Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Đỗ Huy Tùng

Help - Tính Diện Tích Vùng Hatch

Các bài được khuyến nghị

Gửi các bác cao nhân !

em muốn tính diện tích của vùng hatch mà không tài nào tính được, nhờ các bác xem giúp e bản vẽ bên dưới với, nếu không được thì các bác có thể chỉ em vẽ lại cách nào đó để tính đc diện tích một cách nhanh nhất. Em kiến thức nghề còn yếu kém nên có gì hỏi ngu mong các bác thông cảm. Em cảm ơn các bác !http://www.cadviet.com/upfiles/7/162254_tinh_dien_tich_hatch_4.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Gửi các bác cao nhân !

em muốn tính diện tích của vùng hatch mà không tài nào tính được, nhờ các bác xem giúp e bản vẽ bên dưới với, nếu không được thì các bác có thể chỉ em vẽ lại cách nào đó để tính đc diện tích một cách nhanh nhất. Em kiến thức nghề còn yếu kém nên có gì hỏi ngu mong các bác thông cảm. Em cảm ơn các bác !http://www.cadviet.com/upfiles/7/162254_tinh_dien_tich_hatch_4.dwg

mình có cách này bạn làm thử nha : cái hình của bạn bạn xóa hết hatch đi, rồi dùng lẹnh reg quét chọn toàn bộ hình, sau đó chọn đổ bóng để dễ nhìn cái region mới tạo, tiếp theo bạn su cái region ngoài cùng với các region còn lại bằng cách dùng lệnh su, (chọn region bao ngoài cùng -> enter -> quét chọn toàn bộ hình -> enter), kết quả nó sẽ trừ được tất cả các cái phòng đi chỉ còn lại bờ tường thôi, rồi vào property xem diện tích của cái region cuối cùng này, diện tích sẽ tương đương diện tích hatch bạn cần tính

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình có cách này bạn làm thử nha : cái hình của bạn bạn xóa hết hatch đi, rồi dùng lẹnh reg quét chọn toàn bộ hình, sau đó chọn đổ bóng để dễ nhìn cái region mới tạo, tiếp theo bạn su cái region ngoài cùng với các region còn lại bằng cách dùng lệnh su, (chọn region bao ngoài cùng -> enter -> quét chọn toàn bộ hình -> enter), kết quả nó sẽ trừ được tất cả các cái phòng đi chỉ còn lại bờ tường thôi, rồi vào property xem diện tích của cái region cuối cùng này, diện tích sẽ tương đương diện tích hatch bạn cần tính

cảm ơn bác đã nhiệt tình chỉ dạy nhưng em vẫn chưa hiểu lắm, nếu được mong bác chỉ rõ cho lần nữa và bác tính luôn hộ em xem diện tích của nó là bao nhiêu với. Em cảm ơn !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơn bác đã nhiệt tình chỉ dạy nhưng em vẫn chưa hiểu lắm, nếu được mong bác chỉ rõ cho lần nữa và bác tính luôn hộ em xem diện tích của nó là bao nhiêu với. Em cảm ơn !

đây bạn : http://www.cadviet.com/upfiles/7/154183_162254_tinh_dien_tich_hatch_4.dwg

diện tích là : 1582968143 milimet vuông

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Click vào vùng hatch; Ctrl+1; Đọc phần tab Geometry có dòng Area đó bạn. Hoặc cũng có thể chọn vùng hatch rồi click chuột phải chọn Generate boundary  nó sẽ tạo đường bao quanh hatch sẽ có area thôi. Link cad mình tải không được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo