lời nó...

Những câu nói trên dường như đã nói lên hết tâm ý của anh rồi đấy em à

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tue_NV đã nói:
Tue_NV cũng nhớ tới một bài viết thật cảm động này :

Những câu nói trên dường như đã nói lên hết tâm ý của anh rồi đấy em à

Vâng ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh Vui ơi! Em quý anh bao nhiêu, thương anh bao nhiêu thì hôm nay em lại ...Thất tình với anh bấy nhiêu! Hôm nay là ngày sinh nhật chị Saly_không nhỏ bé! Chị ứ đã có gia đình có cháu, lẽ ra anh phải gửi cho cháu hộp sữa, mới phải đạo!

Đằng này anh lại đùa cợt thật ko hay tẹo nào! Các "thanh niên già" tức là các cụ đã dạy rằng ăn tùy nơi chơi tùy chốn, mong anh thông cảm và hiểu lời các "thanh niên già " truyền lại cho "các ông cụ non thanh niên" trẻ!

Xin Lỗi saly và tất cả mọi người, có lẽ tôi đùa không đúng chỗ rồi,mục đích chỉ muốn khuấy động diễn đàn cadviet nhưng có lé lời nói của tôi không làm cho mọi người vui vẻ . một lần nữa thành thật xin lỗi.Tôi sẽ xóa đi bai viết đó

Chúc mọi người vui vẻ

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xin Lỗi saly và tất cả mọi người, có lẽ tôi đùa không đúng chỗ rồi,mục đích chỉ muốn khuấy động diễn đàn cadviet nhưng có lé lời nói của tôi không làm cho mọi người vui vẻ . một lần nữa thành thật xin lỗi.Tôi sẽ xóa đi bai viết đó

Chúc mọi người vui vẻ

Trời đất, góc này phải thế mới vui Bác ạh

Bác ko phải xin lỗi ai cả

Haanh cũng đừng đề cao chuyện đó quá>>>>mất vui

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trời đất, góc này phải thế mới vui Bác ạh

Bác ko phải xin lỗi ai cả

Haanh cũng đừng đề cao chuyện đó quá>>>>mất vui

Đây là chúc mừng sinh nhật! Chồng chị Saly nhìn vào thật ko hay tẹo nào! Nếu anh ấy cũng nghĩ thoáng đãng mát mẻ như anh ko sao, gặp người chồng kỹ tính có phải ko hay ko? Em đi chợ buôn gà em biết nhiều chuyện các chị ở chợ kể lắm, có những điều oan sai ko thể thanh minh được chỉ khổ chị em thôi anh ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ối giời ơi, em có thấy bực gì với những câu nói vui đùa cả anh Mr. Vui đâu, anh em cứ Nguyễn Thị Thoải Mái đy hé hé. Ha anh cũng đừng quá chấp nhặt, có gì đâu mà làm chi cho căng thẳng :s_big:)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Một :) . Hai :) . Ba :s_big: . Bốn :s_big: . Năm :s_big: . Sáu :s_big: . Bảy :s_big: . Tám :s_big: . Chín :s_big: .

:P

Ôi Hà Anh ơi. Anh vừa tặng em đoá hoa hồng tươi thắm nhất và gửi đến em chục nụ hôn chắc chồng em ghen lắm hì :P

Thôi để anh tặng em thêm chục cái hôn nữa để khỏi căng nữa nhé :

Một :s_big: . Hai :s_big: . Ba :s_big: . Bốn :lol2: . Năm :lol: . Sáu :lol: . Bảy ^_^ . Tám ^_^ . Chín ^_^ .

Mười :o

:)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ối giời ơi, em có thấy bực gì với những câu nói vui đùa cả anh Mr. Vui đâu, anh em cứ Nguyễn Thị Thoải Mái đy hé hé. Ha anh cũng đừng quá chấp nhặt, có gì đâu mà làm chi cho căng thẳng :s_big:)

Chuẫn luôn, chỉ có những ng chấp nhặt mới khó lấy chống

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thế mới gọi là thư giãn! Thỉnh thoảng cũng phải tạo tình huống giả định mới vui. Haanh cũnthoải mái ...hiên lúc nào cũng cười vui tết ai trêu ghẹo mình em trả lời bằng nụ cười.

Hôm qua em cứ nghĩ đó chị tặng em ảnh hai mẹ con chị cơ đấy! Sau rồi thấy thế này thế nọ thế kia nữa và từ tình huống giả định em đặt ra:

!!! + ??? +... + ??? ........>.......Suy duyễn .... > suy ra......Và cho đến giờ phút này thì em khẳng định : Chị bế ...cháu!

Anh Vui ơi ...Đừng buồn nữa em đã Giải mã được rồi!

Em ko pải là thầy bói nhưng em có thể biết được qua những tình huống giả định. Cái này gọi là tâm lý ...kinh doanh + linh cảm mà em đã tích luỹ được từ thời gian buôn gà!

Còn nữa em còn biết chắc chắn 100% anh Vui sẽ nói lời xin lỗi từ ngay từ lúc em đặt gia tình huống giả định trên. Không có gì khó cả. Chỉ cần chịu khó quan sát và suy ngẫm sẽ ra được câu đố và giải được câu đố .

nó giống nhu khi đi buôn gà. Tỉ dụ khi mua một chục con gà người ta nói thách giá 400 ngàn. làm thế nào để mua được với giá chỉ có 300 ngàn thôi là cả một nghệ thuật, không phải là mua bán kiểu cò kè bớt một thêm hai cũng ko phải cứ mặc cả bừa bãi...sẽ bị đốt vía.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ối giời ơi, em có thấy bực gì với những câu nói vui đùa cả anh Mr. Vui đâu, anh em cứ Nguyễn Thị Thoải Mái đy hé hé. Ha anh cũng đừng quá chấp nhặt, có gì đâu mà làm chi cho căng thẳng :s_big: )

Moị người nghĩ vậy tôi rất vui

Từ nay tôi sẽ luôn nói cười

Tiếng cười xua tan đi mệt nhọc

Cuộc đời như vậy mới thấy vui

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nè nè bác Mit tơ Vui,

Đừng tham thế chứ để tui được nhờ,

Bác đừng có vội tay quơ,Diễn đàn nhiều chú đang mơ kía kìa.

Bác đừng có vội ỷ y,

Cái tên Vui ấy mà đi làm xằng,

Bác mà cứ muốn lăng nhăng,

Thể nào bác cũng bị quăng ra rìa.

Cô kia với lại cô kìa,

Bác mà thích cả thì dìa (về) tay không

Vậy nên bác chớ hòng mong,Hai cô một lúc thì mông chẳng còn.

Lấy gì mà ví với von

Để cầu Mỹ thuận chỉ còn ..... mình ên.

Bác Bình ơi!

Thơ bác viết rất hay

Thơ hay hay đến bất ngờ

Có cầu Mỹ Thuận nối bờ Tiên Giang

Hôm nay vui đến ngỡ ngàng

Đọc thơ bác lại mênh mang nỗi buồn

Gặp nhau giữa cánh đồng Chuồn (Tên cánh đồng làng CADViet)

Cái công việc “mót” bác luôn đi đầu

Em thì lẽo đẽo theo sau

Mãi mê “tìm kiếm” những câu thơ buồn!

Ứơc gì tìm thấy nỗi buồn

Để em về lại ngày đi buôn ...gà

Hôm nào uống rượu ngà ngà

Bác làm thơ tặng cho Hà ...Hà ...Anh!

Anh Vui về nhà nhận nhiệm vụ! giờ này là giờ nào??? Về ngay! Có về không thì bảo!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc mừng Sinh nhật

Bạn arch_anhtuan

Bạn trankhoactm :s_big:

Chúc hai bạn luôn thành công trên bước đường đã chọn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay