Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
thanhtam_1990

Chia Đôi Cad Xem Trên 2 Màn Hình Khác Nhau

Các bài được khuyến nghị

Xin chào ace mình đang có vấn đề thế này, cty mình trang bị cho mỗi ae 2 màn hình máy tính, lúc làm việc excel thì mình mở 2 file cùng lúc và kéo 2 file này hiển thị ở 2 màn hình được, nhưng cad thì mỗi lần mở 2 file mình muốn mỗi file ở 1 màn hình để xem thì mình bấm kéo qua màn hình 2 thì thì file kia cũng đi theo không thể xem ở 2 chế độ màn hình, ace nào đã từng bị như mình khắc phục được rồi xin chỉ cho thằng e với, thank

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Xin chào ace mình đang có vấn đề thế này, cty mình trang bị cho mỗi ae 2 màn hình máy tính, lúc làm việc excel thì mình mở 2 file cùng lúc và kéo 2 file này hiển thị ở 2 màn hình được, nhưng cad thì mỗi lần mở 2 file mình muốn mỗi file ở 1 màn hình để xem thì mình bấm kéo qua màn hình 2 thì thì file kia cũng đi theo không thể xem ở 2 chế độ màn hình, ace nào đã từng bị như mình khắc phục được rồi xin chỉ cho thằng e với, thank

Oi cái ông này muốn như thế này hửm

Đơn giản 

Là thay vì mở 1 lần ứng dụng Autocad, rồi mở lần lượt 2 file dwg (cách làm này thì Cad chỉ hiện 1 file DWG hiện thời thôi, file kia sẽ "ẩn sau lưng")

Thì HÃY LÀM NHƯ SAU:

mở 2 ứng dụng Cad, sau đó CTRL + O của từng cái ứng dụng, rồi chọn file mà mở nhé

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đơn giản 

Là thay vì mở 1 lần ứng dụng Autocad, rồi mở lần lượt 2 file dwg (cách làm này thì Cad chỉ hiện 1 file DWG hiện thời thôi, file kia sẽ "ẩn sau lưng")

Thì HÃY LÀM NHƯ SAU:

mở 2 ứng dụng Cad, sau đó CTRL + O của từng cái ứng dụng, rồi chọn file mà mở nhé

Thnk banj, nhưng vẫn ko được bạn, mình kéo file này qua file kia cũng đi theo

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác kia chỉ r kìa, mở 2 bản chạy của AutoCAD, xong bản nào thì mở bản vẽ của bản đó.

Mình đã xài cad trên 2 và 3 màn hình rồi, cũng thử đủ kiểu rồi k dc nên dùng kiểu trên.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác kia chỉ r kìa, mở 2 bản chạy của AutoCAD, xong bản nào thì mở bản vẽ của bản đó.

Mình đã xài cad trên 2 và 3 màn hình rồi, cũng thử đủ kiểu rồi k dc nên dùng kiểu trên.

Vấn đề mở file chạy cad lên 2 lần 1 lúc rồi Ctr+O để mở file rồi kéo thì nó có thể xem trên 2 màn hình, nhưng vấn đề ở đây là kích trực tiếp lên file thì khi kéo qua màn hình kia nó chạy theo luôn, có máy trong công ty dùng cad đời như nhau thì kích đúp nó có thể kéo qua lại 2 màn hình được, mình nghĩ có cách setting nào đó mà chưa tìm ra.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vấn đề mở file chạy cad lên 2 lần 1 lúc rồi Ctr+O để mở file rồi kéo thì nó có thể xem trên 2 màn hình, nhưng vấn đề ở đây là kích trực tiếp lên file thì khi kéo qua màn hình kia nó chạy theo luôn, có máy trong công ty dùng cad đời như nhau thì kích đúp nó có thể kéo qua lại 2 màn hình được, mình nghĩ có cách setting nào đó mà chưa tìm ra.

Không hiểu bác này nói gì luôn, phiền bác làm cái video 16p không che phát

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

gõ lệnh: TASKBAR -> nhập 0

tiếp theo gõ lệnh SDI -> nhập 1

xong

Tks bác về cái lệnh này nhé, mình xài trong trường hợp khác.

Nhưng trong thớt này thì không xài được bác ơi.

- lệnh taskbar: cho phép hay không hiển thị nhiều cái dưới win taskbar, mỗi cái ứng với 1 bản vẽ, rất là rối

- lệnh sdi: chuyển qua lại giữa single/multi document interface thôi.

nên vẫn k giải quyết dc.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 31/8/2017 tại 15:54, quansla đã nói:

Đơn giản 

Thì HÃY LÀM NHƯ SAU:

Phải đăng nhập vào để cám ơn bạn. Đang bí cái này lâu lắm rồi mà giờ mới đọc được bài của bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay